Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Về đánh giá và test thì em tin thằng CR hơn hẳn J.D.P. Đọc nhiều tiêu chí thấy thằng J.D.P tào lao và toàn làm màu. Bản thân mức độ uy tín của CR cũng cao hơn, dân tình và các hãng xe cũng lắng nghe nhiều hơn.

• Like
Reactions: BSTUAN71
Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Thấy ok vì Subaru luôn trong top ve sự tín nhiệm an toàn và hài lòng của chủ xe! Nhưng cũng hơi buồn vì các bác ở VN chê Su quá xá. Nhưng em có thắc mắc và chút tiếc, Mercedes (không tính Mer Gò Vấp) sang đẹp vậy mà không có trong sự hài lòng khách hàng??
E cũng từng có ý nghĩ như bác và tham khảo rất nhiều ý kiến của các bác đi Mer đời cũ, thì hầu hết họ chỉ thích form cũ của hầu hết các dòng Mer đời trước vì nó có nét đặc trưng riêng cũng như BMW và Audi hầu như k đổi kiểu và nét đặc trưng đó vẫn giữ đến bây giờ. Các sản phẩm của Mercedes hiện tại có thể vẫn tốt, vẫn sang trọng nhưng cái chất già dặn, uy nghiêm có từ 1 chiếc W211 hay W221 dường như đã mất, nên khách hàng khó mà chấp nhận :)

Hạng B2
4/1/16
336
278
63
32
Thấy ok vì Subaru luôn trong top ve sự tín nhiệm an toàn và hài lòng của chủ xe! Nhưng cũng hơi buồn vì các bác ở VN chê Su quá xá. Nhưng em có thắc mắc và chút tiếc, Mercedes (không tính Mer Gò Vấp) sang đẹp vậy mà không có trong sự hài lòng khách hàng??
Chê ở đây ko phải vì sản phẩm tệ mà là giá vẫn cao hơn mặt bằng chung nhiều thôi. Chứ giá ngang mấy em Nhật khác thì chạy đầy đường ấy chứ.

• Like
Reactions: BSTUAN71
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
E cũng từng có ý nghĩ như bác và tham khảo rất nhiều ý kiến của các bác đi Mer đời cũ, thì hầu hết họ chỉ thích form cũ của hầu hết các dòng Mer đời trước vì nó có nét đặc trưng riêng cũng như BMW và Audi hầu như k đổi kiểu và nét đặc trưng đó vẫn giữ đến bây giờ. Các sản phẩm của Mercedes hiện tại có thể vẫn tốt, vẫn sang trọng nhưng cái chất già dặn, uy nghiêm có từ 1 chiếc W211 hay W221 dường như đã mất, nên khách hàng khó mà chấp nhận :)
Phần nhỏ thôi bác,mấy người bảo thủ mới nghĩ vậy. Xe là công nghệ và kiểu dáng. Kiểu dáng thì phải cải tiến còn công nghệ thì ngày phải càng ngày càng tân tiến. Em lấy 1 cái vidu nha. Mer C E đời cũ nhìu ngườ bảo thích hơn CE đời mới. Nhưng xin lỗi chắc được 10% trong 10% đó có 5% còn ôm con đời cũ chạy. Như lúc GLC mới ra mắt thì cũng nhìu người lại bảo GLK nhìn cứng cáp đẹp và men hơn,nhưng nhìn doanh số xe bán ra giữa 2 con là minh chứng tốt nhất... GLC bán chạy đến nối thằng Mer Vn nó làm giá lại đội lên cả trăm triệu mà ngta vẫn xếp hàng dài chờ mua đó. Còn con E mới nhìn mà chảy nước miếng. ( e đang đi E facelift 2014)
Còn BMW nó cũng thay đổi rất nhìu thôi như Seri7 giờ ra mắt nhìn lại con Seri7 cũ như nhà quê,có thằng em chạy S7 760 đời 2013 giờ kêu bán có 3t3 ko ai chịu mua.
Nói chung thích hay ghét là do cảm nhận của mỗi người. Riêng em thấy xe là theo vòng đời năng cấp từ new rồi facelift rồi all new. Với 1 tầm cỡ như Mer Audi BMW mà 1 vòng đời All New từ 8 đến 10 năm mà kêu xấu hơn chiếc xe sản xuất 10 năm trước là chuyện không thể chấp nhận được.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113

Bác vui tính thật đi so xe phổ thông với xe sang làm chi ta?

Hạng B2
31/10/15
139
188
43
Bác vui tính thật đi so xe phổ thông với xe sang làm chi ta?
Cám ơn bác nhắc em mới nhớ, đúng Subaru là hãng xe bình dân, nhỏ nhưng cũng dám tham gia các cuộc đua danh tiếng bên cạnh các "ông lớn" khác, và ngay cả đánh giá này của Consumer Reports cũng chỉ có nó là bình dân được đứng chung, một điểm rất thú vị ! Mà em cũng không hiểu sao nước ngoài cứ đi test nó với mấy xe danh tiếng kia chứ không phải các xe bình dân khác?? (trên youtube rất nhiều). Như vậy là không công bằng bác ha. Chỉ có điều chính sách thuế của VN làm xấu Subaru trong mắt mấy bác

• Like
Reactions: saigonman76
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Báo cáo này thật sự đúng ý mình về Mec. Mình thống kê 1 số hỏng vặt rất không nên có ở E 250 , xuất xưởng cuối 2012:

- mạch điện hộp số tự động hỏng sau hoen 1 năm ( còn bảo hành)
- rotuyn giữ bánh hỏng sau khoảng hơn 2 năm ( hết bảo hành).
- Cam hút / xả hỏng sau khoảng 3 năm ( hết bảo hành), thay mới khoảng 80tr.
- cao su chân máy hỏng sau hơn 3 năm. Thay.
- bộ trụ lò xo giữ năp máy cũng hỏng sau hơn 4 năm ( rẻ, nhưng kỳ cục).

Nó cho cảm giác không mấy yên tâm vì mọt số linh kiện như vậy là khá kém về chất lượng.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

Sự hài lòng theo số tiền bỏ ra bác. Chứ Subaru thì chưa thể so với mấy em luxury được. Ở vn giá Subaru khá cao, nên khó bán, vậy thôi. Giá đó mua luôn Mec Bim Audi cho lành.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Cám ơn bác nhắc em mới nhớ, đúng Subaru là hãng xe bình dân, nhỏ nhưng cũng dám tham gia các cuộc đua danh tiếng bên cạnh các "ông lớn" khác, và ngay cả đánh giá này của Consumer Reports cũng chỉ có nó là bình dân được đứng chung, một điểm rất thú vị ! Mà em cũng không hiểu sao nước ngoài cứ đi test nó với mấy xe danh tiếng kia chứ không phải các xe bình dân khác?? (trên youtube rất nhiều). Như vậy là không công bằng bác ha. Chỉ có điều chính sách thuế của VN làm xấu Subaru trong mắt mấy bác
Chăc bác qua mấy cái post bên Su e phân tích tại sao thằng mIV nó chơi ăn gian giá vậy mới đắt lòi.