Hạng B1
21/9/10
92
4
8
46
mình đã cầm lái và sở hữu qua 4 đời xe (2 nhật và 2 mỹ) và đang nhắm tới em xe Đức, so sánh hoài giữa mec bmw và audi. Và rồi phải lòng audi (cụ thể là Q7) em theo dõi Q7 hơn nữa năm nay. Giờ nghe bác nhận xét thế này .............. em phân vân quá

Hạng B1
12/8/13
58
42
18
TP HỒ CHÍ MINH
Xin kể bạn nghe :
  • mình đã mua tổng cộng là 3 xe , 1 Lexus, 1 Mercedes và 1 audi , Khi mua Merc và Lexus được làm lễ nhận xe, chụp hình hoành tráng ... Xe thì bóng loáng, nhưng khi lấy xe Audi thì họ để ngoài sân ... lá rơi đầy trên xe... thất vọng tập 1... chiếc xe 3.5 tỷ mà keo không là nổi một buổi nhận xe đàng hoàng như chiếc merc mua chưa tới 2 tỷ
  • Khi đem xe bảo dưỡng hay sữa chữa thì lúc nào merc và lexus cũng rửa xe đầy đủ sạch bóng trước khi giao xe lại cho khách , còn Audi thì không
  • Xe bị trục trặc , mình phải hẹn trước, chứ lần mình chạy thẳng lên đó ... họ không buồn tiếp .... chờ hoài mới có người coi cho... Rút kinh nghiệm lần sau hẹn trước, nhưng lúc nào cũng cái cảnh đông ... phải xếp lịch có khi hơn cả tuần.
  • Cứ nghĩ hãng làm là tốt vì còn liên quan đến uy tín của hãng , mình đem xe lên hãng để bảo hiểm sơn lại mấy chỗ bị trầy, khi lấy xe không phát hiện ra, nhưng lúc đem ra ngoài nắng thì hỡi ôi ... lem nhem tùm lum ... chán quá xách ra ngoài cho họ làm lại. Lần này là giận nhất.
Nên tự hứa , nếu có mua xe lần nữa ... không bao giờ mua Audi dù có tốt đến đâu đi nữa.
Bác nói rất chuẩn và khách quan. Đúng như những gì cty đại diện Audi Việt Nam như vậy. Rất nhiều khách góp ý nhưng ko thấy tiến triển gì, thực sự dịch vụ là thất vọng toàn tập