Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Các bác gặp mấy chiếc 2 bánh khi trời mưa mà khoác vào cái áo mưa thì nên cẩn thận 1 chút, họ không nghe, không thấy, không biết, không sợ gì ráo, cứ phang ào ào, muốn quẹo là quẹo. Phần vì áo mưa che tầm nhìn, phần vì mưa to nên không nghe tiếng xe, phần vì tâm lý muốn trốn lẹ cơn mưa, nên cứ phóng ào ào.

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65
RE: Áo mưa-nguy hiểm quá

Cái này ... rõ rùi, thêm chút xíu nữa, xin đừng chạy gần bên những E 2B mang áo mưa dạng bạt, gió mưa phần phật, vướng vô cái kính hậu 4B là lăn cu đơ ra ...xe sau trờ lên thế là tèo...

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Trời mưa to thì em toàn bật đèn cốt để cho người đi đường nhìn thấy mình rõ hơn (cả ngưòi đi ngược chiều và đi cùng chiều nhìn qua gương xe).

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Thêm 1 trò nữa là áo mưa đôi... tức là áo mưa có 1 thân nhưng có 2 đầu cho 2 người mặc ngồi trên xe... Nói dại nếu gặp tai nạn thì người nọ ngã lôi theo người kia có mà gỡ... Có nhiều người còn cho đó là sáng kiến nữa... :( :( :(

Hạng C
19/4/06
503
7
0

kinh nhất là lúc khi trời bắt đầu mưa đột ngột, cứ nháo nhác cả lên!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: lengkeng

Thêm 1 trò nữa là áo mưa đôi... tức là áo mưa có 1 thân nhưng có 2 đầu cho 2 người mặc ngồi trên xe... Nói dại nếu gặp tai nạn thì người nọ ngã lôi theo người kia có mà gỡ... Có nhiều người còn cho đó là sáng kiến nữa... :( :( :(
Em đồng ý với bác: Đã có người ngã khi dừng 2B, kẻ xuống người không. Người duyệt cấp bản quyền còn "sáng kiến" hơn. Các bác chạy 4B trời mưa coi chừng 2B với áo mưa cánh dơi ngoài đường trống: Gió giật bất chợt là tai vạ cho cả hai.

Tập Lái
18/6/04
28
1
0

Trích đoạn: vuhn2509

Trời mưa to thì em toàn bật đèn cốt để cho người đi đường nhìn thấy mình rõ hơn (cả ngưòi đi ngược chiều và đi cùng chiều nhìn qua gương xe).

Trời không mưa bác bật pha không hả ?

Hạng B2
9/8/06
109
0
0
50
Vung tau

Em ngại nhất là lúc trời chuẩn bị mưa, gió nổi lên ai cũng muốn về đến nhà sớm để trách mưa. Đặc biệt trời mưa đi 2b bị xe tải hoặc xe cont. vượt .....

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Đâu có tiếp thị tiếp văn gì đâu, cái này là do em đeo kính cận nên khi đi xe máy gặp mưa thì rất khó nhìn rõ. Em đã một lần bị ngã xe máy khi đi trời mưa buổi đêm vì đâm phải 1 cái xe máy hỏng đèn hậu, cho nên em muốn mọi người ko bị như em thôi.