Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/12/12
340
4.060
93
E vừa lấy 1 nền ở đây tháng 5/2013 vừa rồi.
Mua trực tiếp từ sàn Anh Tuấn, có ngồi cafe với Sếp Tú của Anh Tuấn một chút rồi quyết định mua luôn.
Cũng hợp đồng góp vốn. Khi nào ép cọc, đổ móng xong thì ký hợp đồng mua nhà. Xây nhà xong ra sổ hồng. Không có sổ đỏ.
Thấy hạ tầng thoát nước, đường nội bộ đã hoàn thiện (đường chưa đổ nhựa)
Giá đất thì rẻ, cách N.V.Linh cũng gần 7km, nhưng tiền xây nhà theo mẫu 1lửng + 2 lầu thì ngán quá. Chắc cũng trên 1.5tỷ nữa.
Thôi ráng cày bừa kiếm tiền xây.
Khi nào bác mua thì cafe với e bàn tính chuyện xây nhà luôn... hehehe. E ko rành về xây dựng.

Hạng C
3/3/07
929
45
28
@hienthe: cam ơn bác! Ông bạn em mua trước, em còn nghiên cứu thêm. Khi nào quyết em mời Bác ly cafe.
Cư dân khu này nên liên lạc với nhau sơm để hỗ trợ nhau nhiều mặt.

Hạng B2
6/12/12
340
4.060
93
@zorojp: Mấy cây cầu sắt ở đó hẹp thiệt, nhưng mà xe 7chỗ đi 1chiều chạy lọt bác ơi.
Hôm trước có 2 nền đã ép cọc. Vừa rồi chạy ngang qua, 1nền xây tường bao xung quanh lên khoảng 0,5m chắc là làm móng luôn rồi.
Hay là e với bác bỏ tiền ra ép cọc luôn. Nghe nói ép cọc càng để lâu thì xây nhà càng ổn định (không bị lực ép ngược, cọc bị trồi lên lại...)

Hạng B2
14/11/12
103
2
18
34
sites.google.com
dự án Anh Tuấn Garden chưa được xây dựng nha bác. Em nghe 1 số thông tin là CĐT chưa đóng thuế???

Em có mấy khách mua dự án đó, mấy hôm rày cứ gọi cho e than phiền suốt. Híc

Hạng B2
6/12/12
340
4.060
93
Chắc CĐT phải ưu tiên vốn cho căn hộ Anh Tuấn Aparment trên đường Huỳnh Tấn Phát, bỏ bê đất nền rồi.
Mà khu này cũng còn hoang vắng, không cần xây vội. Đợi xong đường cao tốc Bến Lức - Long Thành chắc đông vui hơn.

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
bds_anhtuan89 nói:
dự án Anh Tuấn Garden chưa được xây dựng nha bác. Em nghe 1 số thông tin là CĐT chưa đóng thuế???

Em có mấy khách mua dự án đó, mấy hôm rày cứ gọi cho e than phiền suốt. Híc
Em nhận dc văn bản của Anh Tuấn báo hoãn xây đến cuối tháng 6 để làm sổ cho công ty đứng tên theo nghị định mới gì đó thì mới cho phép xây dựng, sau này mới sang tên cho khách hàng dc. Vụ chưa đóng tiền thuế em mới nghe. Nếu đúng thì căng quá vì Anh Tuấn cũng đang khó khăn.

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
hienthe nói:
@zorojp: Mấy cây cầu sắt ở đó hẹp thiệt, nhưng mà xe 7chỗ đi 1chiều chạy lọt bác ơi.Hôm trước có 2 nền đã ép cọc. Vừa rồi chạy ngang qua, 1nền xây tường bao xung quanh lên khoảng 0,5m chắc là làm móng luôn rồi.Hay là e với bác bỏ tiền ra ép cọc luôn. Nghe nói ép cọc càng để lâu thì xây nhà càng ổn định (không bị  lực ép ngược, cọc bị trồi lên lại...)
Ép cọc với làm móng chắc bằng 50% giá trị lô đất rồi bác. Ko đáng. Để tư từ xem sao bác ơi. Cơ sở hạ tầng xong rồi tính.
Còn mấy cây cầu bác đi buổi chiều sẽ thấy, oto xếp hàng dài bác ơi :((

Hạng B2
6/12/12
340
4.060
93
zorojp nói:
Còn mấy cây cầu bác đi buổi chiều sẽ thấy, oto xếp hàng dài bác ơi :((
Có gì thì đi đường Nguyễn Hữu Thọ, rẽ Phạm Hữu Lầu, hoặc Nguyễn Bình. Xa hơn chút nhưng đường quá thoáng nên cũng OK.

Hạng B2
6/12/12
340
4.060
93
@zorojp: có nhận email bác share info, nhưng e chưa đủ bài viết để được reply.
Hôm rày bác có xuống Anh tuấn garden ko? Cả năm nay em cũng ko xuống chả biết nó thế nào. Đúng là Anh Tuấn chưa đóng thuế chuyển quyền sử dụng đất cho nhà nước bác à, nên nếu mình xây xong cũng ko ra sổ dc. Kế hoạch của Anh tuấn như sau.
  • 03/2014 : hoàn thành trạm biến áp điện
  • 06/2014 : cho phép xây dựng.
Vấn đề hiện tại là Anh Tuấn đang xin đổi mẫu thiết kế nhà và đang bị treo trên chổ sở quy hoạch. Theo em Anh Tuấn hiện đang khó khăn về vốn nên vụ đóng tiền đất hơi bị rủi ro!

- Có 1 căn nhà xây bằng container đã làm xong.
- Nếu tháng 6/2014 cho xây với thiết kế mới thì tốt rồi. Hy vọng được hạ tầng. Chứ xây 1lửng 2lầu ngán quá.
- Anh Tuấn sẽ chào bán tiếp dự án ở đường Đào Trí năm 2014.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.