Hạng B2
7/3/13
301
148
43
Giờ em phải làm sao, nếu đưa giấy tờ thì chó than mất, quay phim thì QCBX xử lý, cách tốt và an toàn chắc vẫn bánh mì thôi.....các bác có cao kiến gì không?

Hạng F
5/3/10
5.996
31.900
113
mình kịch liệt phê bình anh chủ bịa chuyện làm xấu hình ảnh người chiến sỹ CAND nhen. Anh nói người ta lấy giấy tờ của anh có bằng chứng không? Anh nói anh lên CSGT lấy lại giấy tờ có bằng chứng không? Nếu câu trả lời là không thì anh phải xóa thớt nhen :p

Tập Lái
22/4/14
11
10
3
Nghe bác tường thuật lại mình cũng cảm nhận được phần nào cảm xúc của những người bị hành khi làm việc liên quan đến công an hay ủy ban. Thằng có quyền hạn trách nhiệm thì chẳng thèm quan tâm còn thằng "Cò" thì chực chờ sẳn để moi tiền của thằng bị hại.
Thời này tụi "có chức" chẳng phân biệt được với tụi "cức chó" !!!!!

• Like
Reactions: honda69 and cphiem
Hạng C
17/11/14
831
922
93
Giờ em phải làm sao, nếu đưa giấy tờ thì chó than mất, quay phim thì QCBX xử lý, cách tốt và an toàn chắc vẫn bánh mì thôi.....các bác có cao kiến gì không?
Theo em thì bác để đt ở chế độ quay phim, ghi âm chứ đừng cầm lên quay thẳng mặt.
Trong khi đưa giấy tờ cố gắng đọc rỏ họ tên, số quân của bọn nó, đọc rỏ các loại giấy tờ mình đưa, địa điểm, số nhà, đường, phường xã, thời gian v.v...
Em thường làm thế này:
- Khi bị rắn cạp nong cắn, tấp xe vào lề an toàn. Xuống xe làm việc nhẹ nhàng tình cảm. Khóa xe và không cầm giấy tờ theo, kể cả bóp ví và bánh mì.
- Khi bắt buộc phải đưa giấy tờ, ok quay lại xe lục giấy tờ và chỉ cầm những loại giấy cần thiết, trong lúc này bật ghi âm + chụp hình lên cầm trên tay, kèm với giấy tờ ra làm việc tiếp
--> khi đưa giấy thì nói to + rỏ ràng như em đã nêu ở trên.
Không nên để chúng nó biết mình đang quay phim + ghi âm nhé. Sự việc sẽ căng thẳng thêm.
Đến lúc này cho dù có 'bỏ chạy' thì bác cũng đã có bằng chứng trong tay. Có thể gửi các cơ quang báo đài tìm thêm 'đồng minh'.
Theo ý của em là vậy, bác nào có cao kiến hơn xin chỉ giáo cho em học hỏi.

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
dạo này csgt bắt lại chưa kịp gạt chân chống đã hỏi giấy tờ đâu.
mà cũng chả biết loại giấy tờ j.

• Like
Reactions: lexus_460
Hạng C
9/5/08
852
304
63
e muốn khóc quá các bác, có bao công cho dân đen như e đở khổ

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Mình giao bánh hỏi ban đêm, đêm nào cũng chạy 1 cung đường quen thuộc.
cách đây khoảng 1 tuần đang chạy tới thuận kiều plaza thì 1 anh xxx và 1 anh cơ động (đi chung 1 xe) thổi vào
a xxx: anh chưa mở đèn lái
mình: đèn hơi mờ chứ không phải chưa mở anh ơi
a xxx: bước tới đầu xe rờ đèn thấy đèn nóng
a xxx: cho kiểm tra giấy tờ xe
mình: đưa giấy tờ cho kiểm tra
a xxx: lấy giấy tờ nói qua đây lập biên bản
mình: đi theo sau và nói lỗi gì mà lập biên bản
a xxx: nhảy lên xe và chạy mất tiêu
mình và 2 người lơ xe ngỡ ngàng và ngơ ngác. cứ tưởng anh ý chạy đi bắt người nào đó. 5 phút trôi qua không thấy bóng dáng. tìm xe ôm chạy vòng vòng khu vưc gần đó cũng không thấy.
sáng 7h kêu ông chủ lên đội ngô quyền thì bị thằng trực ban làm cho bàng hoàng hoang mang
trực ban: có việc gì giờ này chưa làm việc
mình: trình bày sư việc tối qua
trực ban: làm gì CSGT làm chuyện ấy ???
mình: nếu không làm chuyện ấy thì tôi lên đây làm chi
trực ban: mày làm tài xế mà ăn nói mất dạy như vậy thì chắc ăn nhiều biên bản lắm
mình: (tức tối) thì sự việc xãy ra sao tôi trình bày như vậy chứ tôi có nói thêm bớt hay chửi thề gì đâu mà nói tôi mất dạy
trực ban: về viết giấy tường trình sự việc rồi lên đây nộp
mình: thì anh trực ban anh ghi nhận vô sổ trực ban chứ làm tường trình chi
trực ban: làm thì làm không làm thì về không có ghi chép gì ở đây
ra đầu đường làm tường trình sự việc mất 50k
bọn cò mồi kêu chi 1 triệu trưa nó lấy dùm
11h trưa nó gọi lên lấy không tốn 1 xu
má mẹ ơi bây giờ khôn ra 1 chút, có bằng từ năm 1997 lần đầu tiên bị như thế này
Ôi mẹ ơi, em cũng tức thay cho bác chủ. Bị cướp giấy tờ giữa đêm

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
trước e bị csgt giật chìa khóa.
sau này đi khiếu nại e nói cái thằng giật chìa khóa trước mặt sếp of nó :" anh là đồ ăn cướp"
nó sùng máu lên nói: " tui mặc bộ đồ này mà anh nói là ăn cướp hả "
em. "a mặc đồ j là việc of a, a lấy đồ sở hữu cá nhân of tôi mà ko xin phép thì tôi nói ăn cướp".