Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: anh hùng cứu mỹ nhân .... thất bại

Hoặc là dây dẫn điện từ bình vào hệ thống máy móc bị chập chờn lỏng lẻo ...?

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

bác cứ đưa số dt của em "cạch cạch" cho tui, tui sẽ dựng lại hiện trường và cùng khám phá .....

oh, bác có xem bugi không? cái hộp tròn đen có 4 chấu tiếp xúc với lửa cho từng bugi đấy? Nước mà vào thì không có (đủ) lửa ...

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

Bác lơ xe xem lại hay do cái Ac cu của Bác dùng lâu nó yếu, không kéo nổi cái mờ tịt còn ngon, nên nó cạch cạch:D.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Hàng xóm ơi,lẽ ra thấy kg xong,gọi Bác Sỹ ra,còn bác bỏ đi thì...xong rùi[&:](xong cái gì là bí quyết của BS[8|])

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Em lại nghĩ khác ..... hay là cái dây CỦA bác Cận có vấn đề hihihi.... Nói vậy chứ có lẽ là thiếu mát rùi bác Giáo ơi.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

ha ha bác Phóng lựu nói đúng tim đen, em cũng nghi mấy cái kẹp cá sấu nó ... yếu sinh lý nhưng ... hổng dám nói
:D
Trích đoạn: phongluu

Em lại nghĩ khác ..... hay là cái dây CỦA bác Cận có vấn đề hihihi.... Nói vậy chứ có lẽ là thiếu mát rùi bác Giáo ơi.

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: unik

Mấy vụ câu ắc qui này em câu hộ vài lần rồi. Có xe thì chỉ cần nổ máy câu ăn ngay. Nhưng có xe ắc qui yếu quá, xe câu hộ phải nhồi ga lên thì mới nổ được. Bác có thử ga to lên khi xe kia đề khởi động không?
Vấn đề là cái Motơ nó không quay nổi động cơ nên không thể làm gì khác

tiện đây có 1 chút kinh nghiệm về cái đề xin trao đổi cùng các bác, nhằm lúc xe nằm đường có thể hữu dụng chăng?

Motơ đề gồm 2 phần
1 là: cái roto và stato để tạo lực quay kéo bánh răng đề ( dòng điện khi đề chạy qua Stato khá lớn từ 160 - 220A)
2 là : vì dòng điện nhớn nên không thể dùng các lọai rơ le đóng mở thông thường được mà thường họ dùng 1 cái "Đồng tiền" bằng thau dẫn động cơ khí đóng mở tiếp điểm , như vậy trên cái đề còn có thêm 1 cuộn nam châm điện được nối với công tắc đề hoặc rơ le công tắc đề

Nguyên lý làm việc : Khi vặn công tắc , dòng điện nhỏ sẽ cấp điện cho cuộn nam châm điện này , cuộn nam châm sẽ hút lõi sắt bên trong , lõi sắt di chuyển sẽ mang theo " Đồng Tiền" đóng tiếp điểm làm roto đề quay
Ngòai ra , khi lõi sắt chuyển động còn kéo theo 1 bánh răng nhỏphóng sâu vào phía trước để ăn khớp với vành răng trên bánh đà ( băng đít đề). Do lâu ngày bị va đập và mòn vành răng nhỏ và vành răng lớn sẽ khó ăn khớp với nhau nên đôi khi nghe tiếng đề quay ro ro , ấy là roto đề quay trơn không ăn khớp được vô vành răng bánh đà , chúng ta có thể chuyển qua chỗ vành rang khác còn khả dĩ hơn bằng cách cài số và đẩy tới hoặc đẩy lui cái xe vài chục cm
Cũng do lâu ngày cái tiếp điểm bị tia lửa điện làm cho không việc dẫn điện không tốt nên khi vặn chìa khóa , chỉ có cái lõi sắt bị nam châm điện hút phóng mạnh ra ( nghe tiếng kêu cạch cạch) mà không làm cho roto đề quay được

Trong hầu hết các truờng hợp gặp phải , khi xe chết máy , người lái xe thường cố gắng đề đến giọt điện ... cuối cùng bất kể là tìm xem nguyên nhơn ở đâu

trường hợp của bác Cu Hát , theo tui nghĩ , nếu sau khi câu bình( đổi bình qua gắn vô xe Matít) mà đề vẫn nghe tiếng cạch cạch thì vô số và đẩy , có thể giải quyết được vấn đề

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

vấn đề là thấy điện tôi yếu nên nàng mất lòng tin rồi bác 2 lúa ạ :) nàng nhất quyết gọi cứu hộ chứ không cho tôi ... sờ vào người nữa ;)

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Hoan hô Bác Hai lúa : Bác nói rất đúng ... Bây giờ E mới nhớ ra trước đây E có 1 chú xe tải Daewoo loại 550kg cũng bị mòn bánh răng đề . nhiều lúc đề cạch cạch ... ko được lại phải vào số đẩy nhẹ 1 tý để nó vượt qua chỗ mòn lại đề OK ....