Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Bác chủ hỏi thẳng Anh CA GT lập biên Bản vụ này bao nhiêu tiền Nhờ Anh giúp đở . Dù Minh đúng cũng phải tốn tiền Cứ nghĩ là của đi thay người cho nhẹ đầu . Xe mình đúng thì tốn ít tiền trà nước cho các Anh làm biên bản đễ Bảo hiểm đềncho mình .Xe Bác chủ không sử dụng thường thì cứ từ từ .. Xe tải phải năn nĩ Bác thôi . Không có cửa lấy xe về khi chua có biên bản thoà thuận đâu . Khi nhờ các Anh giúp Các Anh sẽ tư vấn cho Bác lổi thuộc về ai tuỳ theo Bảo hiểm Bác mua

• Like
Reactions: Phuongthinh
Tập Lái
26/9/17
17
17
3
45
Gia lai
bác chủ cập nhật tình hình để anh em oser tư zấn típ nhé.
Bác chủ cũng đừng thỏa thuận với chủ xe tải mà đem phần thiệt về mình nhé, sau này cảm sẽ cảm thấy ấm ức à
Hôm nay công an cho 2 bên thỏa thuận,xe tải kêu đưa về hảng trên Đà lạt sửa cho bảo hiểm đền.nhưng em yêu cầu bên xe tải kêu bảo hiểm bên lâm đồng xuống định giá và ký thỏa thuận 3 bên em mới đưa xe đi.hoặc kêu hảng xuống định giá sửa hết bao nhiêu em chiệu 35%họ chiệu 65% nhưng họ vẩn không chiệu điều kiện nào cả.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Hôm nay công an cho 2 bên thỏa thuận,xe tải kêu đưa về hảng trên Đà lạt sửa cho bảo hiểm đền.nhưng em yêu cầu bên xe tải kêu bảo hiểm bên lâm đồng xuống định giá và ký thỏa thuận 3 bên em mới đưa xe đi.hoặc kêu hảng xuống định giá sửa hết bao nhiêu em chiệu 35%họ chiệu 65% nhưng họ vẩn không chiệu điều kiện nào cả.
sao lại 35, cho họ đền hết đi. Đã gây thiệt hại cho người khác mà giờ còn láo, chắc nó nghĩ có bh bên nó lo nên nó chả chịu chứ gì. Bác ráng thi với nó tí nữa đi, đàng nào xe cũng về đồn rồi

Tập Lái
26/9/17
17
17
3
45
Gia lai
sao lại 35, cho họ đền hết đi. Đã gây thiệt hại cho người khác mà giờ còn láo, chắc nó nghĩ có bh bên nó lo nên nó chả chịu chứ gì. Bác ráng thi với nó tí nữa đi, đàng nào xe cũng về đồn rồi
Em cũng thấy tội bác tài xế xe tải,cũng muốn giải quyết cho xong.chứ xe cộ ra đường xuôi ruổi điều đó không ai muốn,nhưng em thì thấy bác xe tải chơi cũng lầy ghê... nản thiệt gần cuối năm rồi.

Hạng F
16/7/15
6.299
25.213
113
bên tải lỗi thì mắc mớ gì anh chủ phải chịu 35%;
anh cứ hỏi thẳng giao thông lỗi thuộc về ai; anh kêu bh bên anh giám định, vô luôn hãng xe (anh được quyền chọn luôn); bên kia ăn đủ nhé;

p/s:
- nếu xe anh mua trước năm 2017, bh trách nhiệm dân sự (của xe tải) không đền 100%, đảm bảo bên xe tải thế nào cũng móc túi từ 15-30% bù vô (luật bảo hiểm khấu hao xe)
- anh phải tội vợ/con anh trước; 35% thì anh mua được biết bao nhiêu thứ cho vợ/con :)
- ra đường nhiều anh tải chạy chán lắm, kiểu bất chấp, lúc xảy ra chuyện lại khóc...

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Em cũng thấy tội bác tài xế xe tải,cũng muốn giải quyết cho xong.chứ xe cộ ra đường xuôi ruổi điều đó không ai muốn,nhưng em thì thấy bác xe tải chơi cũng lầy ghê... nản thiệt gần cuối năm rồi.
Chỉ tội nhưng người biết điều thôi bác.
Nó đã lầy thì bác bắt nó trả 100% cho nó nhớ đời để lần sau chạy cẩn thận hơn !