Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Đọc comment này của "Bác tài già Sub" làm e cứ liên tưởng đến vụ việc "Cô giáo Bọ cạp" của trung tâm anh ngữ Lê Na... Khi những thiếu sót, sai lầm của mình không được nhìn nhận, sửa chữa khắc phục một cách cầu thị mà được thay bằng những hành vi không chuẩn mực, thiếu kiềm chế... dùng sự giận dữ của sư tử, diều hâu, bọ cạp để lấn át, đe dọa, gây hấn nhằm che đậy sai phạm thì chỉ làm lỗ rõ bản chất của mình mà thôi. Nhân phẩm, đạo đức, giá trị con người không cân đong đo đếm được bằng tiền bạc, sức mạnh, địa vi...mà là cách hành xử với người xung quanh....
Với cách hành xử như thế này của Bác tài già thật đáng xấu hổ
Bt gặp subaru đã khó, tài xế su gặp su cò khó hơn, tx su bị quệt xót xe đến bỏ xe đi taxi mà vẫn gặp su, lại gặp đúng su bị quẹt như xe mình đồng thời chứng kiến một phần vụ va chạm, và nhất quyết bênh đúng bác tài su dù đã quay xe đi hướng khác, tài su k bao giờ lên os cho đén khi thấy một tài su khác bị ném đá quá thì lên chửi lại thay cho tài su kia bằng một còm dài nhất nhì 10 năm os tồn tại và còn dọa dẫm người đã ném đá vào một người dưng k quen biết chỉ vì bưc xúc hộ. Em chỉ có sao nói vậy, các bác kết cmn luận giùm em cái

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
:3dkhoc:từ 1 hiện tượng cũng hiểu được XH nó xuống cấp trầm trọng từ lâu rồi ! mọi người luôn muốn giành phần thắng về mình ! ra đường ai cũng vội vã, giành giựt từng mét đường ! vì đâu nên nỗi như vậy? càng nghĩ càng buồn !

Hạng B2
7/5/15
312
209
43
Em đọc bài viết của bác phisubaru sao thấy câu cú, ngữ văn kém quá. Vừa đọc vừa ngẫm mãi mới hiểu được ý. Đã vậy còn viết dài lê thê,haizzz... Đề nghị bác Phi lần sau có viết dài vậy thì mượn người chỉnh lại font chữ nha bác.

• Like
Reactions: nta139
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.745
113
Tôi không bao giờ tham gia forum vì không có thời gian, nhưng vài hôm trước có em nhân viên nói với tôi “ có bác nào đi xe Sub va chạm với xe khác giống xe anh bị va quẹt mấy ngày trước em lên đó coi thì thấy đồng mạng ôtosaigon vào chủi rủa, lên án và đe dọa quá trời nữa anh có biết không?” thì tôi chợt nhớ lại vụ va chạm xe Sub tôi chứng kiến mấy ngày trước. Rất may cho bác Sub là hôm đó tôi là người ngồi taxi đi sau xe bác Sub, tôi và người lái taxi đã thấy tòan bộ sự việc va quẹt, tôi nói thêm tại sao tôi phải đi taxi vì tôi cũng là người là người lái Sub và bị một xe hơi khác va quẹt trầy bằng bàn tay hôm đó tôi tôi xót xe lắm nhưng vì đường đông đang kẹt xe nên không thể mở cửa xuống làm việc với người quẹt xe mình , lộn xộn một lúc thì xe kia thoát ra khỏi chỗ kẹt và chạy mất nên bỏ qua , rất đau nhưng chưa đem xe đi làm lại được đành phải đi taxi. Hôm đó tôi ngồi taxi đi sau xe Sub đến ngã 4 DTH – NDC thì thấy chiếc xe trắng ở lane bên trái đột nhiên đánh lái qua phải, tôi và bác tài taxi cùng la lên “ chết Subaru” thì đã thấy đuôi xe trắng quẹt vào hong gần đầu xe phải của xe Sub, sau đó bác tài Sub đó vọt lên lên trên đầu xe đã quẹt mình, tôi cứ tưởng bác tài xe Sub sẽ chận xe kia lại để bắt đền vì khi bác tài xe Sub vượt lên thì tôi đã yêu cầu taxi quẹo phải vì thấy phía trước kẹt xe quá. Tôi thiết nghĩ va quẹt xe trên đường phố Sài gòn thì ngày nào chả có chẳng lẻ mỗi làn quẹt thì cứ lên mạng nói bậy nói bạ thì thời gian đâu mà làm ăn mà đi nhậu. Nhưng sau khi xem toàn bộ các clip do bác tài cho là mình bị đụng tung lên mạng và các cmnt tôi thấy có vài vấn đề rất nghiêm trọng:
1-tất cả các clip đều không thấy được lúc va quẹt nhưng tôi là người thấy rất rõ vì tôi đi phía sau, chủ thớt đã không nói đúng tình hình, tôi nói thêm là chủ thớt chạy rất sát lane bên phải còn bác tài Sub thì rất sát lane trái do vậy khi chủ thớt đánh lái qua phải là va quẹt ngay vào xe Sub, tôi cứ tưởng người bị bắt bồi thường là chủ thớt chứ ai dè lại là bác Sub. Theo tôi thi xe Sub bị quẹt như tôi thấy thì chắc trầy cũng không ít và chắc bác Sub tốn nhiều chi phí đây.
2-Nếu bác tài Sub làm lớn chuyện có thể thưa chủ thớt ra công an về tội “thông qua mạng công nghệ thông tin kích động và xúi giục người khác phỉ báng, lăng nhục và đe dọa nghiêm trọng đến tài sản và tính mạng người khác” vì tôi đọc có rất nhiều nhiều cmnt muốn truy tìm xe Sub đó để chọi đá, để đánh đấm.
3- Tôi nhắc cho các thành viên forum ôtosaigon biết nếu bác tài xe Subaru và xe của bác có xảy ra chuyện gì và công an vào cuộc thì chủ thớt và các thành viên có những cmnt mang tính phỉ báng đe dọa sẽ bị liên lụy không ít.
4-Khi công an đã vào cuộc thì chủ mạng ôtosaigon cũng liên lụy vì không kiểm chứng thông tin trước khi cho đăng.
5-Có rất nhiều cmnt phân biệt vùng miền đây cũng là vấn đề nghiêm trọng nếu có người thưa gửi thì cũng sẽ được xử lý đến nơi đến chốn.
Tôi chỉ là người dưng không quen biết ai trong 2 nhân vật chính kia nhưng tôi cảm thấy tức cho bác Sub vì vừa bị quẹt trầy xe, vừa bị vu oan, vừa bị phỉ báng đe dọa. tôi đã có biển số xe của SUB tôi sẽ tìm ra bác, nếu bác Sub kia muốn làm lớn chuyện thì tôi sẽ đứng ra làm chứng cho bác.
Tôi rất ghét những người không dám nói sự thật còn tung hỏa mù che dấu việc sai trái của mình vì toàn bộ clip không hề có cảnh va quẹt. Tôi thấy có nhiều thành viên cmnt mang tiếng ghen ăn tức ở với bác Sub hơn là ủng hộ chủ thớt chắc là vì bác Sub đang lái chiếc xe nhiều người mơ ước trong đó KHÔNG CÓ TÔI vì tôi đã có Sub rồi.
Là đàn ông thì phải ngay thẳng dám làm dám chịu như vậy mới dạy con cháu cho tốt được. Ở khu vực của tôi đang ở mọi người ghét nhất là những người ăn hiếp người già, phụ nữ và trẻ em, nếu ai dám làm chuyện này thì họ sẽ làm đến nơi đến chốn nhất quyết không bỏ qua. Làm người ai cũng có cha chú lớn tuổi trong nhà mà chưa biết rõ sự thật đã CMNT naày nọ là cũng chẳng ra gì????
Tôi cũng kể cho các thành viên ôtosaigon một câu chuyện mới xảy ra trong vài tháng truoc với nhân viên trong công ty tôi “ một em NV trong cty tôi đã có cmnt gì đó trên một diễn đàn, sau đó bị cảnh sát C50 gọi lên mấy ngày liền để điều tra cũng may là em đó chắc cũng không cmnt gì quá đán nên mới được tha”
Tôi biết có rất nhiều thành viên cho là tôi bênh vực bác Sub và hù mọi người, nếu ai muốn nghĩ như thế cũng cứ việc tiếp tục cmnt đi vì có chuyện xảy ra thì cũng chẳng liên quan đến tôi.
Đây là lần đầu tôi vào forum ôtosaigon và cũng là lần cuối vì tôi thấy một mạng có uy tín như vậy mà lại không kiểm chứng được những thông tin trước khi cho đăng.
mấy em nhân viên mà vào xem clip, trước mặt dạ dạ thưa thưa sếp đúng chứ đứng sau lưng nó chửi như con thú, già trâu còn háu đá, vô văn hóa, ôi cái thói láu cá, trước sau cũng sẽ ăn gạch đá :D :D

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
mấy em nhân viên mà vào xem clip, trước mặt dạ dạ thưa thưa sếp đúng chứ đứng sau lưng nó chửi như con thú, già trâu còn háu đá, vô văn hóa, ôi cái thói láu cá, trước sau cũng sẽ ăn gạch đá :D :D

Em nói rồi mà ! tụi lính nó sợ sếp nó thì có! chứ kinh' nể thì chưa chắc! kakaka!

Hạng B1
30/6/08
97
82
18
mấy bác già này có ngày hổ báo tạt đầu contner 12.0 thì có mà ...

Status
Không mở trả lời sau này.