Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.643
113
35
Nhà khách tỉnh Trà Vinh khuôn viên rộng, yên tĩnh. Nhưng cái bồn tắm họ cải tạo lại đôn cao hơn bình thường quá nhiều, không quen té sấp mặt. Hôm rồi đi về quê với bà cụ, nhận phòng xong hết, tới lúc tắm mới phát hiện ra, hoảng hồn chạy qua phòng bà bấm chuông xem thế nào, bấm mãi không được cũng lo, lát bà ra lầm bầm cái bồn tắm cao quá làm tao phải bò ra, kkkk.
E cũng vậy nè, đầu gối bị dây chằng đâu dơ chân cao được, cũng phải bò ra :))

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Tui năm xưa được múi mít Trà Zinh lâu lâu ship cho trái để tu lạnh, dầm đá bỏ sữa nutifood thêm chút hạt ngũ cốc trộn lên ăn đã lắm.
Sau đó cháu XKLD qua nước Nhật xa xôi nên từ đó tui ngậm mồm luôn .
mà 6 năm trước , dừa sáp đúng bài đã 300 -350k zồi nha anh .
170k thì chắc là cháu kia nó cho anh ăn dừa chi đó
Hồi năm 2006, Em có xuống Cầu Kè, Trà Vinh vô trong vườn dừa sáp mua thì giá đã là 120k/trái rồi. Nên giờ mà 170k/trái thì ăn hok ngon là hợp lý roài. kaka.
Em có hỏi chủ vườn thì được biết dừa sáp chủ yếu chỉ có tại Cầu Kè thôi, và chỉ có trong 1 số vườn, trong vườn thì chỉ có 1 số cây có trái, và đặc biệt, trong 1 buồng dừa thì có được vài trái. Khi cắt buồng xuống, họ gõ gõ coi trái nào là dừa sáp thì để bán riêng. Vì cái sự hiếm đó mà giá nó mức các Bác ah.
Cầu Kè ngoài dừa sáp còn có chuối tá quạ, nó bự chà bá lửa luôn!

Hạng C
3/12/19
723
2.026
93
Đồng nai
Năm ngoái 2 vk ck e cũng làm chuyến 3 ngày 2 đêm miền Tây mà do không biết địa điểm nên toàn hỏi người dân : ăn đâu , chơi đâu .. và câu trả lời là không biết :( Lần tới sẽ thử trải nghiệm những điểm bác thớt liệt kê , gì chứ thấy lên món là ưng bụng rồi đó :D

• Haha
Reactions: Thảo Điền 68
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.643
113
35
Năm ngoái 2 vk ck e cũng làm chuyến 3 ngày 2 đêm miền Tây mà do không biết địa điểm nên toàn hỏi người dân : ăn đâu , chơi đâu .. và câu trả lời là không biết :( Lần tới sẽ thử trải nghiệm những điểm bác thớt liệt kê , gì chứ thấy lên món là ưng bụng rồi đó :D
Thớt này còn nhiều món ngon hơn nữa nè bác:

• Love
Reactions: namtran85
Hạng C
3/12/19
723
2.026
93
Đồng nai
Thớt này còn nhiều món ngon hơn nữa nè bác:
đã đọc hết từ đầu tới cúi, bao nhiêu là tư lịu cho chuyến đi tiếp theo. Thank Bác :D

• Haha
Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Mình có theo dõi 2 bài viết của bạn. Cho mình hỏi với kinh nghiệm thực tế của bạn thì nên cho gia đình đi đâu nhất trong những chỗ bạn đi? Mình không định cho vc đi nhiều. Chỉ chọn 1 chỗ thôi. Đi không nổi như bạn. :D
Xin cám ơn bạn.

• Like
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.643
113
35
Mình có theo dõi 2 bài viết của bạn. Cho mình hỏi với kinh nghiệm thực tế của bạn thì nên cho gia đình đi đâu nhất trong những chỗ bạn đi? Mình không định cho vc đi nhiều. Chỉ chọn 1 chỗ thôi. Đi không nổi như bạn. :D
Xin cám ơn bạn.
Đi kiểu em lang thang trải nghiệm cảnh tự nhiên và khám phá ẩm thực địa phương.
Nếu anh muốn kiểu nghỉ dưỡng thoải mái, tiện nghi, nhẹ nhàng thì em nghĩ miền Tây chỉ có Phú Quốc là ok nhen. Tết này em cũng đi Kiên Giang mấy ngày....

• Like
Reactions: nmduc073
Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Đi kiểu em lang thang trải nghiệm cảnh tự nhiên và khám phá ẩm thực địa phương.
Nếu anh muốn kiểu nghỉ dưỡng thoải mái, tiện nghi, nhẹ nhàng thì em nghĩ miền Tây chỉ có Phú Quốc là ok nhen. Tết này em cũng đi Kiên Giang mấy ngày....
Mình không định đi PQ. Xa quá. Mình chỉ định đi trong mấy chỗ bạn đã đi trong 2 bài viết. Ý mình là chọn 1 nơi trong những chỗ bạn đi và trải nghiệm 1 2 ngày rồi về.

• Like
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.643
113
35
Mình không định đi PQ. Xa quá. Mình chỉ định đi trong mấy chỗ bạn đã đi trong 2 bài viết. Ý mình là chọn 1 nơi trong những chỗ bạn đi và trải nghiệm 1 2 ngày rồi về.
1-2 ngày vậy đi Bến Tre đi anh. Ở và tour trải nghiệm như dân địa phương ..
Ba ơi mình đi đâu thế? 4N3Đ Đồng Tháp, Vĩnh Long, Trà Vinh, Bến Tre .. những đặc sản miền Tây ngon

• Like
Reactions: nmduc073