Tập Lái
26/9/17
17
17
3
45
Gia lai
Tối qua thằng em ở nhà mượn xe đi về quê phan rang,khi đổ đèo gió bị xe tải lấn đường tạc đầu hiện tại cái đầu vợ 2 nhà em bay bửng,bể đèn và móp luôn cửa bên tài.khi công an tới đầu tiên nhìn hiện trường họ nói xe tải sai hoàn toàn và cho hai bên thỏa thuận.nhưng xe tải không đồng ý,hiện tại 2 xe đả về đồn và hiện trường đả làm xong.cảm nhận của em thì thấy chủ xe tải họ thấy xe em biển số tỉnh xa họ cố tình cù nhầy hay sao á,em tính xuống mua tấm bạc tủ xe lại để đó rồi về khi nào công an kêu xuống thì đi em cũng chơi cái bài cù nhầy lại vì xe em cũng ít đi đâu nên cũng ko cần thiết lấy ra.hoặc em có thể ủy quyền lại cho a/e trong nhà dưới đó được không vì a/e nhà em ở Đức trọng cũng có đơn dương cũng có và phan rang cũng có.
thanks

Hạng B2
1/12/16
114
119
43
43
Theo luật mà làm bác. Xác định rỏ đúng sai không quá 1 tuần trả xe. Bên kia ỷ vào bh và nghĩ mình sợ giam xe nên làm vậy thôi

• Like
Reactions: Phuongthinh
Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Xe tải không đồng ý, vậy hỏi nó, ý muốn gì ? Nói không đồng ý vậy ông muốn gì cứ nói để tui biết tui tính...

Nếu xe bác có BH thì báo BH để BH lưu hồ sơ, làm thủ tục trước, sau này khi lấy xe ra thì đỡ bớt công đoạn đó.

Nhà xa thì thương lượng qua DT, việc gì cần đến nơi thì mới phải đến, Uỷ quyền không hiệu quả lắm, thoả thuận qua DT, đến nơi là chốt phương án đền bù thỏa thuận thôi nên không phải đi lại nhiều lần.

PR dân tộc nhiều, Chàm Chăm, Thượng, nó nói theo kiểu Xe tui chạy mạnh, chở 4 còn dư chỗ thì không lý gì ông không cho tui chở 3 thì mệt.

Hoặc như con mụ 2 bánh tông xe người khác xong nói "va chạm là bình thường, tui sửa xe anh rồi ai sửa xe tui" thì cũng mệt.

Nhanh nhất là tìm đến nhà ông Trưởng thôn hay C.A xã, nhét 1T là ổng sẽ tìm cách giúp nhanh...

Tập Lái
26/9/17
17
17
3
45
Gia lai
xe không cần đi nhiều + anh đúng => cứ để mọi việc theo trình tự, coi thằng nào nóng ruột trước thì biết;
Theo luật thì 1 tuần công an phải sử lý hả bác,em chỉ sợ thằng xe tải nó đút tiền vô lấy xe ra để mình xe em lại thì khổ

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Theo luật thì 1 tuần công an phải sử lý hả bác,em chỉ sợ thằng xe tải nó đút tiền vô lấy xe ra để mình xe em lại thì khổ
Bác đừng nghe người ta nói, bao nhiêu tiền đút cho đủ để lấy xe ra khi chưa có chữ ký của bên liên quan? Tải mà kinh doanh nó sẽ sốt ruột trước bác!

Hạng F
16/7/15
6.295
25.155
113
Bác đừng nghe người ta nói, bao nhiêu tiền đút cho đủ để lấy xe ra khi chưa có chữ ký của bên liên quan? Tải mà kinh doanh nó sẽ sốt ruột trước bác!
NẾU 2 bên thỏa thuận miệng được (điều này không có trong ca này) thì cũng có thể lấy được xe ra... NHƯNG SAI QUI TRÌNH, bị kiện/thanh tra ngành là thấy pà liền.