Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16
RE: Ảnh Nissan X Trail tại cảng HaiPhong

Trích đoạn: cakhoai

Bác bảo ai khoái cơ ??? Bác liệt kê giúp em xem có bao nhiêu xe ở VN giá 30k trở xuống mà có số tự động với .

Các bác ra các liên doanh giương biển biểu tình đi, chứ xe Corrolla, Laccetti hay Lancer OPTION là có AT hết đấy .... bắt bọn liên doanh lắp đi :D:D:D ...

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Coi hình trên đây thấy các bác ở cảng HP làm hàng rất ẩu. Trong việc nâng hạ hàng thì tối kỵ nhất là xài mấy cái móc không có khóa (latch) để cẩu hàng. Chúng chỉ dùng cho các hàng giá trị thấp, hoặc khó hư hỏng khi rơi, nói chung là không nên dùng.

Bên trên thì nên dùng một khung nâng 4 cạnh luôn, chứ cũng không nên lắp ghép 1 thanh trên và thêm 2 thanh dưới lủng lẳng như thế, cực kỳ nguy hiểm.

Lô hàng giá trị cao như vậy mà không có giám sát chuyên môn thì ghê quá.

Nếu là giá CIF thì khi rơi từ trên cẩu xuống cầu cảng thì ai chịu trách nhiệm vậy chú Khoái?

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Hehe nhiều loại CIF lắm bác , bác thích loại nào ? Thường là loại qua "thành tàu" , nếu rơi thì thằng consignee chịu nhưng chắc nó mua bảo hiểm rồi .:D
Trích đoạn: PMC

Nếu là giá CIF thì khi rơi từ trên cẩu xuống cầu cảng thì ai chịu trách nhiệm vậy chú Khoái?

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Nếu mà xe "rơi" trong khi cẩu thì bên Xếp dỡ Cảng cũng phải chịu trách nhiệm đền hàng, chứ không phải miễn trách đâu các bác! Do vậy họ tác nghiệp rất chi là cẩn thận.
Còn các trường hợp xe bị sước, móp, vỡ, mất linh kiện...trước và sau khi dỡ hàng, thì đã có mấy chú Giám định sẵn sàng chụp ảnh và ghi chép biên bản. Trường hợp này nhiều lúc Chủ tàu cũng phải đền bù nếu xe bị hỏng khi hành trình tàu.

Tập Lái
5/6/13
3
0
0
cakhoai nói:
hehe em tóm được nó đây rồi , mới tinh tình tang , người gửi hàng bảo không hề xước dù vết nhỏ nhất , nó mang đồ nghề chèn lót từ Nhật sang để cẩu xuống .

Em vội quá không chụp được chi tiết , lần sau có quả nào tương tự em chụp ngon hơn .

p\s : many thanks bác nissan đã mách em .

Giây phút em nó được bế bổng qua khỏi hầm hàng .

Nhìn gầm êm í phê quá chui ở dưới chụp nhưng âm thanh ánh sáng ko tốt nên ko nét .

Xuống rồi nhào vô xem tí em .

Tức quá thằng ImageShack buổi tối nó chậm quái , mai em post tiếp các bác nhé .
cakhoai nói:
hehe em tóm được nó đây rồi , mới tinh tình tang , người gửi hàng bảo không hề xước dù vết nhỏ nhất , nó mang đồ nghề chèn lót từ Nhật sang để cẩu xuống .

Em vội quá không chụp được chi tiết , lần sau có quả nào tương tự em chụp ngon hơn .

p\s : many thanks bác nissan đã mách em .

Giây phút em nó được bế bổng qua khỏi hầm hàng .

Nhìn gầm êm í phê quá chui ở dưới chụp nhưng âm thanh ánh sáng ko tốt nên ko nét .

Xuống rồi nhào vô xem tí em .

Tức quá thằng ImageShack buổi tối nó chậm quái , mai em post tiếp các bác nhé .
xe qua dep , bac cuoi e ni het tong cong bi nhiu cho OS huynh de biet voi , em muon bat chuoc bac wa