Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
3/3/07
929
45
28
Chào các Bác,

Vài hôm trước, em được người bạn nhờ cùng đi tham quan vài dự án bên Q7 và Nhà Bè với nhu cầu đất nền xây nhà.
Khi tham quan và làm việc với sale bên Anh Tuấn, anh bạn khá hài lòng vì hợp nhu cầu của hắn.
Hiện giờ đang lăn tăn vấn đề Pháp lý, ở thời điểm này mà " hợp tác đầu tư " thì rất ngại. Chủ đầu tư cho thông tin cơ bản thế này:
- Gđ 1: ký HĐ hợp tác đầu tư
- Gđ 2: sau khi ép cộc thì ra HĐ mua bán nhà ở
- Gđ 3: Xây dung nhà xong sẽ có Sổ hồng trong vòng 12 tháng
Em nhờ các bác cho vài thông tin về CĐT cũng như các vấn đề pháp lý phát sinh ra sao nếu CĐT "có vấn đề" trước khi bạn em cầm được sổ hồng trên tay.
Mục tiêu là mua đất và xây dựng nhà ngay ( nhà theo mẫu ), bạn em được quyền chọn nhà thầu XD nhưng phải có đồng ý của CĐT như vậy có khó khăn gì không? ( bạn em làm thầu nhỏ )

Kính các bác cho vài ý kiến để em tham vấn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
Thôi bác đi kiếm kiếng nào có sổ rồ mà mua. Đừng ham rẻ mà dính vô mấy cái dự án hẹn hò này. Giờ này th2i cứ tiền tươi thóc thật thôi bác ah. Trước em có mấy thằng bạn cũng định mua sau cũng thôi

Hạng B2
21/5/13
231
33
43
anpham1932 nói:
Chào các Bác,

Vài hôm trước, em được người bạn nhờ cùng đi tham quan vài dự án bên Q7 và Nhà Bè với nhu cầu đất nền xây nhà.
Khi tham quan và làm việc với sale bên Anh Tuấn, anh bạn khá hài lòng vì hợp nhu cầu của hắn.
Hiện giờ đang lăn tăn vấn đề Pháp lý, ở thời điểm này mà " hợp tác đầu tư " thì rất ngại. Chủ đầu tư cho thông tin cơ bản thế này:
- Gđ 1: ký HĐ hợp tác đầu tư
- Gđ 2: sau khi ép cộc thì ra HĐ mua bán nhà ở
- Gđ 3: Xây dung nhà xong sẽ có Sổ hồng trong vòng 12 tháng
Em nhờ các bác cho vài thông tin về CĐT cũng như các vấn đề pháp lý phát sinh ra sao nếu CĐT "có vấn đề" trước khi bạn em cầm được sổ hồng trên tay.
Mục tiêu là mua đất và xây dựng nhà ngay ( nhà theo mẫu ), bạn em được quyền chọn nhà thầu XD nhưng phải có đồng ý của CĐT như vậy có khó khăn gì không? ( bạn em làm thầu nhỏ )

Kính các bác cho vài ý kiến để em tham vấn.
Do Chủ đầu tư né nghị định 71 là phải xây nhà xong rồi bán nên mới bắt bác phải ký HĐ lòng vòng như vậy.
Nếu bác xem hạ tầng ổn, uy tín chủ đầu tư OK thì cứ mua, chuyện lách NĐ như vầy không có gì lạ.

Tập Lái
14/6/13
34
0
0
Trước em chuyên bán dự án này. CĐT nhỏ nhưng em thấy làm việc đàng hoàng, kho có gì đáng ngại. Hạ tầng đã xong, Bác được đưa nhà thầu vào xây, trong hợp đồng thêm vào điều khoản đó.

Hạng C
3/3/07
929
45
28
Cảm ơn các Bác!
Cũng khó nghĩ thật.
Cái chính là mua để ở, không để đầu tư. Em là em ngại nhất cái thời gian ra sổ hồng sau xây dựng, kéo dài quá cũng khổ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/3/07
929
45
28
tudautu4 nói:
Thôi bác đi kiếm kiếng nào có sổ rồ mà mua. Đừng ham rẻ mà dính vô mấy cái dự án hẹn hò này. Giờ này th2i cứ tiền tươi thóc thật thôi bác ah. Trước em có mấy thằng bạn cũng định mua sau cũng thôi
Cùng tầm tiền này, khu vực Nhà Bè còn nhiều sự lựa chọn không bác?

Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
Giờ đồng sở hữu cũng nhiều mà bác. nếu ít tiền thì mua tầm khoảng 300 triệu từ 40-60m2 tùy đất. Nếu bác chịu khó tìm thì vẫn có những miếng có sổ hồng riêng, tuy nhiên cũng hơi hiếm. Tầm 500 tr đổ lê là dể tìm sổ hồng riêng nhất chứ dưới 400tr thì đa phần là đồng sở hữu thôi. Tất nhiên đất phải nằm trong khu hiện hữu mới có giá đó, chứ đất quy hoạch dự án hoặc cây xanh gì đó thì rất rẻ đất vườn tầm 3 - 4tr/m2, đất lúa tầm 1.8 -2.5tr/m2 những đất này có thể xây lén nhà để ở được vì cũng gần khu dân cư. Đất ở xa khu dân cư thì còn rẻ hơn nhiều......

Hạng C
8/4/11
889
11.111
93
anpham1932 nói:
tudautu4 nói:
Cùng tầm tiền này, khu vực Nhà Bè còn nhiều sự lựa chọn không bác?

Cá nhân em thấy mua bên Phú Xuân hợp lý hơn do gần thị trấn Nhà Bè, mọi tiện ích đều sẵn có, và về PMH cũng nhanh hơn. Thời điểm này không cần vội, cứ đi xem cho hết các nơi đi đã

20/5/13
21
0
1
Lúc trước em cũng có bán dự án này,em thấy cũng ổn. Nhưng theo em thì nên mua đất khu dân cư hiện hữu thì ổn hơn, có sổ rồi. Ở gần Anh Tuấn này, em có người quen bán cái nền 7x17.5. Đường 7 m. Đông Nam. Giá 7 tr/m. Chổ này thì dân cư hiện hữu, kế bên khu anh tuấn . Sổ hồng mới năm 2012 đó.

Hạng B1
11/7/13
64
1
0
Em đang có khách ký gửi nền biệt thự thở oxi góc Phạm Hùng - Nguyễn Văn Linh, cần bán rất gấp

Khu dân cư Bình Hưng - Văn Lang
Lộ giới 10m
Diện tích 10x20m
Sổ đỏ riêng
Hướng: Tây Nam, Nam nhiều hơn
Giá 11tr/m2, ai cần hốt gấp

Liên lạc chữ ký em

Status
Không mở trả lời sau này.