Hạng D
RE: Asus EeePC đc phân phối chính hãng!!!

Trích đoạn: Ferrari Dino

Cái nì để cho mấy em HSSV dùng thui hè! Chứ để dành làm các công việc chuyên nghiệp hay lướt OS thì ko đủ sức đâu!
Ak ak, SV bây giờ Macbook Pro Santa Rosa còn chê "yếu" đấy bác :(:( Phải cỡ Penryn cơ :D:D Giờ các chương trình đồ hoạ đòi hỏi máy phải có cấu hình khơ khớ 1 tẹo. Máy xìu quá thà chơi máy to đùng, vừa đi vừa khiêng, mà mạnh, còn hơn máy nhỏ xí mà xìu xìu ển ển :D:D

Hạng B2
9/2/07
125
1
16
www.huythuanmobile.com

Em thấy bên Sing người ta trưng bày cũng nhìu loại, có cả 12gb (chắc là thay HDD), nhưng khách hàng thưởng lãm hầu như là các cháu thiếu nhi tò mò chơi game hehe. Chắc cũng sắp down giá rùi.

Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong

Cái này hôm qua cầm xem định mua về cho con chơi, nhưng thấy hơi đắt. Nó chơi trò chơi gì thì màn hình kia cũng pé quá. Nếu để trang trí góc học tập thì ổn :D

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63

Mới đầu xem trên internet nói về cái EEE PC này nhiều lắm nên đâm ra ghiền muốn mua 1 cái.Em cũng chuẩn bị tinh thần về giá cả vì em biết bên Mỹ đã là 400 USD rồi. Nhưng khi được cầm tận tay, day tận mặt thì niềm ham muốn nó xẹp như bóng xì hơi. Hình thức máy quá tệ, vỏ nhựa ,tem dán trên máy thì lem nhem không khác gì cái đồ chơi trung quốc.
Nếu nó tầm 150-200USD thì còn có người mua chứ giá này thì em khuyên thật tình mọi người hãy quên cái EEE PC này đi.
Em thất vọng vì cái EEE PC naỳ liền xem cái Mini Note của HP, cấu hình cũng tương đương, màn hình 9 inch nên nặng khỏang 1,2kg. Thiệt là 1 trời 1 vực các bác ơi.Cái Hp không chê vào đâu được (nếu đã xác định mua máy dạng cấu hình này) chỉ có điều là giá quá đắt (650 USD)Nếu cái HP này mà 400 USD như EEE PC chắc là em cũng làm 1 cái rồi.

Hạng D
30/10/06
1.388
25
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: tranguyen

Mới đầu xem trên internet nói về cái EEE PC này nhiều lắm nên đâm ra ghiền muốn mua 1 cái.Em cũng chuẩn bị tinh thần về giá cả vì em biết bên Mỹ đã là 400 USD rồi. Nhưng khi được cầm tận tay, day tận mặt thì niềm ham muốn nó xẹp như bóng xì hơi. Hình thức máy quá tệ, vỏ nhựa ,tem dán trên máy thì lem nhem không khác gì cái đồ chơi trung quốc.
Nếu nó tầm 150-200USD thì còn có người mua chứ giá này thì em khuyên thật tình mọi người hãy quên cái EEE PC này đi.
Em thất vọng vì cái EEE PC naỳ liền xem cái Mini Note của HP, cấu hình cũng tương đương, màn hình 9 inch nên nặng khỏang 1,2kg. Thiệt là 1 trời 1 vực các bác ơi.Cái Hp không chê vào đâu được (nếu đã xác định mua máy dạng cấu hình này) chỉ có điều là giá quá đắt (650 USD)Nếu cái HP này mà 400 USD như EEE PC chắc là em cũng làm 1 cái rồi.

Em cũng thấy cái HP đẹp hơn nhiều, nhưng giá thế thì chát quá :D
Em cũng thống nhất ý kiến bác nào trên đây là dòng máy này chỉ là cái laptop thứ 2, chủ yếu xách đi lại cho tiện :D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Các bác cho tui ké tý ạ:
Tui định nhờ cậu em bên Mỹ sắp về chơi mua dùm cái laptop rẻ rẻ tầm trung thì cậu ấy báo về cấu hình máy như sau:Nhờ các bác chuyên môn xem xét dùm cỡ phó thường dân Việt Nam như tui thì xài vậy có hạn chế gì không?Giá cả có rẻ hơn so với bên mình không (cái này hình như hàng mới)?Cảm ơn các bác nhiều!

Intel® Pentium® Dual Core T2370 (1.73GHz/533Mhz
FSB/1MB cache)
Genuine Windows Vista® Home Premium Edition
Glossy, high contrast, widescreen 14.1 inch display
(1280x800)
CD / DVD writer (DVD+/-RW Drive)
1GB1 Shared Dual Channel DDR2 at 667MHz
Size: 120GB3 SATA Hard Drive (5400RPM)
Intel Graphics Media Accelerator X3100
High Definition Audio 2.0
Dell Wireless 1395 802.11g Mini Card
56Whr Lithium Ion Battery (6 cell)
Jet Black
1Yr Ltd Warranty2 and Mail-In Service
closer look
Starting Price $649

As low as $20/month4
Apply | Learn More

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Giá này là phải chăng (vì có Vista bản quyền). Nhưng nếu như mình,thì chọn Windows XP cho dễ xài ..!

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

giá ngon đó bác hcivic:)

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

Bác nào thích mininote thì lên notebookreview mà xem nhá
nhìn thì đẹp, phím gõ hết chỗ chê. loa đỉnh nhưng mà Run hơi bị chậm, performance hơi bịkém. điểm thấp hơn cả Eee PC.
Thằng Eee này đáng tiền! Work right out the box! bản Linux tự nhận Ipod, tự chạy Avi Divx các thứ ko cần một đống Codec.
với lại Eee 900 (màn hình 9inches) bị chê là quá mắc (560$) so với thằng Eee PC 4G chỉ với 2 inches màn hình. Loa thì hầu như bị bóp miệng vì nằm dưới đế máy, với nhiệt độ máy quá nóng!
Tóm lại Eee Pc 4G đen nhám vẫn đáng để mua (nghịch là chính!);):D
Ps: các bác tham khảo thêm Everex Cloudbook, cũng là Eee PC killer, Cloudbook, Eee, Mininote là 3 em khá hot trong dòng ultraportable notebook bây giờ (đừng so với mấy con sony 3K mấy nha mấy bác:D)

Last edited by a moderator: