Hạng D
20/12/13
2.059
729
113
@ Bác Porche: dán thêm mấy cái decal, chế thêm mấy cái ốp hông mà tôn lên làm thánh độ xe thì em đến potay với bác ạ
@ bác kietquay: mạng thì ảo, nhưng tiền và sĩ diện là thật đó bác
xóa, hehe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/11
4.168
88.451
113
chẳng có cái gì là sỉ diện trên cái diễn đàn ảo này đâu bác ạ
ảo mà có sỉ diện thì em mới nghe ạ

Một phần, con người khác con vật là ở chỗ có ... sĩ diện!!
Là con người đàng hoàng thì ở đâu cũng cần giữ sĩ diện của mình... ngay cả một mình mình cũng vẫn nên giữ sĩ diện trước bản thân mình!!

Hạng B2
15/9/10
241
601
93
Lúc đầu, tưởng bác chủ muốn nói về việc độ xe nghiêm túc và cần tranh luận nên em có hỏi để mong bác chủ thớt cho biết thế nào là độ xe trong suy nghĩ của bác. Tuy nhiên, thấy bác chủ trả lời về Sỹ Diện như trên thì em nghĩ mình không phải thuộc tuýp có thể trao đổi với bác chủ. Bởi vì chuẩn mực về sỹ diện của em khác với của bác chủ thớt. Em không có ý nói chuẩn mực sỹ diện của bác chủ là sai mà chỉ đơn giản nó không phù hợp với em thôi.
Thí dụ bác chủ muốn "lướt đi qua những con đường sai gon mà ai cũng phải nhìn theo, trầm trồ chiếc xe, là sỉ diện" còn em chỉ muốn xe em an toàn và em cảm thấy thoải mái trong xe. Em hay nói với chủ của em khi được hỏi ý về các loại xe mà chủ chuẩn bị đổi (Em là tài lái thuê cũng 20 năm rồi, tuổi thì chắc lớn hơn chủ thớt) là dùng xe có 2 loại người, một là người dùng xe từ bên trong và hai là người dùng xe từ bên ngoài. Dùng xe từ bên trong nghĩa là ta chỉ nên quan tâm đến cái giá trị mà xe mang lại cho mình, việc người không ngồi trên xe đánh giá xe như thế nào không quan trọng. Hai là dùng xe cho bên ngoài, nghĩa là ta làm gì, chạy như thế nào, lên xuống ra sao chủ yếu là cho "người khác dòm". Nói thẳng, em ủng hộ xu hướng thứ nhất hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Lúc đầu, tưởng bác chủ muốn nói về việc độ xe nghiêm túc và cần tranh luận nên em có hỏi để mong bác chủ thớt cho biết thế nào là độ xe trong suy nghĩ của bác. Tuy nhiên, thấy bác chủ trả lời về Sỹ Diện như trên thì em nghĩ mình không phải thuộc tuýp có thể trao đổi với bác chủ. Bởi vì chuẩn mực về sỹ diện của em khác với của bác chủ thớt. Em không có ý nói chuẩn mực sỹ diện của bác chủ là sai mà chỉ đơn giản nó không phù hợp với em thôi.
Thí dụ bác chủ muốn "lướt đi qua những con đường sai gon mà ai cũng phải nhìn theo, trầm trồ chiếc xe, là sỉ diện" còn em chỉ muốn xe em an toàn và em cảm thấy thoải mái trong xe. Em hay nói với chủ của em khi được hỏi ý về các loại xe mà chủ chuẩn bị đổi (Em là tài lái thuê cũng 20 năm rồi, tuổi thì chắc lớn hơn chủ thớt) là dùng xe có 2 loại người, một là người dùng xe từ bên trong và hai là người dùng xe từ bên ngoài. Dùng xe từ bên trong nghĩa là ta chỉ nên quan tâm đến cái giá trị mà xe mang lại cho mình, việc người không ngồi trên xe đánh giá xe như thế nào không quan trọng. Hai là dùng xe cho bên ngoài, nghĩa là ta làm gì, chạy như thế nào, lên xuống ra sao chủ yếu là cho "người khác dòm". Nói thẳng, em ủng hộ xu hướng thứ nhất hơn.
Giờ bác mới hiểu à? Bác đọc lại các còm của em và các bác khác thì bác sẽ hiểu. :3dcuoi:
Mời bác tham khảo thêm thớt này: https://www.otosaigon.com/threads/may-bac-dang-di-nissan-teana-xin-moi-vao-day-lap-club-di.8657664/

Tập Lái
25/2/15
35
19
8
nếu đã nói 2 chữ sĩ diện thì ko ai khoe khoang và chỉ đường đút lót .... Lớn rồi, cái gì cần thì nói, không thì thôi đừng làm gì ảnh hưởng đến uy tín của mình. Trong OS này nhỏ bé lắm, biết thì hướng dẫn, hơn thua làm gì ./

Hạng D
20/12/13
2.059
729
113
vậy chắc em suy nghĩ sai, xin lỗi bác, em hiểu rồi ạ

Hạng B2
23/3/15
106
91
28
40
Văn phong bác chủ viết có phần hơi láo láo và sỉ sỉ, nên topic dài vãi!

Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
dạ, bác nói gì nói em vẫn vui ạ, lời nói gió bay,
tiền em em xài, tiền thuê nhà em vẫn lấy, kinh doanh em vẫn tốt, tiền lãi cho vai em vẫn lấy đều, công ty xây dựng em vẫn có công trình, vậy là vui rồi ạ
Anh "Kẹt" quậy thì cứ quậy ạ, độ thì cứ độ ạ, chế thì cứ chế ạ, tiền em em xài ạ, mấy cái ngân hàng của em tiền vẫn vô đều đều ạ, mấy cây xăng nhà em vẫn bán đều đều ạ , mấy cái Resort 4,5 sao của em khách vẫn đông ạ, vậy hén bác @Kietquaysaigon . kkk

Hạng D
20/12/13
2.059
729
113
Anh "Kẹt" quậy thì cứ quậy ạ, độ thì cứ độ ạ, chế thì cứ chế ạ, tiền em em xài ạ, mấy cái ngân hàng của em tiền vẫn vô đều đều ạ, mấy cây xăng nhà em vẫn bán đều đều ạ , mấy cái Resort 4,5 sao của em khách vẫn đông ạ, vậy hén bác @Kietquaysaigon . kkk
đại gia nói chuyện có khác,