Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
25/11/13
618
743
93
Đã lưu thông trên đường phố Sài Gòn thì đã xác định chạy cẩn thận kiểu gì cũng có va quẹt.

Em chạy xe gần 2 năm, bị ô tô quẹt 1 lần, xe máy va quẹt cũng khá nhiều nhưng toàn cho qua cho nhẹ đầu vì đa phần khi họ quẹt thì đều đưa tay ra dấu xin lỗi.

Nhưng trường hợp sáng nay thì không biết nói sao luôn. Vừa dừng đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Đình Chiều & Đinh Tiên Hoàng, khi đèn xanh em bắt đầu lăn bánh thì nghe ầm 1 phát, nhìn kiếng hậu thì thấy có chiếc Subaru đang liếm mông vợ 2 nghe cái rầm :(

Xem clip các bác sẽ thấy giữa ngã tư, chiếc Subaru nhấn ga lên đè đầu xe em phát nữa rồi đi thẳng. Lần đầu tiên va chạm kiểu này nên một giây sau em mới bình tĩnh lại... dí theo. Sau một hồi đèn còi, ra hiệu cho chiếc Subaru tấp vô để xử lý nhưng không có kết quả.

Đi thêm được khoảng chục mét thì bị kẹt xe, em bật đèn khẩn cấp xuống xe tiến tới em Subaru để hỏi chuyện.

Trong xe là 2 vợ chồng lớn tuổi. Bác trai già hung hăng xô cửa xuống hỏi "Mày muốn gì? Đang đi mày tạt ra làm tao quẹt giờ muốn gì?". Lúc đó rõ ràng em để thẳng lái, không hề lách ra ngoài.

Tranh luận vài câu thấy bác già toàn cãi cùn, đem sự hung dữ của mình ra để lấn át người khác.

Lúc đó trong đầu em thấp thoáng câu nói "Đánh hoặc bị đánh đâm hoặc bị đâm" trong phim Bụi Đời Chợ Lớn, thế là em quyết định... bỏ :D. Em làm căng, bác ấy cũng hung hăn lên, xảy ra ẩu đả là điều có thể xảy ra mà em không muốn, luôn cố gắng tránh né hơn chục năm nay.

Sau cú va chạm đó, đọng lại trong em là câu hỏi tại sao những người có tuổi lẽ ra họ sẽ có nhiều kinh nghiệm sống, có cách ứng xử hợp tình hơn là lại hùng hổ như bác già kia. Nếu sáng nay bác ấy va chạm với 1 thanh niên cứng thì không biết ra sao. Có lẽ thấy cứng bác ấy sẽ nhùn chăng?

Vài dòng chia sẻ với các bác đầu em nhẹ hơn, mời các bác xem clip vụ việc. Chúc các bác một ngày tốt lành, không gặp phải bác già lái Subaru mang biển kiểm soát 51F-107.68

Em update clip 3 phút trước khi xảy ra va chạm theo đề nghị của một số bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/11/13
618
743
93
Sao nghe giọng hỏi giống người bắc quá bác chủ thớt. Haizzz nói thiệt chứ 9/10 vụ ẩu đả là người Vịnh Bắc Bộ
Dạ dúng rồi, cả 2 vợ chồng là người miền Bắc, bác vợ ngồi trong níu tay bảo "thôi ông", bác già hất tay vợ ra quát "dm, để yên đi"

Ông già chạy kiểu đó gặp côn đồ thì xác cmn định là ôm đầu máo lun. Bỏ đi bác chủ.
Dạ em xác định bỏ, chỉ muốn chia sẻ ra để nhẹ đầu thôi :D

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Nhìn mặt đỏ rựng, bước xuống bước lên loạng choạng... dự là có men :)
Em không nghe mùi men, mới sáng chắc chưa nhậu đâu bác. Đi loạng choạng là do tuổi thôi bác :D

Xe bác chủ có sao không?
Chụp hình chổ bị hun up lên xem...
Nãy cho xe vô bãi em quên chụp, nói chung cũng tương đối, kéo 1 mảng từ cửa xuống vè sau, chưa qua lớp sơn :(

• Like
Reactions: thuytram_dep
Status
Không mở trả lời sau này.