Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Giải quyết.
1. Tống khứ người phát ngôn (lựa chọn lý do tống khứ thík hợp)
2. Đại diện uy tín hơn ra phát ngôn đính chính.
3. Thu hồi xe của a "dú tubi" (vì lý do....nhân văn balabala....tự nghĩ!)
4. Đổi cho "dú tubi" lại con xe new cùng model (vì lý do balabala... tự nghĩ đi !)
Chiện ngừ ta mà nhức đầu quớ
mình nghĩ đổi xe sẽ tạo tiền lệ
nhưng đáng lẽ chỉ cần thiện chí
1.fix lại trầy cửa,cách âm ,vết dầu mỡ,trầy kinh mặt trước,làm sao mà xe như mới mua
2.tặng lại voucher và có biên bản làm việc lý do ,cách xử lý tại sao có ng gọi mua voucher mà thằng đó nó ko xài dc

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Thằng gogo này lúc nói về cái voucher là hiểu trình nó đến đâu rồi. Vào xem toàn clip xàm
Mình đi merc bi đọng nước đèn pha, hư nút lên xuống kính (xe mới mua nhé) vào hãng thì họ nói cái đó là hấp hơi nước, bình thường. Còn nút lên xuống hư là phải thay, hết 8 chai.
Còn thắng xe kêu kịch kịch thì cứ hỏi các bác đi merc nhé, xem có kêu không. Rồi lỗi sạc không dây, lỗi màn hình...thì đầy nhưng chả ai quan tâm.
Vấn đề cách cư xử của người dùng với các hư hỏng đó thôi, giống như người khác có sai mà mình nhục mạ hay đánh họ thì lỗi lại thuộc về mình
Vài dòng

Hạng B2
21/12/16
107
165
43
49
Qua vụ này mình xác định luôn, không bao giờ dính đến xe VF cho lành.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/11/15
10
14
3
Tôi không hiểu sâu lắm về truyền thông và kinh doanh.
Nhung sau khi xem view này trên Youtube thấy có vẻ hợp lý

Hạng F
29/10/16
11.573
22.150
113
Pháp
Bắt đầu ra nước ngoài rồi

Thêm nửa đây

Thôi rồi lượm ơi

Trên mạng nhiều vô số kể ....bằng tiếng nước ngoài các bác ạ

Không biết sau nầy khi mua xe VF ở nước ngoài, lở có sự cố gì mới mua, không biết em có bị police ở xứ sở tại mời uống cà fê, cho vài cuốn lịch và hằng ngay cân cơm ăn không nhỉ.

Chít rùi .... xe em chạy 56k phải thay thắng, thay nhớt, thay lọc , tính kiện nhà sản xuất không chịu nói mình sẽ có những tiêu hao sau nầy....., nhưng thôi sợ CA bắt. đành ngậm bồ hòn ... bỏ tiền đi bảo dường vậy :) :) :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.573
22.150
113
Pháp
Ý kiến riêng ----

Xe lỗi là xe nào cũng có, không nhiều thì ít, có điều là vụ nầy em cãm nghĩ là

1 - đây là tài sản của chủ xe, ngay cả người chủ xe muốn đập phá nó cũng chặng sao, vì là của họ. (thí dụ lủi xe bể đầu, đụng cột đèn) thậm chí lấy búa đập nát
2 - livestream xe có vấn đề gì là rất bình thường, vào yt, vào trang nước ngoài, 4rum rất nhiều tay bình luận, đánh giá. Do đó làm cơ sở cho người tiêu dùng chọn lựa dể dàng hơn
3 - Anh chủ xe nầy không vi phạm pháp luật, không hình sự, không chống đối nhà nước, trử vũ khí, không chơi má tuý, thuốc lắc, không đụng gái dưới vị thành niên, không vi phạm quyền lợi, phỉ báng (chưởi) người khác thì làm sao mà tố cáo ? mà lại là CA nửa chứ
4 - Còn chứng khoán nước ngoài thì thôi đi, có thể có nhưng chẵng ai dám mua xe mà ...bị cãnh sát mời đâu.
5 - Một doanh nghiệp mới vươn ra biển lớn là mình mừng rồi và người VN cũng vui lây , đối xữ với khách hàng như thế thì còn thể thống gì nửa.
6 - Nhờ lỗi mà mình biết sửa đổi, nâng cao kỹ thuật hơn nửa chứ .... kiểu đồ mình là đứng nhất, không thể hư được, ai chống lại là nhờ CA xữ hay sao ?
7 - CA bây giờ làm cho cả VF để xữ lý ...vì họ đánh giá sản phẩm VF có vấn đề hay sao ?

Cách giải quyết là thay cảm biến, check ECU, thay những gì cần thay. Tệ lắm là đổi xe có vài chục ngàn €, Công ty Vin giá trị là cả tỉ mà. Làm ăn muốn vươn ra nước ngoài đòi đánh đông dẹp bắc , đòi qua Mỹ, xâm nhập châu âu .... mà hành xữ kiểu đó với khách hàng là hoàn toàn không thể chấp nhận.

Vừa check xong .. mới có 1 ngày
Nhiều quá các bác à
.........................................
Chưa ra xe mà đã ....vươn ra thế giới vì vụ scandale nầy là xong hàng ... em chắc luôn. Đó là ý nghĩ của em ... Lúc trước em còn nghĩ nếu VF đem ra nước ngoài cò điều kiện bảo dưởng chắc em cũng thử 1 em. Nhưng bây giờ đành phải ...đi lại xe ...Đức thôi các bác ạ.

Em chấp nhận các bác chém em, vì khi cà khịa thì mình phải biết hậu quả là ... có thể nghe ủa lộn là ....đọc chưởi .... ạ :) :) :) :)

"vinfast tố cáo khách hàng" em tìm ra cả tiếng việt nửa các bác à

Vậy là đăng bình luận về xe là phạm tội hình sự nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Vụ kiện cáo này sẽ có 3 kết quả:
1. VF thắng: không ai mua xe hay sản phẩm của Vin vì sợ bị kiện
2. VF thua: không ai mau xe hay sản phẩm của Vin vì không dám nhận sai mà còn chống chế
3. Thương lượng huề: có thể phương án này là ít ảnh hưởng tới Vin nhất. Nếu làm khéo thậm chí có thể biến nguy thành cơ.

1 tình huống nữa có thể xảy ra là chủ GogoTV bị "thế lực ngầm" nào đó đe dọa, nguy hại tới sức khỏe, tính mạng thì đây là giải pháp tồi tệ hơn đối với VF vì cả nước thậm chí thế giới đang theo chăm chú vụ này. 1 vấn đề nào đó xảy ra với chủ GogoTV thì mọi ngón tay đều trỏ tới VF.

Hạng F
29/10/16
11.573
22.150
113
Pháp
Cả thế giới biết rồi, đố VF có một chiếc xe ở ngoài dải đất hình chữ S . Em thú thật em ở "Tây ninh" mà chẵng thèm đụng xe sản xuất từ "Pháp đình". Chỉ khoái xe "Đức nông" ..."Đức bình" gì gì đó là hiểu rồi ... Đừng để bài viết của em lọt qua VF, mấy anh police ở "Tây ninh" mắc công đổ thừa em nói xấu xe "Pháp đình", sẽ nhốt em vài cuốn lịch Gestapo chết rùi, đở , nếu là em ...thêm ... tội hình sự nha .... đang đợi phòng nhì Pháp điều tra vì chống và đưa ra sai trái xe "Pháp đình" ... nói chung là em sợ quá đi .... Thân các bác OS .

• Like
Reactions: Golddad
Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Thằng gogo này lúc nói về cái voucher là hiểu trình nó đến đâu rồi. Vào xem toàn clip xàm
Mình đi merc bi đọng nước đèn pha, hư nút lên xuống kính (xe mới mua nhé) vào hãng thì họ nói cái đó là hấp hơi nước, bình thường. Còn nút lên xuống hư là phải thay, hết 8 chai.
Còn thắng xe kêu kịch kịch thì cứ hỏi các bác đi merc nhé, xem có kêu không. Rồi lỗi sạc không dây, lỗi màn hình...thì đầy nhưng chả ai quan tâm.
Vấn đề cách cư xử của người dùng với các hư hỏng đó thôi, giống như người khác có sai mà mình nhục mạ hay đánh họ thì lỗi lại thuộc về mình
Vài dòng
May bác nói về con Merc, chứ nói về con luxe như vậy là bị tố cáo rùi

• Haha
Reactions: Hungthan05