Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Hàng cô đặc, năm nay chưa lên sàn đâu. Cứ ôm để đó. :D

Vĩ mô ngành oto còn tăng trưởng nhiều. Tương lai VN sẽ bán 1 năm trên 1 triệu oto. Anh nào giỏi nhất ngành sẽ ăn hết :mad:
Rồi đường đâu cho xe đi anh ơi?

• Like
Reactions: DKmarket
Diamond Hand
28/7/09
1.608
16.021
133
Anh Vô Va giàu nhất Việt Nam mà anh coi như không có trên bảng điện sao.

Anh Vô Va rất giỏi, thực tế là growth business tăng khủng không công ty nào khác sánh bằng. Không phải cùng ngành nghề nhưng giống như Amazon tăng trưởng khủng vậy nên P/E hay P/B đều cao chót vót miễn là tăng trưởng và có moat (lợi thế cạnh tranh).

Anh Vô Va luôn phải tìm món để tăng trưởng vì dừng lại sẽ chết, nên ngành nào cũng phải xông vô! Ô tô cũng là một lý do vậy. Nhưng Vin đã tăng trưởng nóng và nhanh rồi, giờ không thể tăng nhanh nữa khi thị trường bđs đã chậm lại. Chỉ có Ô tô là mới. Nhưng chuyện tự làm ô tô thì khả năng fail nhiều vì câu chuyện giá cả và thương hiệu.

VIC thì chưa sụp được vì còn nhiệm vụ chính trị. Anh có biết cả tuần qua Tây lông bán ròng cỡ 300 tỷ / ngày ! mà VIC không sụp ? (Tất nhiên còn chuyện tay phải qua tay trái).

Vinfast 100% sẽ lên sàn.

Nói chung sẽ tới lúc về giá trị thật nhưng chưa tới lúc vì còn nhiệm vụ chính trị.
Anh Vova đang sống nhờ kỳ vọng.
Gió đảo chiều đổi sang "thất vọng" thì sợ đỡ ko nỗi :mad:. Thôi kiếm mấy con lên chậm mà chắc, quan trọng là hiểu được nó, theo dõi được nó.:D

Hạng F
2/3/14
12.226
128.138
113
Anh dôn ni sala không được cười mình. Mình học luật, không giỏi về kinh tế, phân tích chứng khoán là chuyện bình thường. Thế nên mới mở thớt hỏi A. Mình nghĩ mua bán chứng khoán là ích nước lợi nhà nên mình tích cực tham gia để góp phần xây dựng nền kinh tế Việt Nam XHCN.

HAG mình mua ủng hộ bầu Đức - lõm nặng hơn 70%, PVS mình mua và ra hàng lời 20-30%, bữa nay mới vô lại 16,3. Còn HSG thì đang xem xét đáy. A dôn ni có thể cho mình giá dự kiến là đáy không? Thanks.
Mình nghi nhận anh vô PVS giá 16,3 :D

Sao biết chắc đáy nếu nó chưa lên ? :D Còn chart HSG coi rồi, xấu lắm, chả biết đâu mà lần. Nói chung con này dạng hàng lởm, mình có khuyên thì khuyên anh không nên quan tâm và đừng hỏi đáy làm gì. Mua 15 xả 20, mua 10 xả 15 ? Mình chịu thôi.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.138
113
Anh Vova đang sống nhờ kỳ vọng.
Gió đảo chiều đổi sang "thất vọng" thì sợ đỡ ko nỗi :mad:. Thôi kiếm mấy con lên chậm mà chắc, quan trọng là hiểu được nó, theo dõi được nó.:D
Vậy mới nói. Giải thích cho anh thôi.

• Like
Reactions: DKmarket