Hạng B2
5/1/08
108
16
18
43
máy dầu đắt hơn 100tr mà không có cân bằng điện tử?
Có cân bằng điện tử ESP nha bác. Không xem kỹ mà phán rồi.
Bài báo này viết PR cho Sò mà không đầy đủ gì cả, Thêm tay lái trợ lực điện, 3 tính năng lái Comfort - Normal - Sport, ổn định thân xe VSM.

Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Tất cả các phiên bản Sò mới 2017 về VN option giữ nguyên những gì đang có mà có thêm Adaptive cruise control, 4 bánh chủ đông toàn thời gian. giá có thể nhích hơn 1 tý là đủ "bá chủ trong phân khúc hiện tại"

Hạng B2
22/5/14
279
243
43
40
Phiên bản mới của Kia Sorento đang có mặt tại các showroom sở hữu ngoại hình được nâng cấp nhẹ nhàng, có thể dễ dàng phân biệt bằng kiểu lưới tản nhiệt mới, thiết kế mâm đúc đẹp hơn và nội thất có nhiều tiện ích hơn. Giá bán hiện tại của Kia Sorento tại Việt Nam khởi điểm từ 848 triệu đồng.[pagebreak][/pagebreak]​
Kia Sorento là dòng xe Crossover 7 chỗ khá được ưa chuộng tại Việt Nam. Hiện tại Thaco vẫn đang phân phối mẫu Sorento thế hệ trước chứ chưa phải mẫu xe thế hệ mới nhất đã xuất hiện trên Thế Giới. Bù lại, Kia Sorento tại Việt Nam đang được Thaco chăm chút về mặt tiện nghi và trang bị trên xe. Mới đây Thaco đã nâng cấp nhẹ nhàng mẫu xe này, hiện tại Kia Sorento phiên bản mới đã có mặt âm thầm tại các đại lý.​
Về mặt ngoại hình, có thể nhận ra phiên bản Kia Sorento mới có thiết kế lưới tản nhiệt nổi bật hơn với các thanh nan nằm dọc, mạ chrome khá bắt mắt. Bên cạnh đó xe có thiết kế kiểu mâm đúc mới có kích thước 18 inch, đi cùng lốp Continental 235/60R18. Ngoài ra xe cũng có sẵn bệ bước và ba ga mui.​
View attachment 632606 Kia Sorento 2017 tại Việt Nam có thiết kế kiểu lưới tản nhiệt mới.
Kia Sorento tại Việt Nam có kích thước (dài x rộng x cao) tương ứng là 4.685 x 1.885 x 1.700 mm. Vóc dáng xe khá to so với các mẫu Crossover 5 chỗ khác, tương đương người anh em Hyundai SantaFe. Do vậy xe phù hợp với đối tượng khách hàng sử dụng cho mục đích phục vụ gia đình với 3 hàng ghế rộng rãi.​
Sau vô-lăng, ghế người lái được ưu ái điều chỉnh 10 hướng, có thêm chức năng nhớ 2 vị trí rất hữu dụng. Ghế phụ ở phiên bản mới cũng được bổ sung tính năng chỉnh điện. Màn hình cảm ứng 7 inch công nghệ TFT có thể nghe radio, xem DVD, GPS, phần mềm dẫn đường tại Việt Nam, thoại rảnh tay kết nối qua Bluetooth và hiển thị hình ảnh từ camera hỗ trợ lùi xe. Bên cạnh đó còn có một số trang bị không thể không nhắc tới như gương chiếu hậu trong chống chói tự động, nút bật chế độ tiết kiệm nhiên liệu, cửa sổ trời panorama…​
View attachment 632602 Mâm xe Sorento 2017 cũng có thiết kế mới hài hoà hơn.
Ở phiên bản mới này, Thaco còn bổ sung cho Kia Sorento vô lăng bọc da - ốp gỗ, rèm che nắng chỉnh tay cho hàng ghế sau. Toàn bộ nội thất được phối màu da Beige thay thế cho màu đen trước đó trên các phiên bản 2015.​
Tại Việt Nam, Kia Sorento được phân phối với 2 phiên bản động cơ máy dầu và máy xăng. Trong đó phiên bản máy dầu có dung tích 2.2, 4 máy thẳng hàng, động cơ này có công suất 195 mã lực ở 3800 vòng/phút, mô men xoắn cực đại 437Nm tại 1800-2500 vòng/phút. Kết hợp cùng hộp số tự động 6 cấp.​
Trong khi đó động cơ xăng dung tích 2.4L mang tên Theta II. Khối động cơ này sản sinh ra công suất tối đa 174 mã lực tại vòng tua máy 6.000 vòng/phút cùng moment xoắn cực đại 227 Nm tại 3.750 vòng/phút, phiên bản này cũng sử dụng hộp số tự động 6 cấp như phiên bản động cơ diesel.​
View attachment 632603 Khoang nội thất bọc da màu Beige thay cho màu đen của phiên bản trước.
Kia Sorento tại Việt Nam khá đầy đủ hệ thống an toàn, cụ thể xe được trang bị hệ thống chống bó cứng phanh - ABS, hệ thống phân phối lực phanh điện tử - EBD, hệ thống hỗ trợ phanh khẩn cấp - BA và hệ thống cân bằng điện tử Esp. Ngoài ra, 2 phiên bản cao cấp sẽ còn được trang bị hẹ thống an toàn 6 túi khí, trong khi phiên bản GAT, con số này chỉ là 2. Ngoài ra, Camera lùi còn là trang bị tiêu chuẩn cho cả 3 phiên bản Kia Sorento.​
Hiện tại, giá bán khi tham khảo tại các đại lý Kia của Sorento 2017 như sau :​
+ 2.2 DATH (máy dầu) : 969.000.000 ( Đã bao gồm VAT)​
+ 2.4 GAT : 848.000.000 ( Đã bao gồm VAT)​
+ 2.4 GATH: 951.000.000 ( Đã bao gồm VAT)​
View attachment 632604
Vô lăng bọc da & ốp gỗ là một trang bị mới trên Kia Sorento (trước đó chỉ được bọc da).
Với giá bán trên, có thể thấy Kia Sorento là chiếc Crossover gia đình có mức giá khá hợp lý. Nếu chọn Toyota Fortuner mới thì khách hàng chỉ có thể sở hữu một chiếc xe số sàn, trang bị sơ sài.​
Việc nâng cấp lần này của Kia Sorento có thể là một trong các động thái cuối cùng của Thaco để "dọn" hết các mẫu xe Sorento thế hệ cũ, dọn đường cho mẫu xe thế hệ mới về Việt Nam. Hiện tại có rất nhiều người đang nóng lòng chờ đợi Sorento đời mới, rất có thể sẽ được Thaco Kia ra mắt chính thức trong năm nay.​
Ảnh: otovietnam.com​

Lưới tản nhiệt giống prado ghê ,may là thaco chứ Toy mà nâng cấp kiểu này thiên hạ chửi cho cả làng nghe rồi

• Like
Reactions: Docohanh
Hạng B2
5/5/14
180
82
28
41
Tp HCM
For G thì chỉ được cái form mới với cái logo Toy ngoài ra ko có bất cứ cái gì khả dĩ so sánh được với So DATH, For G là bản base be bét của Fortuner, động cơ dầu thế hệ cũ 154HP, hộp số MT , trang thiết bị ko có gì, ko BA, ko VSC, ko HAC, ko TRC, ko DAC, ko Cruiser Control, ko sunroof, điều hoà chỉnh cơm, 2 túi khí, ghế nỉ, còn xài cả thắng đùm đời Tống... túm lại chỉnh cơm hoàn toàn trong khi So DATH là bản cao nhất option tận nóc, động cơ đời mới 196HP, 6 túi khí , đầy đủ các trang thiết bị an toàn , sunroof full panorama, đề star/stop, ghế da, đèn HID, cốp điện ....
Nhưng doanh số đỉnh nhé bác. Đừng có khinh thường Fortuner

Hạng B2
5/5/14
180
82
28
41
Tp HCM
Lúc trước em cũng tăm tia em này dữ lắm, thử tới thủ lui tất cá phiên bản, test các kiểu, thuê cả xe chở cả nhà đi thử...cuối cùng em mua.....CRV2015. Có lẽ kém duyên với em nó
CRV của Honda thì ngon rồi. Lăn tăn gì nữa bác?

Hạng B2
5/5/14
180
82
28
41
Tp HCM
dĩ nhiên sẽ k có cái giá 1,5 tỏi r bác ạ. bài học trước mắt cho Ford và Mitsu vì định giá cao.
A Hải chắc chơi chiến thuật gì đây.
Đợt đi xem xe, định lấy luôn e Sò rồi, mà nghe k có cái trượt ghế hàng 2 nãn quá nên chia tay
Đã lấy đâu mà bảo chia tay.

Hạng B2
17/8/12
146
112
28
For G thì chỉ được cái form mới với cái logo Toy ngoài ra ko có bất cứ cái gì khả dĩ so sánh được với So DATH, For G là bản base be bét của Fortuner, động cơ dầu thế hệ cũ 154HP, hộp số MT , trang thiết bị ko có gì, ko BA, ko VSC, ko HAC, ko TRC, ko DAC, ko Cruiser Control, ko sunroof, điều hoà chỉnh cơm, 2 túi khí, ghế nỉ, còn xài cả thắng đùm đời Tống... túm lại chỉnh cơm hoàn toàn trong khi So DATH là bản cao nhất option tận nóc, động cơ đời mới 196HP, 6 túi khí , đầy đủ các trang thiết bị an toàn , sunroof full panorama, đề star/stop, ghế da, đèn HID, cốp điện ....
https://www.otosaigon.com/threads/infographic-top-20-xe-ban-chay-nhat-thang-2-2017.8784878/
Nhờ bác tìm giúp em tên Sorento trong top 20 này với! Xe full công nghệ thế sao lại ko có trong Top nhỉ? Tại người tiêu dùng ngu hay tại Thaco phân phối xe cao cấp quá nên số lượng bán bị hạn chế?
Thaco giảm giá bán để khách hàng dễ dàng mua xe là tốt, nhưng phải cho người ta xài xe mẫu mới, chứ cứ lấy mẫu cũ thay đổi 1 tí rồi nói là mẫu mới rồi kêu khách hàng mua thì ai mà mua? Giảm 150tr ko biết có người mua ko?

Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Mấy ai nhận ra điều này. :)

Tập Lái
13/4/10
25
8
3
- Ở nước ngoài giá xe rẻ nên chỉ cần thêm tí tiền là đổi Logo KIA sang TOY, HON.. còn ở VN thì cứ nhân 3 lên nhé. Ví dụ ỡ Mẽo thêm 2k~50tr thì ở VN phải 6k~150tr. Bạn tôi ít tiền mua SO 2010 đến giờ 7 năm gần 10 vạn vẫn bình thường.
- Các bác cứ đòi anh Hải k ra mẫu mới. Vậy ra mẫu mới giá tăng cỡ 70-100tr thì các bác có ném đá anh Hải k nhỉ.
Túm lại có nhiêu xài nhiêu miễn là có khả năng. Mua SO ít tiền k vay NH còn hơn mua TOY trả 30% vay 70%. ( Trừ nhưng người mua xe kinh doanh vì họ đã có tính toán kỹ lưỡng rồi ).

• Like
Reactions: neneros16