Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
RE: ánhKhoảng 30 Tr - Nên mua xe gì các bác ?

Với tầm 30t và nhu cầu d0o1 của bác , em nghĩ con future neo Gt khá hợp lí.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

nhưng em thực sự thất vọng về Honda qua con Fu II và Fu Neo ......thôi cứ làm em Wave hay Dream đi cho nó bình dân và lành ( xe đi làm mà );)

be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR

Bác duc_redskins ơi ! Em cũng để ý đến Fu neo (GT)- Máy 125 chắc khỏe, đi một mạch 200km chắc không vấn đề gì. Sao bác lại thất vọng với em nó vậy ?
Em đang chạy Dream đời 96, nhưng dạo này em nó xuống cấp quá, ngại đi xa. Wave máy 100cc chắc cũng chẳng hơn gì Dream.
Lựa chọn hiện tại của em là : Honda NeoGT125 - Yamaha JupiterMX110RC - Yamaha Exciter 135RC - Wave RSV100.
các bác thấy thế nào ?[8|]

Hạng B2
29/1/05
131
0
16

Trong câu hỏi đã có câu trả lời luôn rồi mà.
Ex 135- Ya
No1

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: be

Bác duc_redskins ơi ! Em cũng để ý đến Fu neo (GT)- Máy 125 chắc khỏe, đi một mạch 200km chắc không vấn đề gì. Sao bác lại thất vọng với em nó vậy ?
Em đang chạy Dream đời 96, nhưng dạo này em nó xuống cấp quá, ngại đi xa. Wave máy 100cc chắc cũng chẳng hơn gì Dream.
Lựa chọn hiện tại của em là : Honda NeoGT125 - Yamaha JupiterMX110RC - Yamaha Exciter 135RC - Wave RSV100.
các bác thấy thế nào ?[8|]
vì em đi em Fu II thì thấy số 2 giật đùng đùng ( nhiều xe bị ) - xe Fu Neo thì 125 cc đây nhưng cũng chính thất vọng là ở chỗ 125 cc mờ - cảm giác chỉ hơn Wave @ chút thôi - mà ẽo ợt lắm bác ah - thà đi Dream Thái 96-98 còn phê hơn - nếu không ngại chuyện hơi ăn xăng thì nên đi Jupiter - xe chắc chắn hơn nhiueef và đầm hơn .

Hạng F
5/3/05
8.718
72.170
113
đây

vì em đi em Fu II thì thấy số 2 giật đùng đùng ( nhiều xe bị ) - xe Fu Neo thì 125 cc đây nhưng cũng chính thất vọng là ở chỗ 125 cc mờ - cảm giác chỉ hơn Wave @ chút thôi - mà ẽo ợt lắm bác ah - thà đi Dream Thái 96-98 còn phê hơn - nếu không ngại chuyện hơi ăn xăng thì nên đi Jupiter - xe chắc chắn hơn nhiueef và đầm hơn .

Thành thật khuyên can nếu muốn đem cái 125cc của nó ra mà.. đua, buổi tối bật đèn chạy hơn 95km/h chút xiú thôi, rất ẹ chỉ mỗi cái mã nhìn máu thôi, quan tâm tới cái lịch sự thì mua xe honda, nhưng bi giờ thì Honda đánh mất phẩm chất đó rồi, loè loẹt như con công, tốc độ thì quá sức đáng thất vọng, cả đề pa lẫn nước cuối. Jupiter không vọt nhưng nước cuối chạy ăm đứt con Fu này

Tập Lái
25/7/04
13
2
0

Đề bài bác be ra là chỉ có bằng A1 ( sao không cho thêm bằng B2 để rộng đường 8 :D :D ), bác đi làm hàng ngày với khoảng cách vừa đủ ... xa, có phải chở thêm bà cả hoặc mấy con đi học / nhà trẻ không ? Khi đi xa cở 200 km có cần phải chở theo cả nhà không ... hay là đi một mình cho ... "tiện"; ngoài các khía cạnh mà các bác khác đã phân tích, có lẽ bác be tính luôn cái dzụ tiện lợi cho những thành viên khác ( nếu có ) khi cùng ngồi lên một chiếc 2B.

Hạng C

mua xe wave @ thôi bác,còn fân nửa gởi vào ngân hàng lấy lãi tiêu vặt ăn bánh uống nước đổ xăng:D:D:D
Trích đoạn: be

Em là dân đi làm giờ hành chánh(cự li 15km), thỉnh thoảng có đi xa (khoảng 200km). Các bác am hiểu về xe cộ tư vấn giúp em nên mua xe gì cho kinh tế và tiện dụng. Em chỉ có bằng A1 thôi.
Suzuki RGV 120 mới hiện nay bao nhiêu hả các bác?[8|]
Xin cám ơn !

be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR

Bác nào chạy Exciter135 rồi cho em biết cảm nhận với !
[8|]

Hạng B2
13/10/06
298
376
63

Exciter em đi. Đi được gần 1 vạn. Đi củng tạm tạm. Máy bền, khỏe, tăng tốc nhanh,ko xuống máy. 2 thằng em mua xe, máy xe em thì ko xuống nhưng thằng bạn mua sau 1 tí thì máy mau xuống lắm, đi cứ ì ì sao chẳng biết nửa.Đi trong thành phố bị giật khục, lên ga nặng, cứng, sên mau lỏng (3-4 tuần là phải tăng sên cho nó),xăng uống như trâu so với Jupiter, Future, Wave.Vít lên >90 thì như cơm bửa, vít lên đầm, ko rung, lắc như mấy con khác. Exciter có ra tem limited edition trông củng vui vui.Nói chung là củng chán chán nó.Lúc trước mua vì dáng thể thao, biết thế mua MX đi cho lành, đở tốn xăng.

Last edited by a moderator: