Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Mới gia nhập giới chủ xe sang Đức thì đi bản 2.0 này cũng vừa rồi. Em cũng còn phải phấn đấu như bác Black Hawk đây :3dquaytay:

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Altis bèo mà mua về 2-3 năm giá k rớt nhiêu, focus 2.0 2014 chạy 2 vạn bán có 740tr mới ghê............. (k bằng thằng altis 2.0 2010 nữa)
Cụ lại so về rớt giá. Cụ có biết Altis 2.0 giờ 992 triệu đắt hơn Focus 2.0 ra cả biển rồi không?
Bán lại giữ giá thì Toy vô đối rồi, nhưng chưa chắc đã tiết kiệm tiền vì lúc đầu bỏ ra quá cao.
Tính qua tính lại về số tiền bỏ ra và tiền thu về khi bán lại thì Toy cũng chỉ hơn tí chút thôi vì tiền bỏ ra lúc đầu đều hơn xe cùng phân khúc trên 100 triệu + tiền lãi của số tiền đấy trong thời gian đi :).
Ví dụ nhé: Altis 2.0 : 992 triệu, ra cả biển(tính biển HN là 20 triệu) = 1 tỉ 131 triệu
Focus Eco mới: 899 triệu, ra cả biển(tính biển HN 20 triệu)=1 tỉ 026 triệu
Vậy tính ra Altis ra cả biển đắt hơn Focus Eco là: 105 triệu.
Ví dụ cụ đi 3 năm, bét nhất số tiền này cụ đi gửi ngân hàng, em lấy lãi suất Vietcombank kỳ hạn 1 năm là 6%(thuộc dạng thấp trong các ngân hàng).
Vậy sau 3 năm là: 124 triệu. Đây là chưa tính từ năm thứ 2 gốc + lãi...tổng cuối kỳ 3 năm sẽ hơn 124, chắc tầm 130. Cứ tạm cho tính đơn giản là 124 triệu.
Như vậy bác phải bán lại được hơn Focus 124 triệu trở lên mới gọi là được giá.
Đấy là tính lãi ngân hàng, nhưng với số tiền 105 triệu có thể làm rất nhiều thứ ra nhiều tiền hơn 6% năm.

Về độ sướng khi đi thì Altis không có cửa so với Focus. Về an toàn, Focus 6 túi khí, Altis 2 túi khí, Focus có phanh tự động, Altis không. Altis đời trước 2014 còn không có ESP, Focus thì có ESP lâu rồi. Loa thì Focus 9 loa, Altis 6 loa...

Một số lời phân tích để bác tham khảo.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Em cũng thấy là cửa sổ trời ở vn ko cần lắm....nắng nóng mà mưa nhiều nên dùng ít lắm. Em đã chứng kiến có bác cho mượn xe người ta ko biết mở cửa sổ trời xong ko đóng...để một chỗ xong thành cái bể luôn.

Cụ lại so về rớt giá. Cụ có biết Altis 2.0 giờ 992 triệu đắt hơn Focus 2.0 ra cả biển rồi không?
Bán lại giữ giá thì Toy vô đối rồi, nhưng chưa chắc đã tiết kiệm tiền vì lúc đầu bỏ ra quá cao.
Tính qua tính lại về số tiền bỏ ra và tiền thu về khi bán lại thì Toy cũng chỉ hơn tí chút thôi vì tiền bỏ ra lúc đầu đều hơn xe cùng phân khúc trên 100 triệu + tiền lãi của số tiền đấy trong thời gian đi :).
Ví dụ nhé: Altis 2.0 : 992 triệu, ra cả biển(tính biển HN là 20 triệu) = 1 tỉ 131 triệu
Ví dụ cụ đi 3 năm, bét nhất số tiền này cụ đi gửi ngân hàng, em lấy lãi suất Vietcombank kỳ hạn 1 năm là 6%(thuộc dạng thấp trong các ngân hàng).
Vậy sau 3 năm là: 124 triệu. Đây là chưa tính từ năm thứ 2 gốc + lãi...tổng cuối kỳ 3 năm sẽ hơn 124, chắc tầm 130. Cứ tạm cho tính đơn giản là 124 triệu.
Đấy là tính lãi ngân hàng, nhưng với số tiền 105 triệu có thể làm rất nhiều thứ ra nhiều tiền hơn 6% năm.

Về độ sướng khi đi thì Altis không có cửa so với Focus. Về an toàn, Focus 6 túi khí, Altis 2 túi khí, Focus có phanh tự động, Altis không. Altis đời trước 2014 còn không có ESP, Focus thì có ESP lâu rồi. Loa thì Focus 9 loa, Altis 6 loa...

Nói cho cố vô làm gì
http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Focus-2.0L-AT-Sport-2014-372101.html

http://www.bonbanh.com/Xe-Toyota-Corolla_altis-2.0V-2010-362069.html

Nhìn năm sản xuất, số km nói chuyện, mà giá Altis lúc đó cũng ngang với focus 2.0 giờ đó, vãi, tính cho cố vào........ tính nữa đi................... Focus tốt quá, mà ra đường toàn Altis, Focus xong............

nói thiệt bác mới chơi xe hay k biết, k thằng ngu nào mà kêu Focus xe cũ mà bán có giá hơn Altis cả............. tính lãi xuất kinh, cuối cùng thành tào lao.............

Hạng B1
5/8/13
91
42
18
Em nghe đâu ở bển có hơn 40k xíu mà về VN lên tận 15k$ mẽo thế này ... Tiền để đâu cho hết ạ? :(

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
nói thiệt bác mới chơi xe hay k biết, k thằng ngu nào mà kêu Focus xe cũ mà bán có giá hơn Altis cả............. tính lãi xuất kinh, cuối cùng thành tào lao.............
Ông xem lại bài của tôi chữ nào viết Focus giữ giá hơn.
Thôi tôi phân tích có số liệu, ông toàn viết linh tinh. Tránh loãng topic không tranh luận nữa.