Tập Lái
25/7/19
6
1
0
41
Anh em cho mình hỏi về việc bảo hành xe của Nissan nhe

Mình đang chạy Nissan X-trail SV, xe mình còn bảo hành và mình thực hiện bảo dưỡng định kỳ theo quy định nhà sản xuất. Mình thấy hơi vô lý ở chính sách bảo hành của Nissan nên xin ý kiến của các anh em, am hiểu lĩnh vực này thì tư vấn giúp.

Mới đây xe mình phát tiếng kêu lạ, mình đem xe vào đại lý nissan kiểm tra, thì họ bảo mình là hư lốc lạnh và được nissan bảo hành và thay mới lốc lạnh. Đến ngày hẹn Mình đem xe đến thay lốc lạnh, khi thay xong lốc lạnh thì tư vấn kỹ thuật gọi vào và bảo "dầu lạnh có mạt kim loại do lốc lạnh hỏng gây ra" và đề nghị thay mới lọc gas lạnh và dàn nóng (vì nó đi chung bộ).

Tuy nhiên bên Nissan nói mình chỉ được bảo hành lốc lạnh, còn lọc gas lạnh và dàn nóng là bên mình phải chịu chi phí (tổng toàn bộ khoảng 15 triệu). Mình thấy hơi vô lý ở chính sách bảo hành của Nissan nên xin ý kiến của các anh em, ai am hiểu lĩnh vực này thì tư vấn giúp...vì mình nghĩ lốc lạnh bị hỏng kéo theo các hệ luỵ khác thì trách nhiệm thuộc về nhà sản xuất chứ...đằng này bảo hành nửa vời...thấy vô lý!

Trân trọng!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nta139
Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Bảo hành zì mà chủ xe mất 15tr . Bác yêu cầu gặp lãnh đạo giải thích rõ . Đừng cãi với mấy ông cvdv . Ko thoả mãn bác cứ cho lên báo để nis làm ăn cho có trách nhiệm

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Bọn Nis dịch vụ sau bán hàng cũng cùi mía như Mít hả ta!? Bảo sao chúng nó phải sáp nhập với nhau.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Trên thế giới nissan nó sắp phá sản, chạy nissan làm gì nữa.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.148
113
không free 100% thì a chủ cứ cho lên báo thôi...
bảo hành kiểu đó thì HÀNH HẠ nhau à!?!?

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Chung 1 hệ thống lạnh, có mạt kl thì do chất lượng vật liệu của nó dỏm, liên quan gì đến chủ xe mà bắt chủ xe trả tiền đó ?

• Like
Reactions: city_modulo2013