Tập Lái
23/1/09
25
0
1
Tp HCM
Lustigbee nói:
Em cũng chẳng rành về xe và cũng ko ham hố cãi nhau với lĩnh vực mà em ko rành , nhưng nếu bác hỏi "được chưa" thì em bảo là chưa

"Cửa" , theo Wikipedia thì là để đi ra đi vào

Cửa nhà : người lớn đi ra đi vào
Cửa sổ : để em bé bám vào chơi hay nhà thơ ngồi ngắm cảnh sáng tác
Cửa mình : để thằng đệ chui ra chui vào
Cửa khẩu : để người xuất/nhập cảnh

Còn cái "cửa" mà bác nói ở trên ko biết để làm gì cả . Ừ thì thôi em vẫn chấp nhận hatchback là 5 cửa . Còn giải thích như bác "cốp là cái cửa" và tiếp "cốp to và dài nên gọi là 5 cửa" ....... thì hổng giống ai hết . Tốt hơn hết là bác đừng giải thích còn hơn

Vì nếu như bác thì xe SUV gọi là hatchback lùn vì cũng 5 cửa , thậm chí còn chui ra chui vào dc :D

Haha. Tớ vote 1 phiếu cho cái... hatchback lùn SUV của bác. Chuẩn luôn

Hạng B1
2/3/10
76
0
6
SG
Các bác đang tìm từ ngữ cho nó để đưa vào bộ từ điển việt nam hả. Thiệt là ... tào lao quaaaaaaaaaa á .... đi. Còn để so sánh xe hãng này đẹp hơn, đăng cấp hơn thì em xin thưa tuy gu, nhận xét ... của mỗi người của mỗi người. Vợ bác đẹp, chắc gì người khác khen. Nhưng có điều này lúc nào cũng đúng: vợ nhà là cơm nguội của mình nhưng là phở của hàng xóm. Thiệt là tào lao tí cho vui đó mà.

Tập Lái
17/5/11
27
9
3
54
LA
OOOO nói:
Các bác đang tìm từ ngữ cho nó để đưa vào bộ từ điển việt nam hả. Thiệt là ... tào lao quaaaaaaaaaa á .... đi. Còn để so sánh xe hãng này đẹp hơn, đăng cấp hơn thì em xin thưa tuy gu, nhận xét ... của mỗi người của mỗi người. Vợ bác đẹp, chắc gì người khác khen. Nhưng có điều này lúc nào cũng đúng: vợ nhà là cơm nguội của mình nhưng là phở của hàng xóm. Thiệt là tào lao tí cho vui đó mà.
Bó tay bác luôn...Từ xe bác liên tưởng qua chuyện đó thì bó tay.:D:D

Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
OOOO nói:
:D:D:D

Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn
[b nói:
OOOO][/b]

Bác có nick độc quá , đúng Fan Audi luôn :D

Hạng B1
2/3/10
76
0
6
SG
Cám ơn bác đã quá khen. Vì lập nick lúc mới chữ O. Thú thật em không phải fan cuồn audi, em mê xe và mê lái xe hơi thôi, không quan tâm thương hiệu, chỉ quan tâm có hợp gu, ưng ý em chưa ah.

Trở lại vấn đề topic này. Chủ thớt lập ra để ae nhận xét, đánh giá em A7. Một số bác lại đi săm soi tên gọi "cửa". Con search trên cả wikipedia nữa mới đau chứ, để rồi kính thưa các loại cửa, có cả "cửa mình" luôn. Chê bai hãng audi cũng đâu cần làm như vậy, lấy cách gọi tên để biếm hoạ đâu.

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
Em thấy các mẫu sedan của Audi kể cả cao cấp như A8, A6 có cái màn hình trung tâm nhỏ quá, trông giống như cái hệ thống dẫn đường lắp thêm vào.
Nếu thiết kế có hẳn khoang trong như BMW và MERC thì đẹp hơn.

Tập Lái
4/1/09
16
0
0
Thế 5 doors bác dịch thế nào? Phải chăng là 5 cửa? SUV là dòng xe đa dụng, gầm cao nên không được gọi là hatchback. Bác chẳng thấy cửa cốp dài và kết nối với nóc xe à? Còn muốn dẫn chứng thế nào nữa mới hiểu đây?

Hạng B1
7/11/11
64
0
0
tuy trẻ trung nhưng vẫn nói lên được một tính chất cổ điển

thân