Hạng C
4/2/05
576
30
28
RE: B2 or B1?

Chính xác là B1 thới hạn 5 năm, B2 thời hạn 3 năm.
B1: Oto chở người đến 9 chỗ ngồi, oto tải dưới 3500kg, không kinh doanh vận tải
B2: Oto chở người đến 9 chỗ ngồi, oto tải, đầu kéo có 1 rơmoóc dưới 3500kg kinh doanh vận tải

======
PS. Các bác cứ tằng tằng tằng câu bài, em cũng tranh thủ làm 1 phát:D:D:D

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

@Bác gấu: Bác bắn khá vậy chắc bắn bia số 1 (tư thế nằm, bia cố định, 3 viên) được trên 28 điểm :D Em cũng có thời gian học sỹ quan dự bị 6 tháng nên cũng được bắn nhiều, còn ở ngoài thì chỉ có ở Củ Chi thôi. Mấy lần sang Sing được mấy ông bạn dẫn đi chơi trò simulator - quần áo rằn ri, súng AR-15 bắn đạn phẩm màu, địa hình trong rừng hoặc trong nhà cao tầng, mỗi bên 3-4 người...thích phết bác ạ :D
Tuy nhiên em là lớp sau, chưa qua chiến tranh nên mới vậy, chứ tuổi bác trải qua bom đạn rồi thì chắc chỉ thích cầm súng ngang (như trong ảnh) thôi nhỉ [8D]

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: super_fox

@Bác gấu: Bác bắn khá vậy chắc bắn bia số 1 (tư thế nằm, bia cố định, 3 viên) được trên 28 điểm :D

Gấu bắn bài 1 29 điểm đấy nhưng xài AK47 của du kích Củ chi bắn 6 viên không dính viên nào. Bọn nó xạo lém, chỉnh đầu ruồi tào lao để phỉnh mình. Xí hổ với bàn dân quá, đếc thèm chơi nữa :(:(.

Nói thế thôi, qua chiến tranh rồi ớn lém. Lâu lâu nằm mơ đi bộ đội lại ... buồn tê tái luôn, giật mình tỉnh dậy chưa hết sợ.

Qua chiến tranh mới thấm HOÀ BÌNH.

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

O'!!!!! Thế topic của em lại để các bác bàn bạc về súng ống hả... [:-][:-]:D
Cho em hỏi thêm một ngu ý nữa là: xe công hay xe tư nếu kinh doanh vận tải hành khách là phải dán tem xanh hả bác Gấu và bằng B1 mà lái xe không chính chủ mà có tem vàng là vẫn ok hả bác???
Trích đoạn: polar bear
Đơn giản là bằng B1 chỉ lái được các xe gắn tem kiểm định màu VÀNG
còn B2 thì lái được cả tem VÀNG tem XANH.
(tem vàng: xe không kinh doanh vận tải hành khách)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.134
113

Trích đoạn: BMWZ7
Xe công hay xe tư nếu kinh doanh vận tải hành khách là phải dán tem xanh hả bác Gấu

Đúng thế!

và bằng B1 mà lái xe không chính chủ mà có tem vàng là vẫn ok hả bác???

Cũng đúng luôn. :D

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Sorry các bác vì em thấy bác gấu là lính cựu nên ba hoa tí chút thôi [8D] Thôi hẹn bác gấu cuối tháng offline ở Huế nói chuyện súng đạn (không nói chuyện chiến tranh) vậy :D

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: BMWZ7
Xe công hay xe tư nếu kinh doanh vận tải hành khách là phải dán tem xanh hả bác Gấu

Đúng thế!

và bằng B1 mà lái xe không chính chủ mà có tem vàng là vẫn ok hả bác???

Cũng đúng luôn. :D

@ bác BMWZ7

Có bác Tuấn trả lời hộ em rùi nhé :D:D:D.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: polar bear

B1 học 3 tháng B2 học 6 tháng

B1 thi lý thuyết 26/30 câu đúng -> đậu
B2.....................28/30..........................
Thực hành thi giống nhau

Đấy là thời Gấu học, còn bây giờ có thay đổi giề không thì CHỊU :D:D
Bác gấu:
1/- Bây giờ thì B2 lý thuyết cũng chỉ 26/30 ->đậu!
2/- AK 47 29đ/30 viên -> rớt[:-][:-][:-] mới về làm bưu điện:D
3/- Bay mô hình đáp xuống bờ ruộng ->gãy làm đôi ->bằng gì cũng rớt[8D]bao giờ thi lại???????