Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Lên lịch 9g de-pa tiến về SG, mấy bà lại đòi ghé chợ cá! Vậy là chạy dọc Yên Ninh chừng 1km tới chợ Khánh Dư. Chờ miên man tới gần 11g mới nhổ neo được.
Cá ở chợ khá nhiều, bự và rẻ.
Tà tà chừng 18g30 về tới SG như dự tính. May là không kẹt xe!
...
Mém quên: Quán này các bác đừng ghé nhé: Vô kêu món, ngồi chờ môt hồi thấy dơ quá nên phải tự đi rửa chén đũa lại, ngồi chờ thêm gần 30ph, nghe phục vụ kêu "gọi lại giùm vì mất cái giấy!!!" :confused: Tụi em đứng dậy đi luôn một nước, chạy qua La Gi mới ăn trưa!
Aniise Villa Resort - Khoảnh khắc yên bình bên bờ Ninh Chữ

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
@bác tamtany: Cái chợ bác ghé có tên là chợ NẠI, tên này đã có từ lâu lâu lắm rồi và nó xuất phát từ tiếng ChămPa nói trại đi ( thuộc làng Dư Khánh ) Nhưng vẫn có một số người vẫn gọi chợ Dư Khánh .

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
khoadanh nói:
@bác tamtany: Cái chợ bác ghé có tên là chợ NẠI, tên này đã có từ lâu lâu lắm rồi và nó xuất phát từ tiếng ChămPa nói trại đi ( thuộc làng Dư Khánh ) Nhưng vẫn có một số người vẫn gọi chợ Dư Khánh .
Vậy là "CPU" vẫn còn làm việc được tới 50%! Mới nghe tên sơ, tới chừng post bài nhớ áng áng mà cũng đúng được 2 từ / 2 từ! :D
Hôm đó có cá thu bự tới chừng 4-5kg, giá 95K/1kg, cá bò hòm 120K/1kg (mắc hơn ở Nha Trang 90K/1kg).

Hạng B2
23/5/12
109
0
0
cái này là đánh bắt ven bờ: còn gọi là lưới rê, lưới rùng.
tamtany nói:
Cái gì đây???!

Một kiểu đánh bắt khá đơn giản: Thả dọc biển tấm lưới dài khoảng 150m, cao khoảng 1m5, phía trên là phao, phía dưới đính chì. Chờ 1 hồi, kéo 2 đầu lưới vô, vậy là cá ở giữa... lên thớt!
Kéo phụ nào!

Thật ra kéo lưới cũng có kỹ thuật: Kéo êm và lựa theo nhịp, nếu kéo mạnh quá mà lỡ vướng cái gì đó là tiêu!
... Hôi cá phụ nào! :D

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
td suu nói:
cái này là đánh bắt ven bờ: còn gọi là lưới rê, lưới rùng.
Em thấy thả cũng chừng 2-3g mới kéo lên, có điều không có cá lớn. Sướng nhất là khi kéo gần hết thấy cá nhảy lách tách từ lưới ra!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em cũng vừa nhờ Bác Khoadanh đặt phòng ở Aniise Resort cho 2 đêm 01/06 và 02/06. Đi về em sẽ post hình ké vào thớt của Bác Tâm luôn hen. Xin phép Bác Tâm trước.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
ddtuyen nói:
Em cũng vừa nhờ Bác Khoadanh đặt phòng ở Aniise Resort cho 2 đêm 01/06 và 02/06. Đi về em sẽ post hình ké vào thớt của Bác Tâm luôn hen. Xin phép Bác Tâm trước.
OK bác!
Lần này Aniise ưu đãi... dữ hông bác?! :D

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
tamtany nói:
ddtuyen nói:
OK bác!
Lần này Aniise ưu đãi... dữ hông bác?! :D
Dạ Bác Khoadanh chưa báo giá cho em.