14/4/19
251
128
56
32
Em là gara chia sẻ đôi điều về trường hợp của bác:
  • Em chưa bàn đến việc kết luận bệnh của hãng là chuẩn bệnh hay chưa chuẩn bệnh.
  • Khi hãng yêu cầu bác trả tiền ga là đúng nếu chứng minh được bác đã từng nạp nhớt bơm ga bên ngoài. Và hãng sẽ sai nếu ko có chứng cứ kết luận bác thay ga bên ngoài mà lại yêu cầu bác trả 15tr
  • Bác có quyền yêu cầu hãng nghiêm túc bảo hành miễn phí 100% nếu như hãng ko có căn cứ chứng minh rằng bác có nạp ga hay nhớt bên ngoài

• Like
Reactions: Tayho
Hạng C
21/11/15
522
5.022
93
39
Quận 2 hcm
Bữa có thánh ịcan ca ngợi Nissan lắm lúc rài đâu dồi nhỉ. Chắc Niss ko đủ tiền trả lương nên đuổi dồi cũng nên.

Hạng B1
19/12/16
75
37
28
43
Đại lý Nissan nào vậy bác ?? có biên bản gì của bên dịch vụ ko ??

Hạng B2
27/3/19
132
69
41
45
Cccm cho em hỏi, e mua xe ở tphcm, sau ở và làm việc tại đà nẵng. Vậy xe e bảo hành và bảo trì ở đà nẵng đc ko. Xe ev.

Tập Lái
25/7/19
6
1
0
41
Em là gara chia sẻ đôi điều về trường hợp của bác:
  • Em chưa bàn đến việc kết luận bệnh của hãng là chuẩn bệnh hay chưa chuẩn bệnh.
  • Khi hãng yêu cầu bác trả tiền ga là đúng nếu chứng minh được bác đã từng nạp nhớt bơm ga bên ngoài. Và hãng sẽ sai nếu ko có chứng cứ kết luận bác thay ga bên ngoài mà lại yêu cầu bác trả 15tr
  • Bác có quyền yêu cầu hãng nghiêm túc bảo hành miễn phí 100% nếu như hãng ko có căn cứ chứng minh rằng bác có nạp ga hay nhớt bên ngoài
Cảm ơn bác!

Tập Lái
25/7/19
6
1
0
41
Hiện tại phía cty bên mình có làm công văn yêu cầu phía Nissan vn làm rõ việc kg bảo hành lọc gas và dàn nóng đi kèm...nhưng phía nissan chỉ cho cskh gọi điện trả lời qua đt là phía nissan vn không thể trả lời bằng văn bản cho bên mình được, và chỉ nói chung chung...kaka, mình có yêu cầu phải trả lời bằng văn bản dù là câu trả lời thế nào cũng dc vì đây là ts cty và cty yêu cầu dc làm rõ vấn đề...
nực cười cho 1 tập đoàn cũng to, cử nissan vn làm đại diện mà kg có được 1 người có đủ quyền, trách nhiệm và chuyên môn để làm 1 văn bản trả lời cho khách hàng....bó tay!
Vài ngày sau phía đại lý cho người thông báo là chỉ cần bảo hành lốc lạnh và kg cần thay lọc ga và dàn nóng như đề xuất hôm trước nữa ... nên bên mình kg cần phải tốn phí nữa...kaka....kg hiểu các bạn nissan chơi chiêu gì nữa đây,...mình không rành chuyên môn nên ae nào có chuyên môn tư vấn giúp...(xe đến hết tháng 12 là hết bảo hành, chắc đây là lý do kg cần thay lọc ga và dàn nóng), tui bó tay với dịch vụ bảo hành của nissan rồi...!

Tập Lái
25/7/19
6
1
0
41
Bữa có thánh ịcan ca ngợi Nissan lắm lúc rài đâu dồi nhỉ. Chắc Niss ko đủ tiền trả lương nên đuổi dồi cũng nên.
chắc là nv bán hàng cho nissan chứ kg phải bên bộ phận bảo hành...kaka