Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đúng là nâng cấp nhẹ. Nhìn ngoại thất xe chỉ thấy khác cái lưới tản nhiệt. Mà cái lưới tản nhiệt nhìn mất thẩm mỹ quá. Nội thất thì chẳng thay đổi gì mấy.
Ở nước ngoài Sorento 2015 là thế hệ mới được ra mắt vào gần cuối năm 2014 mà giờ này anh Hải vẫn chưa chịu nhập về bán. Ko hiểu anh Hải đang chơi chiêu bài gì mà cứ bán con Sorento cũ này hoài suốt mấy năm nay. Khách hàng thì hóng Sorento thế hệ mới còn anh Hải thì thích thử thách lòng kiên nhẫn của khách hàng. Có lẽ rất nhiều khách hàng đã chọn dòng SUV 7 chỗ của hãng khác thay cho Sorento vì quá nản với anh Hải.
Nhập bản mới về giá 1,5 tỏi. Bác có mua ko mà đợi

Hạng D
14/8/16
1.872
2.267
113
39
For G thì chỉ được cái form mới với cái logo Toy ngoài ra ko có bất cứ cái gì khả dĩ so sánh được với So DATH, For G là bản base be bét của Fortuner, động cơ dầu thế hệ cũ 154HP, hộp số MT , trang thiết bị ko có gì, ko BA, ko VSC, ko HAC, ko TRC, ko DAC, ko Cruiser Control, ko sunroof, điều hoà chỉnh cơm, 2 túi khí, ghế nỉ, còn xài cả thắng đùm đời Tống... túm lại chỉnh cơm hoàn toàn trong khi So DATH là bản cao nhất option tận nóc, động cơ đời mới 196HP, 6 túi khí , đầy đủ các trang thiết bị an toàn , sunroof full panorama, đề star/stop, ghế da, đèn HID, cốp điện ....
Tuỳ quan điểm, để thị trường quyết định! Có mấy ai mua xe phục vụ gia đình mà mua máy dầu đâu! Máy dầu phục vụ kinh doanh là chính vì nó tiết kiệm khá tiền nhiên liệu nhưng bù lại máy dầu hôi. KIA vốn dĩ là lấy option để cạnh tranh với mấy anh nhựt bổn mà. KIA không trang bị option thì ai mua kia mua mấy anh nhựt bổn cho rầu. Quan điểm giảm 100 chai thì tháng bán được 500 chiếc xe chia sẽ thị phần với fortuner còn giữ giá có khuyến mãi 50tr thì thị phần toy vẫn bá đạo.

Hạng B2
18/12/12
370
391
63
Lúc trước em cũng tăm tia em này dữ lắm, thử tới thủ lui tất cá phiên bản, test các kiểu, thuê cả xe chở cả nhà đi thử...cuối cùng em mua.....CRV2015. Có lẽ kém duyên với em nó

Hạng C
13/3/15
946
18.725
93
Tuỳ quan điểm, để thị trường quyết định! Có mấy ai mua xe phục vụ gia đình mà mua máy dầu đâu! Máy dầu phục vụ kinh doanh là chính vì nó tiết kiệm khá tiền nhiên liệu nhưng bù lại máy dầu hôi. KIA vốn dĩ là lấy option để cạnh tranh với mấy anh nhựt bổn mà. KIA không trang bị option thì ai mua kia mua mấy anh nhựt bổn cho rầu. Quan điểm giảm 100 chai thì tháng bán được 500 chiếc xe chia sẽ thị phần với fortuner còn giữ giá có khuyến mãi 50tr thì thị phần toy vẫn bá đạo.
Chẳng cần nói tới option linh tinh, chỉ nói về động cơ và hộp số và trang thiết bị an toàn thôi thì Sorento DATH đã hơn đứt For G, nhưng dân xứ Vịt chỉ biết so
Ảnh thực tế Kia Sorento 2017 nâng cấp nhẹ ở Việt Nam
Ảnh thực tế Kia Sorento 2017 nâng cấp nhẹ ở Việt Nam
thôi, còn mấy cái kia, kệ, léo quan tâm !?!?!?!:3dcuoi:

Hạng D
E rất đẹp nhưng A rất tiếc. Đang chờ bản mới của Sorento xem như thế nào chứ form cũ rồi, không ăn thua.

E cũng máu Fortuner máy dầu lắm, giá rất ok, tiết kiệm nhiên liệu. Ngặt nổi nó chỉ có 2 túi khí, cộng với "danh tiếng" thánh lật mà bản máy dầu nó lại ko có cái cân bằng điện tử VSC thì E lại chùm tay. E ko muốn vừa lại Fortuner máy dầu vừa tụng kinh nên thôi nhịn thèm.
3 túi khí lận Bác ơi

Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Các bác cứ đừng tranh cãi nhau nhiều: Cá nhân theo mình nghĩ " Ai tự tin với trình lái xe, thích tự tay cầm lái xe của mình nhiều thì mua Sò, còn ai thích ngồi ghế phụ và ghế đằng sau thì mua Fò"

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Nhập bản mới về giá 1,5 tỏi. Bác có mua ko mà đợi
dĩ nhiên sẽ k có cái giá 1,5 tỏi r bác ạ. bài học trước mắt cho Ford và Mitsu vì định giá cao.
A Hải chắc chơi chiến thuật gì đây.
Đợt đi xem xe, định lấy luôn e Sò rồi, mà nghe k có cái trượt ghế hàng 2 nãn quá nên chia tay

• Like
Reactions: khaipham07