PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
RE: Đọc để chia sẽ

Lâu nay không thấy bác Át Cò, hóa ra là bác đang đi làm phóng sự cho Vả Má, hi hi... mới đọc 2 dòng đầu em lại tưởng bác viết về YV :D, đúng là đầu óc nó mù mờ thành ra hay nghĩ bậy bạ :D

Cám ơn bác đã đem ly cà phê thơm vào quán, để lóng rày Hòa thượng trông nom gì mà quán xá ế ẩm quá [&o]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

Rồi đâu cũng đấy cả thôi:
Anh thì có số đào hoa
Còn em thì đào mỏ
Hai ta cùng đào
Chỉ khổ bác này mà vip ở PMU18 thì hai ta đào đường.
Các bác cứ yên tâm đường xe vẫn còn đấy: đường thì ghẻ lở xe thì ta đòi và tác giả thì " đào tẩu" ?

Hạng B1
6/2/06
74
83
18

Tôi nghĩ các bác không nên có cái nhìn phiến diện đối với salesperson như vậy. Ai cũng phải làm việc để phát triển bản thân và chăm lo cho gia đình.

Các bác ở đây chắc không hiếm là salesperson, chủ kinh doanh ... nên các bác chắc là biết cái vất vả và hạn phúc của người làm kinh doanh, bán hàng.

Có vài lời góp ý với các bác.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: Deltax

Hy vọng bác còn tiếp phần 2 .........
Tui sẽ kể tiếp cho bác nghe phần 2 nếu thằng bạn tui nó chịu kể tiếp phần 2 . Vui lòng chờ nhá . Thân chào.
To PMC : cám ơn lời động viên của pác . Nhưng có lẽ là bác bị YV ám ảnh quá nên mới ra nông nỗi thế . Chúc bác khỏe.
To OilTrader : Dạ thưa bác đây không phải là cái nhìn phiến diện mà là 1 phần sự thực của cuộc sống trần trụi , chúng ta dù muốn xã hội có đẹp cách mấy cũng không thể né tránh những mảng tối như vậy được . Đây lại là lời kể của 1 cá nhân chứ không hề có lời kết luận vơ đũa tất cả bác ạ. 1 bài phóng sự sẽ có sức sống nếu nó chịu khó len lách vào những chốn thâm cung bí sử , không phải ai cũng biết .Nếu 1 bài phóng sự được đăng lên mà toàn kể chuyện tốt, chuyện ai cũng biết thì sẽ không còn sức hấp dẫn. Lúc đó mọi người sẽ ồ lên : coi nó câu bài kìa ;)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Kỳ này mời các bác xem lại 1 trích đoạn trong phinh "Quai đô la", dịch ra tiếng Việt là "Mỹ kim trắng" đang trình chiếu vào 18g các chiều hàng ngày trên HTV .
Cảnh *** đang đứng chận đầu 1 chiếc camry đời 92-93 gì đó, 2 đối tượng (Đt) trong xe bước ra cau có :
-Sao anh dừng xe tôi
-Anh chị thông cảm, chúng tôi được lệnh dừng các xe camry để khám xét .
-Trời nắng thế này bắt tụi tui phơi nắng à, qua bên kia quán nước thoi .
-Xin lỗi anh chị chỉ có thể ngồi trong xẹ
2 đt miễn cưỡng bước vào xe, lúc này qua kính chiếu hậu đt nhìn thấy 1 chiếc Lanos trắng biển số 52X-5555 từ đàng sau trường tới, đt nam bung cửa xe chạy ra lên gối 1 phát vào bụng *** , do chưa ăn sáng nên *** gục ngay tại chổ, cả 2 đt bỏ chiếc camry chạy sang Lanos tháo chạy . Lúc này bên kia đường 1*** khác đang đứng bên moto liền gọi ngay vào bộ đàm :"Chúng nó bỏ chạy trên 1 camry (sic) trắng, truy đuổi theo"
Lúc này theo tình huống phim là chiếc lanos tháo chạy hết ga trên đường nhằm thoát khỏi sự truy đưổi của *** nhưng qua kính xe, người xem cứ thấy xe chạy quanh quẫn khu trước tòa đại sứ Mỹ và Center Plaza trên đường LDuẩn , lái xe như xiết vôlăng, căng mắt lạng lách nhưng lại thấy taxi Vinasun qua mặt ào ào . Ấy vậy mà *** đuổi theo cũng không kịp để cho chúng nó chạy thoát . Thóăt 1 cái đã thấy chúng ra tới Vtàu .
Bây giờ mới quay lại cảnh hiện trường chổ camry cũ có *** nằm chỏng gọng , 2 trinh sát tinh nhuệ bạn của Lý Hùng cũng vừa lái 1 con Mustang đời tám hóanh lao tới rồi lại vút đi theo hướng đt . Chả biết 2 trinh sát này có giác quan quá nhạy cảm hay xe của đt bị gắn chíp định vị mà trước nhiều ngã 3, ngã 4 không biết rẽ lối nào , rồi lại bị đàn bò cắt ngang đường nhưng cuối cùng 2 trinh sát vẫn dò theo đúng dấu vết của đt .
...Muốn biết hồi sau thế nào , mời các bạn đón xem các chiều hàng ngày trong tuần trên HTV ...
Mời các pác nhào vô bình lựng chơi:D:D:D

Hạng B1
16/8/04
73
1
8

:D :D :D xem Bác Adco mô tả lại mới thấy hay quá, chứ mỗi lần bật HTV nhìn thấy mấy chú tài tử xi nê Nam Bộ đóng phim này là em chuyển kênh liền.

Hạng D
14/6/05
1.590
4.088
113
Đồng Nai

Trích đoạn: adco

Kỳ này mời các bác xem lại 1 trích đoạn trong phinh "Quai đô la", dịch ra tiếng Việt là "Mỹ kim trắng" đang trình chiếu vào 18g các chiều hàng ngày trên HTV .
Cảnh *** đang đứng chận đầu 1 chiếc camry đời 92-93 gì đó, 2 đối tượng (Đt) trong xe bước ra cau có :
-Sao anh dừng xe tôi
-Anh chị thông cảm, chúng tôi được lệnh dừng các xe camry để khám xét .
-Trời nắng thế này bắt tụi tui phơi nắng à, qua bên kia quán nước thoi .
-Xin lỗi anh chị chỉ có thể ngồi trong xẹ
2 đt miễn cưỡng bước vào xe, lúc này qua kính chiếu hậu đt nhìn thấy 1 chiếc Lanos trắng biển số 52X-5555 từ đàng sau trường tới, đt nam bung cửa xe chạy ra lên gối 1 phát vào bụng *** , do chưa ăn sáng nên *** gục ngay tại chổ, cả 2 đt bỏ chiếc camry chạy sang Lanos tháo chạy . Lúc này bên kia đường 1*** khác đang đứng bên moto liền gọi ngay vào bộ đàm :"Chúng nó bỏ chạy trên 1 camry (sic) trắng, truy đuổi theo"
Lúc này theo tình huống phim là chiếc lanos tháo chạy hết ga trên đường nhằm thoát khỏi sự truy đưổi của *** nhưng qua kính xe, người xem cứ thấy xe chạy quanh quẫn khu trước tòa đại sứ Mỹ và Center Plaza trên đường LDuẩn , lái xe như xiết vôlăng, căng mắt lạng lách nhưng lại thấy taxi Vinasun qua mặt ào ào . Ấy vậy mà *** đuổi theo cũng không kịp để cho chúng nó chạy thoát . Thóăt 1 cái đã thấy chúng ra tới Vtàu .
Bây giờ mới quay lại cảnh hiện trường chổ camry cũ có *** nằm chỏng gọng , 2 trinh sát tinh nhuệ bạn của Lý Hùng cũng vừa lái 1 con Mustang đời tám hóanh lao tới rồi lại vút đi theo hướng đt . Chả biết 2 trinh sát này có giác quan quá nhạy cảm hay xe của đt bị gắn chíp định vị mà trước nhiều ngã 3, ngã 4 không biết rẽ lối nào , rồi lại bị đàn bò cắt ngang đường nhưng cuối cùng 2 trinh sát vẫn dò theo đúng dấu vết của đt .
...Muốn biết hồi sau thế nào , mời các bạn đón xem các chiều hàng ngày trong tuần trên HTV ...
Mời các pác nhào vô bình lựng chơi:D:D:D

Ai bẩu Pác xem.!!!!:D:D:D
Em nói thật chứ phim VN ( đặt biệt là nam bộ) em ứ xem. Xem xong nhiều khi kg hiểu gì hết hoặc tức vì thấy nhiều "đá" quá.
Em cũng muốn ủng hộ hàng nội lắm nhưng giờ thì khó quá!!!!!!!!!:D:D:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

@ adco
Bác khơi lại cái chán chường của riêng tôi ( có thể vài người nữa) khi xem Flim của VN, hay lắm chứ: Ngoài những thứ bác viết, E có biết: có những cô bác nông dân, nhưng ăn nói rất văn chương, lưu loát đến ngạc nhiên. Còn flim cổ trang: trời ạ thời nhà Trần, mà quan binh cưởi ngựa: giựt muốn đứt cả cương mà con ngựa lững thửng như lết: Trùng quang.........các liên hoan ĐA, hay ĐH điện ảnh luôn thành công, và cả những giải thưởng vàng, bạc được trao, sao được mọc: " ai mua flim tôi bán flim cho.....thế nào bán được ko? Thôi mang cất: tư liệu qúy cho con cháu mai sau làm flim kinh điển.

Hạng B1
16/8/04
73
1
8

Trích đoạn: phantan

@ adco
Bác khơi lại cái chán chường của riêng tôi ( có thể vài người nữa) khi xem Flim của VN, hay lắm chứ: Ngoài những thứ bác viết, E có biết: có những cô bác nông dân, nhưng ăn nói rất văn chương, lưu loát đến ngạc nhiên. Còn flim cổ trang: trời ạ thời nhà Trần, mà quan binh cưởi ngựa: giựt muốn đứt cả cương mà con ngựa lững thửng như lết: Trùng quang.........các liên hoan ĐA, hay ĐH điện ảnh luôn thành công, và cả những giải thưởng vàng, bạc được trao, sao được mọc: " ai mua flim tôi bán flim cho.....thế nào bán được ko? Thôi mang cất: tư liệu qúy cho con cháu mai sau làm flim kinh điển.

Thế mới là "đậm đà bản sắc dân tộc" đó Bác. :D :D Nhiều lúc thấy bực khi phim Tàu, phim Kim Chi tràn ngập màn ảnh, nhưng biết làm gì khi phim VN chỉ là như vậy :(