Tập Lái
24/3/06
22
0
0
Đây là hiện trạng xe em sau khi đã đc 1 thằng khốn nó sửa . Em xin hỏi các bác cách nào tự làm đc . Xin cảm ơn các bác trước

Bác nào xem ko rõ xin cứ nói em sẽ chụp lại

Tập Lái
13/2/06
30
0
0
43
hanoi
RE: Bác nào biết làm về bodywork cho xin phép hỏi

THằng nào nó sửa cho bác vậy??? thé mà cũng đi lấy tiền của thiên hạ .Bác qua 91 Lĩnh Nam(gara Âu mỹ thì phải) để họ làm lại cho bác. :mad:

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Việc tự làm đồng không đơn giản đâu bác ui, riêng búa không cũng nhiều loại lắm đó !1 Bộ đồ thợ đồng nào đó của 1 gara bèo nhèo đi nữa cũng sẽ có nhiều món tuy xấu xí rỉ sét nhưng rất "lợi hại" khi thao tác, bác lấy đâu ra? Còn mỏ hàn gió đá, bình khí đá hay Ga.... Nếu bác không phải dân có chuyên môn thì việc thao tác là khá nguy hiểm.
Xe bác tốt nhất nên vào Gara mà làm, việc sửa Form và tút sơn chắc cũng ngốn mất mất trăm K nhưng đẹp và khoẻ người bác ạ !:D

Tập Lái
24/3/06
22
0
0

Cám ơn các bác nhưng khổ nổi em lại ở nc ngòai, đụng đến mấy chuyện này mệt người lắm, vào garage nó gào em gần 10t tiền mình, gặp ngay 1 thằng nó bảo nó làm đc, tưởng số mình may ko ngờ đen hơn mực . Em chán quá bán luôn con này nên tạm thời hỏi các bác ko đập lại đc thì mình sơn lại chút cho nó trùng màu đc ko ? Nghĩa là làm sao nhìn cho nó đỡ tởm, như thế này mà bán cho người ta thì lại phải tội .

Tập Lái
13/2/06
30
0
0
43
hanoi

Thế mới biết ở VN mình rẻ, chỗ của bác sửa chắc hết... 500K. Việc sơn này thì bác phải có mã màu thì mới sơn đúng được. không thì rất khó.vả lại còn bả, gò... nữa . nếu không có chuyên môn và dụng cụ thì hcác không là được.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Nếu thế thì khác, sao bác không nói sớm?:)
Cách... tạm bợ và gian dối nhất hay được dùng trong giới Taxi là : dán băng keo vào chỗ lởm khởm đó, lấy bình sơn xịt cùng màu xịt lên, nhớ choàng qua vùng chung quanh....![&:]
Kỹ hơn tí thì bác mua 1 bộ "carton" 2 thành phần về ( chết mất, em quên tên tiếng Anh rồi, hình như là Putter?[8|]) đọc cách sử dụng và trám vào chỗ hỏng, sau đó dùng giấy nhám nuớc 400-1200 bọc trong lõi để chà lấy lại mặt phẳng! Làm đi làm lại vài lần thấy tạm tạm thì sơn lên!
Nói chung là khá vất vả đó, tội thân bác wá ![:'(] Ai bảo ở Tây xe rẻ là sướng chứ nuôi con xe xem ra vất vả hơn ở Diệc Lam ta nhìu !:(

Tập Lái
24/3/06
22
0
0

Cảm động và cám ơn các bác nhiều lắm, bác gãi trúng chổ đau của em nên em tủi thân cho phép em đc tuôn trào ra luôn . Em đang ở UK, cái nc này nó khốn lắm các bác ạ , xăng nó quất cho 96.5p 1 lit, khoang gan 27~28 ngàn tiền mình, tiền bảo hiểm nó giã cho gần 1k, khỏang tầm ~30t tiền mình 1 năm, hên em khai mang là em co bằng của nó chứ nếu ko thì ..... road tax thì £125 1 năm, cỡ 3t7. Chưa kể muốn mua road tax thì phải có bảo hiểm, muốn mua bảo hiểm thì phải làm MOT . Tiền test MOT ko cũng hết £50 rồi thêm nó ác nó bùa mình hư này hư kia, lần nào làm MOT cung ko dưới £300. Sẵn đây cho em spam 1 tí, bác nào ở UK muốn mua xe thì hú em, tình trạng xe cộ như thế nào em xin để các bác tự đánh giá, có gì em bán bằng giá chiếc wave Thai VN mình thôi . Em vẫn cảm thấy tự hào khi vợ em nó cho em biết cảm giác chạy 240km/h nó như thế nào .

PS: Cám ơn bác Automatic lần nữa, em sẽ làm theo lời bác, xong em sẽ post hình lại cho bác đánh giá . Em xin lỗi trước chuyện em cứ qui ra tiền mình, đừng nghĩ em khoe khoang, em chi có ý muốn nhấn mạnh để các bác dễ hình dung nỗi đau của em . Xin cám ơn

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

bên du cây của bác thì mắc thôi rồi.cho các bác nghiện thuốc qua UK thì bảo đảm hết ngay.cứ mỗi ngày hai ba gói thì cả tháng nhịn đói mà hút:D:D

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Còn bên Đức, cây tăm là hàng xa xỉ phẩm đó bác. Hình như xỉa 1 cây tăm là 1 Euro. Bên "diệc lam" mình xỉa muốn lủng răng luôn mà cũng ko tới 1 Euro. :D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

thế con xe bác là xe gì ....nói ra anh em bít mà đánh giá chớ ..!!!.....bác trả bảo hiểm thế là vẫn rẻ hơn em đấy bác ạh ...nó quất em đến 4000 thằng đô la canada diên 1 năm, tương đương hơn 50 triệu ...., thân em chỉ là du học sinh , phải kịếm thêm để trả cho nó đấy ..., nhưng mà bác không claim bảo hiểm àh ...hay bác đụng người ta ???...không thì bảo hiểm nó sửa cho bác , không đẹp không lấy xe về !!!