Tập Lái
2/3/20
40
26
18
26
Q5 cuối năm 2017 ra mắt 3 phiên bản thường, design, sport giá từ 2 - 2 tỷ 5 coi có giống những gì ng khác nói k, nó ngay ở VN đấy, bản thường 8 loa 80 Watt so với 2 bản Design và Sport.
Còn nhìn cái kiểu k biết là đủ hiểu mới vào Audi làm chưa dc quá 3 năm, k cần phải tranh luận làm gì.
Audi nó luôn chơi cái chiến thuật là bản tiêu chuẩn và bản có đồ để tuỳ đối tượng mà bán (chả riêng thằng Audi mà hầu như xe nhập nào cũng thế), khách nào khó chịu hơn thì nó dùng con base để làm theo yêu cầu về giá của khách vì xe nhập hạn chế số lượng và nhiều khách k thích chờ đợi vài tháng, chứ nó k rãnh nhập con base về cất kho trưng.
Ok anh :D anh em vui vẻ trao đổi thông tin đc rồi, em thế hệ đi sau cũng học hỏi với nghe anh em góp ý thôi ^^

Hạng B1
25/2/11
56
1
6
36
Con Q7 này mà ko có màn hình Virtual Cockpit thì đúng là lạc hậu so với thế giới quá, AudiVN cắt ngay cái tính năng sang chảnh nhất của nó. Hàng ghế 2 ko biết có được cải tiến gập điện ko nữa

Mình đi Audi Q5 chính hãng đời đầu late 2012 này. Giờ vẫn đang đi và rất hài lòng. Bộ loa B&O phải đặt thêm 2000$ đấy nhé. Hồi đó thích Audi vì có nhiều option cho khách hàng. Mình chọn dàn loa và và hủy cửa sổ trời :D, mình chúa ghét cái cửa sổ trời, chả dùng bao giờ nhưng bị mất tiền cho nó. Hồi đó xe base cũng ko có nhớ ghế và camera lùi, muốn có thì phải chi thêm option 700$. Tiếc 700$ nên khi về cứ bị mọi ng thắc mắc là sao xe xịn thế mà ko có nhớ ghế với camera lùi

• Like
Reactions: AaronTran1710
Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Audi khoảng 10 năm trước thiết kế đúng sành điệu, khác hẳn mấy ô Đức còn lại. Giờ nhìn tệ quá, k thấy có điểm nhấn, lại còn chia sẻ thiết kế với vw nữa

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Cắt option trụi lủi,cockpit display cũng ko tha, đá cốp cũng gọt nốt. đc cái form 2020 và nội thất cảm ứng. Ngoài ra ko có j đặc biệt hơn Q7 2018

Tập Lái
23/2/16
21
6
5
Hochiminh
E cảm thấy con Q7 này hơi ít option so với giá dự kiến của nó các bác nhỉ? So với X5 và GLE. hay là hãng đang tận dụng xe "facelift" để tăng giá?

Tập Lái
27/4/16
20
56
13
41
Mình mua xe Audi 1 lần và hứa rằng xẽ không bao giờ mua Audi lần nữa.

Tập Lái
27/4/16
20
56
13
41
Sao thế anh? Kể nghe được k?
Xin kể bạn nghe :
  • mình đã mua tổng cộng là 3 xe , 1 Lexus, 1 Mercedes và 1 audi , Khi mua Merc và Lexus được làm lễ nhận xe, chụp hình hoành tráng ... Xe thì bóng loáng, nhưng khi lấy xe Audi thì họ để ngoài sân ... lá rơi đầy trên xe... thất vọng tập 1... chiếc xe 3.5 tỷ mà keo không là nổi một buổi nhận xe đàng hoàng như chiếc merc mua chưa tới 2 tỷ
  • Khi đem xe bảo dưỡng hay sữa chữa thì lúc nào merc và lexus cũng rửa xe đầy đủ sạch bóng trước khi giao xe lại cho khách , còn Audi thì không
  • Xe bị trục trặc , mình phải hẹn trước, chứ lần mình chạy thẳng lên đó ... họ không buồn tiếp .... chờ hoài mới có người coi cho... Rút kinh nghiệm lần sau hẹn trước, nhưng lúc nào cũng cái cảnh đông ... phải xếp lịch có khi hơn cả tuần.
  • Cứ nghĩ hãng làm là tốt vì còn liên quan đến uy tín của hãng , mình đem xe lên hãng để bảo hiểm sơn lại mấy chỗ bị trầy, khi lấy xe không phát hiện ra, nhưng lúc đem ra ngoài nắng thì hỡi ôi ... lem nhem tùm lum ... chán quá xách ra ngoài cho họ làm lại. Lần này là giận nhất.
Nên tự hứa , nếu có mua xe lần nữa ... không bao giờ mua Audi dù có tốt đến đâu đi nữa.

• Like
Reactions: chym and lovecar88