Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Thiên Thiên nói:
Áp suất căng hơi được in trên thành lốp chính là mức áp suất cực đại cho phép với lượng khí bên trong lốp xe ôtô. Vượt quá mức này có nghĩa là lốp quá căng. Điều này tưởng đơn giản nhưng lại ảnh hưởng nghiêm trọng đến quá trình vận hành xe. Thắng tay sẽ dễ mất tác dụng và ta-lông lốp có xu hướng bị lệch

Ngược lại: Chạy xe với chiếc lốp non hơi chẳng khác nào để lốp xe dưới một lò lửa. Gần như toàn bộ áp lực chuyển động và sức nặng của xe dồn vào chiếc lốp thiếu độ căng cần thiết. Ma sát sinh ra đốt cháy cao su và sợi tổng hợp khiến lốp bị biến dạng. Lái xe cần chú ý đến thông số về áp suất hơi phù hợp in trên thành lốp. Lượng khí tiêu chuẩn có tác dụng giữ cho ta-lông và thành lốp không lệch hay méo mó.

Vì vậy:
* áp suất lốp trước từ 2,2 kg/cm2 < Áp suất lốp trước < 2,4 kg/cm2

* áp suất lốp sau nhỏ hơn lốp trước 0,2 kg/cm2, chênh lệch lốp cùng một cầu 0,1kg/cm2.

Vậy cụ thể cho Cruze, thì bơm 2 lốp trước là từ 2.2kg/cm đến 2.4kg/cm hả bác. Thank you.

Hạng C
21/8/11
676
10
18
Lốp trước luôn luôn nhìn bị non hơi, mặc dù là bơm đủ ký---> Bình thường mà bác, ko những Cruze mà các xe đặt động cơ ở trước đều như thế, lý do là động cơ đặt ở đầu--->nặng--->nhìn như non hơi.

Hạng B1
26/11/12
88
0
0
53
NYSE6868 nói:
Thiên Thiên nói:
Áp suất căng hơi được in trên thành lốp chính là mức áp suất cực đại cho phép với lượng khí bên trong lốp xe ôtô. Vượt quá mức này có nghĩa là lốp quá căng. Điều này tưởng đơn giản nhưng lại ảnh hưởng nghiêm trọng đến quá trình vận hành xe. Thắng tay sẽ dễ mất tác dụng và ta-lông lốp có xu hướng bị lệch

Ngược lại: Chạy xe với chiếc lốp non hơi chẳng khác nào để lốp xe dưới một lò lửa. Gần như toàn bộ áp lực chuyển động và sức nặng của xe dồn vào chiếc lốp thiếu độ căng cần thiết. Ma sát sinh ra đốt cháy cao su và sợi tổng hợp khiến lốp bị biến dạng. Lái xe cần chú ý đến thông số về áp suất hơi phù hợp in trên thành lốp. Lượng khí tiêu chuẩn có tác dụng giữ cho ta-lông và thành lốp không lệch hay méo mó.

Vì vậy:
* áp suất lốp trước từ 2,2 kg/cm2 < Áp suất lốp trước < 2,4 kg/cm2

* áp suất lốp sau nhỏ hơn lốp trước 0,2 kg/cm2, chênh lệch lốp cùng một cầu 0,1kg/cm2.

Vậy cụ thể cho Cruze, thì bơm 2 lốp trước là từ 2.2kg/cm đến 2.4kg/cm hả bác. Thank you.
Dạ đúng rồi bác em đang nói Cruze đó bác

Tập Lái
4/7/18
4
2
3
Buôn Ma Thuột
Nhân nói chuyện lốp các bác cứ phải sắm một cái đo áp suất lốp bỏ theo xe. Mấy chú làm lốp ô tô là rất hay bơm ẩu theo quán tính. Lâu nay em cứ tin tưởng các chú ấy nhưng vừa rồi thấy ông bạn bảo bọn nó bơm căng lắm, thế là em mua một cái đo thử y như rằng trên 3.0kg. Hôm rồi, bơm xong em hỏi bơm mấy kg, thằng em bảo 2.4kg, về nhà em đo lại nó quất cho 3.2 kg. Túm lại là ko nên tin mấy chú vá lốp nhá :):):)