Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Asus EeePC đc phân phối chính hãng!!!

Hình như là với ý tưởng ban đầu sản xuất để cấp phát cho trẻ em nghèo,với giá 100$ . Không ngờ người lớn cũng thích. Thế là giá được đẩy lên # 400$...mà lại bị cắt mất bộ phận quay tay để xạc pin!. Và cũng hình như trẻ em nghèo sau nhiều năm chờ đợi vẫn chưa ai mua được cái laptop 100$ như các đại gia đã từng hứa.
Eee...để cho trẻ em và cả người lớn chơi,thì cũng tốt. Nhưng nếu để thay thế cho Laptop 400$...thì còn phải suy nghĩ !!!

Hạng D
16/10/06
1.548
10.282
113
sites.google.com

Trích đoạn: Mrpinocio

Em cũng bán cái này , chê thì em cũng chẳng có gì phải chê vì nó cũng chỉ là 1 trong vài ngàn sp em đang KD nhưng với mức giá 399$+ 5% VAT ( bài báo này PR cho EEE PC nên ... quên không nói giá này chưa VAT ..:D ) thì cũng chẳng có gì hot cả . Với mức giá đó có thể thêm 70$ nữa mua em ny đảm bảo giá trị hơn nhiều ..
Nếu giá 299$ thì hợp lý

Asus mà so với Acer sao đc bác??!!!

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Laptop 100USD đã có và dùng cho HS ở các nước nghèo. CT được khởi động từ 2001, và do một hãng laptop Đài loan sản xuất đại trà từ 2007. Giá trị thực của máy vào quãng 200USD:

Thí dụ ở Mông cổ:

Hoặc ở Campuchia:

VN không tham gia chương trình OLPC (one laptop per child) này. Ở châu Á chỉ có:

* India
* Nepal
* Pakistan
* Philippines
* Thailand

là có tham gia. Có lẽ tại chúng ta đã tuyên bố xóa xong hết nghèo, nên cũng chả cần laptop rẻ tiền, mà xài luôn đồ xịn?

Nước xài nhiều nhất là Peru, ~300 000 chiếc, vị tri là bỏ ra 30 triệu USD (chỉ bằng một nửa con số VN đã chi cho CT 112).

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Cảm ơn bác Golfo6 đã thông tin. Thảo nào không thấy VN có laptop của CT OLPC. Có lẽ nước ta không có trẻ em nghèo, người lớn lại càng không nghèo nên Eee ...400$ bán chạy ,trong khi so ra thì đâu hơn gì laptop OLPC !!!

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: Mr.Thiet

Cảm ơn bác Golfo6 đã thông tin. Thảo nào không thấy VN có laptop của CT OLPC. Có lẽ nước ta không có trẻ em nghèo, người lớn lại càng không nghèo nên Eee ...400$ bán chạy ,trong khi so ra thì đâu hơn gì laptop OLPC !!!
có gì bác cứ nói thẳng ra lun đi. bác cứ dùng phương pháp ẩn dụ thế này thì nhức đầu lắm[:'(]

Hạng D
30/10/06
1.388
25
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Em cũng chẳng hiểu tại sao cái EEE này lại được quan tâm đến vậy, giá cả thực ra cũng không mềm lắm, hay là do chiến lược marketing, PR gì đấy của Asus :D

Hạng D

Trích đoạn: dell132

Em cũng chẳng hiểu tại sao cái EEE này lại được quan tâm đến vậy, giá cả thực ra cũng không mềm lắm, hay là do chiến lược marketing, PR gì đấy của Asus :D
Họ đánh vào tâm lý chung của người dùng phổ thông: nhỏ, đẹp, rẻ (so với mấy cái máy be bé xinh xinh cấu hình cao thì chỉ = 1/5 là cùng). Còn cấu hình, em nói thiệt, ngay cả cái xứ sở Hi-Tech như bên Mẽo, nhiều người đi mua laptop còn ko biết CPU với RAM và HDD là cái gì, thấy nhỏ, gọn, đẹp là a-lê-hấp nhào dzô mua :D.

Hạng D
12/7/07
1.717
62
63
40
0908 898428 - 0976 024320

Cái nì để cho mấy em HSSV dùng thui hè! Chứ để dành làm các công việc chuyên nghiệp hay lướt OS thì ko đủ sức đâu!

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/7/07
862
17
0

cái này cũng ko hẳn là cho HSSV dùng. HSSV nhiều khi có nhu cầu còn cao hơn. Em nghĩ cái này dùng để cho nhưng người muốn mua 2 máy. 1 máy lớn 1 chút với cấu hình mạnh, và 1 máy nhỏ gọn nhẹ (mặc dù cấu hình hơi yếu) để đem đi cafe cho tiện lợi:D