Hạng B2
25/9/05
317
0
0
RE: ánhKhoảng 30 Tr - Nên mua xe gì các bác ?

Của bền tại người

Hạng F
5/3/05
8.718
72.164
113
đây

Em đi thử rồi, xe chạy 8000km, còn mới lắm, em chỉ chạy trong TP nên cũng không cảm nhận được nhiều, số 1 và 2 khoẻ, nhưng số 3 hơi đuối và cảm giác không dài số, cái này hơi lạ với xe 4 số. còn tốc độ thì nói chung 135 sẽ hơn mấy em bé hơn 125 hay 110 (xe dân dụng), tức là theo em thấy nó mạnh hợp lý với 135, chứ không vượt trội vì cũng chả có chiếc nào lưng lửng ở 135 mà thử cả, hôm đó chỉ có chiếc Dyland chạy cùng nhưng đề pa thì lại thua chiếc Dyland này [8|], còn thì đề pa vuợt mấy xe đậu chung ở ngã 4 cũng chỉ hơn một chút đủ để thấy thôi, tóm lại giá nó rẻ thì mua cũng OK, nhưng so với FX thì kém hơn, kể cả tiếng pô cũng không hay =.

Hạng B2
13/10/06
298
376
63

Bác nghỉ sao xe số đòi đề pa lại con dylan tay ga vậy . Xe em vác đi vít ở Nguyển Văn Linh hoài ah. Em đả thừ với con FX rồi, ko đến nổi thua đâu, same same.

be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR

Cuối cùng em quyết định chọn FuNeoGT, nhưng thật tình cũng chưa ưng lắm...[8|]
So với Dream, chiếc này vô số hơi nặng, kêu to; ống nhún cứng, chạy hơi xóc.
Xấu nhất là chưn chống đứng, cần số và cần thắng (các chi tiết quá thô !:mad:). Đang chạy Rô-đa nên chưa kéo thử.
Ưu: Đèn sáng và gom, có cốp để nón bảo hiểm, ngồi sau không bị xóc chân, bánh mập nên chạy bám đường hơn, bọc yên nhám, ít hao (>50km/lit)
nên ngồi không tuột :D, khóa từ...
Tóm lại theo ý em về máy móc chắc không thể nào bằng chiếc Dream 96 lúc trước. Giá như có Dream 125 ...:D:D
... Vài dòng cho các bác tham khảo.

Hạng B2
8/12/04
124
0
16

chúc mùng bác
.... về việc vô số và ống nhún cúng bác đi một thời gian sẽ thấy tốt hơn thui .
có DREAM 125 đó bác ,máy vẫn giống FU 2 , hình dạng giống thằng DREAM lùn đời 2000 nhưng các chi tiết hơi to hơn . em đi rùi, đằm và êm bà cố luôn ...:D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.164
113
đây

Dream 125? có Wave 125 của Thái đó, trước em hỏi nó quát 43tr, xe phanh đùm kiểu na ná như FuII, chưa chạy thử nhưng theo em chắc phải ngon hơn Fu125 của VN rồi, nếu so theo kiểu Dream Thái với Supper Dream :)
Trích đoạn: be

Cuối cùng em quyết định chọn FuNeoGT, nhưng thật tình cũng chưa ưng lắm...[8|]
So với Dream, chiếc này vô số hơi nặng, kêu to; ống nhún cứng, chạy hơi xóc.
Xấu nhất là chưn chống đứng, cần số và cần thắng (các chi tiết quá thô !:mad:). Đang chạy Rô-đa nên chưa kéo thử.
Ưu: Đèn sáng và gom, có cốp để nón bảo hiểm, ngồi sau không bị xóc chân, bánh mập nên chạy bám đường hơn, bọc yên nhám, ít hao (>50km/lit)
nên ngồi không tuột :D, khóa từ...
Tóm lại theo ý em về máy móc chắc không thể nào bằng chiếc Dream 96 lúc trước. Giá như có Dream 125 ...:D:D
... Vài dòng cho các bác tham khảo.