Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.848
113
38
Cà Mau
"Thực hiện hành vi đo tốc độ lén lút"
Theo em kiện thì cũng được nhưng thêm vào lý do này thì thừa quá. Bác này đã vi phạm mà lại không dám nhận lỗi. Không hay lắm.

Hạng C
9/8/07
506
4
18
41
Bác này chắc định chơi trò "ăn vạ" đây mà (tiếc là hổng được).

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
KiaSportage nói:
ANDY1606 nói:
mặc dù em không ua xxx nhưng em thấy bác đơn là đúng,vì ghi sai năm sinh và lập bb sau 7p không có liên quan gì đến chuyện bác ấy chạy wa tốc độ 65/50 cả.và chuyện bác ấy đã ký bb mà không ghi ý kiến thì chẳng khác nào là bác ấy đồng ý.Còn việc làm chứng thì máy bắn tốc độ là bằng chứng.Còn chuyện khi bắn tốc độ không công khai thì đã được lảnh đạo xxx nói trước tòa và cũng được tòa cho là đúng luật,khi bắng tốc độ không cần công khai và co quyền mặc thường phục.
Bác í kiện là có lý đấy ạ. Vì theo em thì sai năm sinh tức là người trong BB ko phải là bác í đâu mà là 1 người khác
Ví dụ Ng Văn A sinh năm 1982 khác hoàn toàn Ng Văn A sinh năm 1928 chứ ạ. Đã là luật thì phải chính xác chứ ạ
nếu bác ấy biết là sai năm sinh,và không phải là mình sao ký BB nhận tội .Vậy người ta mang giấy nợ tới kêu bác ký vào là ký ah.

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
Chưa hết đâu bác ! Nếu nói về CA ĐN em có câu chuyện này:
Khi em đi xử lý bb ở Tân Phú - Định Quán về ( đi 2B). Tới đoạn rẻ phải Dầu Giây về SG.XX thổi em vào và làm việc theo đúng các trình tự. Tuy nhiên 2 chấm xuống dòng, gạch ngang đầu dòng.

- Tên hạ cấp nhái chữ ký của tên trên cấp ra quyết định xử lý -> em đã nhắc nhỡ.
- Khi xé biên lai phạt tại chổ : Cố tình đưa thiếu chí ít là 1 tờ mệnh giá thấp nhất. Sau đó, khi người trước đã được giải quyết, vội vàng đi hoặc không để ý thì sử lại tờ này để đưa tiếp cho người sau. Đấy là cái mánh của họ.

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
ANDY1606 nói:
KiaSportage nói:
ANDY1606 nói:
mặc dù em không ua xxx nhưng em thấy bác đơn là đúng,vì ghi sai năm sinh và lập bb sau 7p không có liên quan gì đến chuyện bác ấy chạy wa tốc độ 65/50 cả.và chuyện bác ấy đã ký bb mà không ghi ý kiến thì chẳng khác nào là bác ấy đồng ý.Còn việc làm chứng thì máy bắn tốc độ là bằng chứng.Còn chuyện khi bắn tốc độ không công khai thì đã được lảnh đạo xxx nói trước tòa và cũng được tòa cho là đúng luật,khi bắng tốc độ không cần công khai và co quyền mặc thường phục.
Bác í kiện là có lý đấy ạ. Vì theo em thì sai năm sinh tức là người trong BB ko phải là bác í đâu mà là 1 người khác
Ví dụ Ng Văn A sinh năm 1982 khác hoàn toàn Ng Văn A sinh năm 1928 chứ ạ. Đã là luật thì phải chính xác chứ ạ
nếu bác ấy biết là sai năm sinh,và không phải là mình sao ký BB nhận tội .Vậy người ta mang giấy nợ tới kêu bác ký vào là ký ah.
Bỡi vậy, khi 1 giấy tờ gì hay văn bản gì mang dính dáng PL. Đề nghị các bác đọc và hiểu ạ !

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
ANDY1606 nói:
KiaSportage nói:
ANDY1606 nói:
Cũng có lý đấy chứ.
-Trùng họ tên, sai năm sinh là chuyện thường
-Có khi pác này đọc bb, phát hiện sai nhưng cứ để đó rồi đi kiện. Biết đâu, xác suất ...qua được.
Có thời gian, money cứ thử. Thêm một trải nghiệm và thêm 1 dịp làm cho luật rõ ràng hơn

Hạng B2
6/3/11
179
2
16
Cái việc ghi sai các chi tiết trong BB rắc rối lắm các bác ạ. Có lần bà chị em lái 2B vi phạm, bị giữ bằng lái và cà vẹt xe, kèm biên bản. Lúc lên nộp phạt lấy lại giấy thì "Xe chị không phải là chiếc ghi trong biên bản!" Thì ra, ví dụ thay vì biển số 2586 thì BB ghi là 2568! Thế là phải tốn thêm ít lúa + nộp phạt mới lấy được giấy tờ về. Hic hic.

Hạng C
21/12/10
974
1
18
53
Em cũng đã có lần gặp rắc rối về thủ tục "hành là chính" rồi. Gặp từ khi mới chào đời đến nay đã hơn 40 năm mà chưa giải quyết được đấy các bác ạ. Nó như thế này: Họ Trầm ko hiểu vì sao thành họ Trần. Khi ông Nội làm di chúc các bác xxx cho là ko phải cháu ruột vì khác họ thế mới đau. Điều này chứng tò Trầm văn X... khác Trần văn X... đấy thôi.
Đã là thủ tục giấy tờ là tuyệt đối chính xác., nếu sai, sau này các bác đi công chứng thử xem.

Last edited by a moderator: