Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Đoạn từ cầu Thị Nghè về cầu ĐBP, lại cấm đi vào, chả lẽ phải vòng hàng xanh vào lại hả các bác?

à đó là Trường Sa gầm cầu ĐBP wựn Bình Thạnh
chỉ có 2 cách thoai
1/- Vòng ra Hàng Xanh quay lại như vại
2/- Vòng ra cầu Thị Nghè, xuống hết cầu ôm Hoàng Sa, kím cách lên Cầu Bông - xuống hết Cầu Bông lại kím cách ra lại Trường Sa
là mềng chại 2 bánh sang số nên dễ chui
chứ 4 bánh thì wãi chè đậu

Hạng D
18/4/15
1.388
10.768
113
Còn đỡ hơn Tăng Phú lúc làm có lô cốt! Ý Lý Chánh là cho lưu thông liên tục mặc dù lòng vòng! Qua đường ray như cũ!
A chủ đi mà ko quan sát biển báo mà chửi!? Còn bọn 2b thì xxx đang thả cá rồi vợt ấy mà, hên xui kệ mẹ nó!
Cái qq là ai thì tự hiểu!

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Lâu lâu đi lại đường bờ kè thì anh Chánh ảnh đổi hướng lưu thông mấy cây cầu hết trơn, mần ăn sống nhăn, lưu thông hỗn loạn và rối rắm.
Quy hoạch tầm nhìn như mứt, xây mấy cây cầu thấp tè đâm vuông góc vào 2 bên Hoàng Sa-Trường Sa. Để rồi bây giờ ùn ứ mấy ngã rẽ lên xuống đầu cầu.
Sao mấy ảnh không nghĩ rằng càng kéo dài thời gian xe lưu thông trên đường thì mật độ xe càng lúc càng đông. Thay vì nhanh chóng giải thoát xe, giảm áp lực cho đường. Mà đặc biệt chỉ kẹt khoảng vài tiếng giờ cao điểm, anh Chánh lại đổi chiều 24/24,thành ra cả ban đêm méo có ai mà cũng phải đánh xe vòng vèo qua lại.
Chưa kể mấy anh lớ ngớ không nhìn bảng đi theo thói quen di vào rồi phải loay hoay thoái lui kẹt càng thêm kẹt.
Anh ko đi thường xuyên nên chửi. Mềnh đi thường trước và sau đổi. Mềnh thấy okia vì giao cắt dòng xe đâm ngang và dọc giảm.

Hạng D
18/4/15
1.388
10.768
113
Mình thấy chuyển hướng có vẻ hợp lý hơn thật. Vì nếu đi đúng thì giảm kẹt xe hẳn. Chỉ phát sinh là đi đến nơi cần đến sẽ đánh thêm 1 đoạn. Hiện h chỉ có mấy ba má phi lộn xộn làm kẹt thêm. Ko phải họ ko biết mà họ cố tình ko thay đổi. Cứ ko có CSGT đứng là họ lại đi ngược chiều nhằm tiết kiệm ít thời gian bản thân nhưng ăn gian sự an tioàn của người khác :mad:
Đúng rồi, lúc trc 17h chiều xe đi hướng TB đc ko!?
Mình thấy thay đổi trên PVĐ cũng hay, cầu tiến! Bọn ngu lì vẫn phi thẳng khi đèn rẽ trái xanh, cả oto, nhiều thằng ngu thiệt, tốn tiền ăn học, thua thằng thất học mà cầu thị!
Đúng auto chửi là giỏi!

Hạng D
1/7/16
1.010
4.870
113
a này chắc ko nghe VOV giao thông
bác Chánh đổi theo nguyện vọng vài người phản ánh trên VOV giao thông đó, anh đi tìm họ mà chửi :)

• Like
Reactions: ngoctieutu
để em hiền
1/4/05
3.801
93.527
113
Anh ko đi thường xuyên nên chửi. Mềnh đi thường trước và sau đổi. Mềnh thấy okia vì giao cắt dòng xe đâm ngang và dọc giảm.
Hôm qua em quẹo từ phở 17 ra Phạm Văn Hai và em không có băng qua được phía chợ ở bên kia bờ kinh về nhà như mọi khi đc anh ơi.

Hạng D
1/6/11
4.532
8.657
113
13
hài nhất là 2 cầu chổ đường Đ V Ngữ đâm ra,muốn qua kia bờ kè nếu chạy đúng chiều thì phải quẹo phải chạy hết bờ kè về cầu số 1 băng qua kênh vì cái cầu để băng qua ngay ngã 3 ĐVN-Tr Sa nó nằm bên trái,muốn qua kênh phải quẹo ngược chiều 3m :)

• Like
Reactions: machchua