Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Re:Đi một ngày đàng...

PhD nói:
Chuyến đi NT năm nay không ồn ào vì bị phá bĩnh ngay từ đầu, nhưng cái chất thì tuyệt vời, chưa từng có.
Cám ơn các bác NT đã rất chu đáo "lót ổ" cho đoàn từ A đến ... Á :D

mt cũng rất bất bình vì cách sử sự giữa 2 bên với nhau như thế đấy.
chuyện này là căn nguyên đã làm cho những mem như mt rơi vào hoàn cảnh bị HP nghi ngờ như thế này đây. thật vô lý phải k?!

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

mợ tài nói:
PhD nói:
Chuyến đi NT năm nay không ồn ào vì bị phá bĩnh ngay từ đầu, nhưng cái chất thì tuyệt vời, chưa từng có.
Cám ơn các bác NT đã rất chu đáo "lót ổ" cho đoàn từ A đến ... Á :D

mt cũng rất bất bình vì cách sử sự giữa 2 bên với nhau như thế đấy.
chuyện này là căn nguyên đã làm cho những mem như mt rơi vào hoàn cảnh bị HP nghi ngờ như thế này đây. thật vô lý phải k?!

Bây giờ em chỉ tin người thật việc thật, còn online chỉ để chém gió cho vui

Đoàn NT lần này "sướng" nhất, "chất" nhất từ trước đến nay, họ "chơi" thật chứ không chỉ chém gió cho vui.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

hoàn toàn đồng ý với bác HP. thống nhất thế nhé?!
.

Last edited by a moderator:
PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

mợ tài nói:
hoàn toàn đồng ý với bác HP. thống nhất thế nhé?!

Oạch, khuya lắm rồi, ngủ ngon đi mợ :)
G9

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

miumiusg nói:
Bác Thiết chụp bằng máy hình loại nào mà rất trong và đẹp! Các hình trong nhà hàng mà có ánh sáng rất đẹp! Nói ra thì hơi buồn cười khi bàn luận về seri ảnh cưới, nhưng em thích hình hoa bằng lăng nhất ạ
Ôi ! Máy chụp hình của mình toàn...cùi bắp. Nghĩ lại, hơn 50 năm biết chụp hình, mình sắm vài...chục cái máy chụp hình, toàn đồ cũ. Hơn mười năm trước, khi máy KTS đã khá dễ mua, mình gom hết mớ máy cơ, chụp phim, cho theo đồng nát...
Cái máy đang dùng, mua 900k,cũ rích và hơi trục trặc. Về tháo ra sửa, xài tạm. Được cái ống kính Leica 25mm Wide, nên lại chấp nhận...hên xui :

Mắt già, đeo kính 2 tròng rồi, nên khi post hình, mình thường sửa sang một chút cho dễ coi. KTS sướng là vậy.
888 về đám cưới, con gái mình hỏi: " Dây" Ba bị sao vậy?. Bình thường, mời được Ba đi ăn nhậu là rất khó. Thế mà bữa đó, Ba đi tận Cam Ranh, ăn cưới rồi về bình luận...tưng tưng. Trường hợp này, có lẽ " Mẹ KuKem" nhà mình nói đúng. Ông Ngoại có thể hơi bị...chập dây rồi !

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

mợ tài nói:
cảm ơn lời khuyên của bác.
cháu mong là bằng kinh nghiệm lòng người và cuộc đời dày dặn, bác hiểu cả những điều khó nói ra
và có hướng mở tốt...
nhớ năm 2010, sau khi phẫu thuật không lâu, vết thương chưa lành hẳn, anh Lâm đã rất cố gắng đi chuyến Nhatrang, cháu k nhớ lắm là có phải chuyến đi cuối cùng của anh ấy chưa, nhưng rất mong gặp lại bác và có một số điều tâm tư về xóm... rất tiếc lần ấy không gặp bác, chắc anh ấy đã rất buồn dù chẳng nói ra chút gì...
trong các dịp kỷ niệm sinh nhật xóm, anh em thường tổ chức chuyến đi Nhatrang và đó luôn là những chuyến đi lớn, tập trung nhiều lực lượng, khả năng và điều kiện nhất...chuyến Nhatrang Ngày về năm đó cũng là chuyến đi hoành tráng và sâu đậm, rất đáng tự hào của xnl...
Bác Mr.Thiet có nhờ H tui chuyển lại tận tay mợ một món quà cực kỳ ý nghĩa vì nó liên quan đến bác Tưởng và chuyến đi NT năm nào... Vậy tui xin gửi gắm vào topic của Bác Mr.Thiet lời nhắn này cho Cụ yên tâm vì món quà là tâm huyết của Cụ đấy nha mợ... Hôm nào mợ tiện đường ghé GP nhận món quà ấy nhé! (để lâu được, không sợ hỏng).

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Asia sẽ kể một chuyện buồn...
Asia kể chuyện...

Bác Tạ tấn Đông ( người cầm mỏ hàn trong ảnh trên), nguyên Giám đốc VTV khu vực Phú Yên, vừa qua đời chiều nay.
Bác TTĐ thuộc lớp thanh niên trưởng thành trong cuộc cách mạng CMCN ở Miền Nam. Sau GP, TTĐ học tiếp, rồi về công tác tại Đài Truyền Hình Nha Trang. Khi KH-PY tách tỉnh, bác Đông được phân công làm Giám đốc Đài Truyền Hình Phú Yên. ( Nay là KTV khu vực Phú yên). Quá trình công tác trong ngành TH, bác Đông được nhà nước tặng thưởng 2 HCLĐ hạng nhất và hạng hai.
Bác mới nghỉ hưu được 2 năm.
Về đời tư, bác Đông từng " Gà trống nuôi con" nhiều năm, khi vợ bác là bác sỹ, công tác tận Châu Phi. Sau đó lại thêm mấy năm đi học nâng cao...Chuyên đã lâu , mà tưởng như mới hôm qua.
Ngày nay, vc bác đã nghỉ hưu, con cái đã trưởng thành, thì Đông bỏ bạn bè anh em, vợ con, mà đi trước. Tai nạn ngã từ giàn hoa xuống, chấn thương nặng. Dù đã được cứu chữa tận tình, nhưng bác Đông đã không qua khỏi.
Ôi. Đời người sinh tử vô thường .
...Và , trong bức hình từ 30 năm trước , nay chỉ còn lại 2 người...

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

Mr. Thiết là người đội nón, đứng sau ... đang học lóm chiêu gì vậy?

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Con người ta, mỗi người một số phận. 3 người trong ảnh trên cũng vậy. Nếu như " Ngũ thập tri thiên mệnh", thì bọn họ đã qua tuổi 50 lâu rồi.
Vào thời điểm bác Dân ( PV đài THNT, sau này là PGĐ VTV Phú Yên) chụp tấm ảnh trên, thì Mr.Minh ( Người đứng giữ máy) tốt nghiệp ĐH Duyên Hải sau GP, về đầu quân cho THNT. Mr. Đông, dân " cứ" về, làm tổ Kỹ thuật. Mr.Thiet, sau hơn chục năm trong QĐ và hơn 20 năm " tập kết", đã hồi hương. Khi đó đang làm giám sát KT và Vật tư xây dựng ( ĐTHNT).
Bác Đông, sau khi tốt nghiệp ĐH tại chức, lên Trưởng phòng KH-Tài vụ đài THNT. Khi ra Phú Yên, làm GĐ THPY, sau là GĐ VTV khu vực . Vậy là hàng quan to nhất trong các GĐ TH địa phương rồi.
Mr.Minh, sau sang định cư bên Mỹ, không biết làm đến chức gì, nhưng đã có " thành tích" tiêu hết 260K$ của BH ytế Hoa Kỳ cho vụ mổ ung thư gan, giờ vẫn ...khỏe re, và đã về thăm VN vài lần.
Riêng Mr.Thiet, hơn 40 năm công tác, "chức" to nhất chỉ tương đương...Tiểu đội trưởng ! và " oai" nhất, là được đứng tên " chính chủ" cái 4B giá 50...chai. Chỉ vậy thôi.
...

Chi Hội Trưởng XNL
12/8/12
3.438
423
83
Sài gòn

Mr.Thiet nói:
Con người ta, mỗi người một số phận. 3 người trong ảnh trên cũng vậy. Nếu như " Ngũ thập tri thiên mệnh", thì bọn họ đã qua tuổi 50 lâu rồi.Vào thời điểm bác Dân ( PV đài THNT, sau này là PGĐ VTV Phú Yên) chụp tấm ảnh trên, thì Mr.Minh ( Người đứng giữ máy) tốt nghiệp ĐH Duyên Hải sau GP, về đầu quân cho THNT. Mr. Đông, dân " cứ" về, làm tổ Kỹ thuật. Mr.Thiet, sau hơn chục năm trong QĐ và hơn 20 năm " tập kết", đã hồi hương. Khi đó đang làm giám sát KT và Vật tư xây dựng ( ĐTHNT).Bác Đông, sau khi tốt nghiệp ĐH tại chức, lên Trưởng phòng KH-Tài vụ đài THNT. Khi ra Phú Yên, làm GĐ THPY, sau là GĐ VTV khu vực . Vậy là hàng quan to nhất trong các GĐ TH địa phương rồi.Mr.Minh, sau sang định cư bên Mỹ, không biết làm đến chức gì, nhưng đã có " thành tích" tiêu hết 260K$ của BH ytế Hoa Kỳ cho vụ mổ ung thư gan, giờ vẫn ...khỏe re, và đã về thăm VN vài lần.Riêng Mr.Thiet, hơn 40 năm công tác, "chức" to nhất chỉ tương đương...Tiểu đội trưởng ! và " oai" nhất, là được đứng tên " chính chủ" cái 4B giá 50...chai. Chỉ vậy thôi....
Bác vẫn khỏe mạnh, minh mẫn và hóm hỉnh là tụi con mừng rồi. Nghe tới chính chủ xe 50.... chai con phì cười, ngẫm lại V2 của con mà chưa phải của con, mà của thèng Ngân hàng. Đại diện cho mấy anh í là thèng em Lùn trong xóm mình ạ.