Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Cho e hỏi xe hybird ở việt nam không có sạc thì khi hết pin sao ạ. Và cơ chế xe hybird thế nào ạ. Nhờ a/c thông não e với ạ
Ở vận tốc thấp, Pin nó hoạt động, qua 40km/h thì xăng hoạt động.

Nhà e có con Prius 2007 , pin vẫn chưa phải thay, chủ mới thay block lạnh. Phụ kiện thì đầy bên Cam.

Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Cho e hỏi xe hybird ở việt nam không có sạc thì khi hết pin sao ạ. Và cơ chế xe hybird thế nào ạ. Nhờ a/c thông não e với ạ
Hybird này là xăng pha điện bác ơi. Khi mình chạy nhanh xe tự sạc pin như sạc bình ấy. Khi kẹt xe, depart đua xe thì nó sẽ dùng pin để chạy đà tăng tốc, vì động cơ điện có ưu điểm đạt momen xoắn tối đa ở mọi dãi vòng tua nên. Khi đạt tốc độ định sẵn như 40km/h thì động cơ xăng mới tham gia vào quá trình tăng tốc cao hơn.

Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Theo tôi biết thì nó bảo hành pin 10 năm, và khi phổ biến nó cũng k cao đâu bác. Bác còn tiết kiệm được tiền thay bình như các xe thông thường trong suốt 10 năm hoặc hơn.
Giá pin hybrid của Toyota tại Anh từ 1100 đến 1500.
Nhầm to. Theo em biết pin này thường có điện áp lớn 120v hay cao hơn nữa, chỉ tham gia hoạt động motor điện thôi. Còn xe vẫn dùng bình accu 12v để đề, nên anh vẫn phải thay accu định kỳ như xe thường thôi.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Xe này phải set giá cao để ít người mua và đại lý không ép khách mua phụ kiện.
Sau một thời gian thì giảm giá công bố xuống.
Để giá thấp mà ít xe đại lý ép mua phụ kiện mới giao xe, thì Toyota lại tiếp tục là công ty buôn xe chứ không phải là NSX oto hàng đầu thế giới.

Hạng C
4/12/14
838
7.803
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ảnh thực tế Toyota Corolla Cross Hybrid tràn ngập trang bị sắp về Việt Nam

Ảnh thực tế Toyota Corolla Cross Hybrid tràn ngập trang bị sắp về Việt Nam

Các bạn xem hình này để bít cách xe Hybrid hoạt động:
  • Khi đề pa nhẹ nhàng: Nếu pin còn thì xe sẽ chạy hoàn toàn bằng pin (tốc dưới 40km/h). Khi đó đường màu cam mất đi, tua máy ko lên (động cơ xăng ko chạy). Chỉ có đường màu vàng. Nếu hết pin hoặc bạn đạp thốc ga. Khi đó động cơ xăng + động cơ điện cùng làm việc để cung cấp sức mạnh tối đa.
  • Khi đang lăn bánh: Nếu tốc dưới 40km/h và pin còn thì chỉ chạy điện, ko chạy xăng. Nếu tốc trên 40km/h thì xăng sẽ nổ. Trường hợp dưới 40km/h nhưng hết pin thì xăng cũng nổ để vừa cung cấp sức kéo, vừa sạc pin. Sạc xong pin đầy thì xăng lại tắt.
Túm lại: Đường màu vàng luôn hoạt động toàn thời gian (pin ưu tiên 100%). Đường màu cam lúc chạy lúc ko. Chính vì yếu tố này mà dù máy lớn nhưng nếu đi lanh quanh trong thành phố thì 100km chỉ tốn tầm 2-2.5L xăng mà thôi (chủ yếu dùng sạc pin). Còn đường trường thì tầm lanh quanh 7-8L gì đó (chạy điềm đạm). Còn đạp hổ báo thì nó nuốt đâu cũng trên dưới 20L à. Được cái cảm giác rất đã vì rớt dép là dính ghế (đâu đó 450HP thì phải nếu mình nhớ chính xác).

Chỉnh sửa cuối:
19/1/20
70
29
0
35
Theo tôi biết thì nó bảo hành pin 10 năm, và khi phổ biến nó cũng k cao đâu bác. Bác còn tiết kiệm được tiền thay bình như các xe thông thường trong suốt 10 năm hoặc hơn.
Giá pin hybrid của Toyota tại Anh từ 1100 đến 1500.
Có lựa pin hàng Cam giá rẻ nữa

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Xe đẹp nhưng giá cũng phải đệp mới mong cạnh tranh. Nếu không thì để bán vài xe lấy lại tiếng thơm cho anh Toy!