Tập Lái
8/3/07
19
0
0
Xin chào tất cả ae

Tôi mới tham gia vào diễn đàn, thấy anh em tốn nhiều giấy mực cho con Cap này quá. Bản thân cũng đang nhăm nhe nghiên cứu cưới em nó, nhưng hôm rồi đi dạm ngõ em nó ở 123 Thái Hà thì thấy có một số thắc mắc mong có ae nào cưới em nó rồi giải đáp giúp với:

1. Phần vỏ xe ở giữa các cửa có vẻ rất mềm, ấn nhẹ cũng thấy lún vào, sau đó tôi bị ám ảnh nên cũng đi sờ thử lung tung thì thấy em Ỉn cứng hơn, em Jồ thì cứng ngắc luôn, tôi không có ý so sánh mấy em này với nhau mà chỉ nhận xét về cái áo các em ấy mặc thôi (em Jồ thuộc hàng vớ vỉn mà còn được thế). Không biết có phải là tất cả các em cap đều thế không?? Mà nếu không căng cứng vậy thì sau này chạy một thời gian rồi thì nó bùng nhùng, lọc xọc thì toi.
2. Vấn đề cách âm của em ấy thế nào?? Bác nào cưỡi rồi thì cho biết với, khi cưỡi em ý...... rên có to không vậy???? :D

Mong tin phản hồi của các bác

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0
RE: Bac nao chay Cap roi cho hoi voi???

Đường VN thì xe nào cũng bó tay thôi, đi trên 5 vạn mà đi đường huyện thì đố xe nào cách âm nổi... mà xe lắp ráp ở Vn thì vỏ mỏng là chắc rồi..Cho nên các bác ko nên lăn tăn cái chuyện ồn hay ko ồn...;)

Hạng C
5/2/07
781
4
0
46

bác edc2121 nói đúng đó:D ! với cường độ đào lấp đường "công nghệ cao" VN ta thì xe gì cũng ồn cả:D:D! Chống ồn hay nhất độ lại âm thanh " tiếng hát át tiếng ồn" thôi

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Ở VN ai cũng sợ bác cả đấy:
Ra đường sợ nhất công nông
Về nhà sợ nhất vợ (cả) không nói gì.
Còn vợ hai mà ra đường ko nói gì cũng sợ đấy chứ:D:D

Trích đoạn: cong_nong_dau_ngang

Xin chào tất cả ae

Tôi mới tham gia vào diễn đàn, thấy anh em tốn nhiều giấy mực cho con Cap này quá. Bản thân cũng đang nhăm nhe nghiên cứu cưới em nó, nhưng hôm rồi đi dạm ngõ em nó ở 123 Thái Hà thì thấy có một số thắc mắc mong có ae nào cưới em nó rồi giải đáp giúp với:

1. Phần vỏ xe ở giữa các cửa có vẻ rất mềm, ấn nhẹ cũng thấy lún vào, sau đó tôi bị ám ảnh nên cũng đi sờ thử lung tung thì thấy em Ỉn cứng hơn, em Jồ thì cứng ngắc luôn, tôi không có ý so sánh mấy em này với nhau mà chỉ nhận xét về cái áo các em ấy mặc thôi (em Jồ thuộc hàng vớ vỉn mà còn được thế). Không biết có phải là tất cả các em cap đều thế không?? Mà nếu không căng cứng vậy thì sau này chạy một thời gian rồi thì nó bùng nhùng, lọc xọc thì toi.
2. Vấn đề cách âm của em ấy thế nào?? Bác nào cưỡi rồi thì cho biết với, khi cưỡi em ý...... rên có to không vậy???? :D

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

Bác Công nông định mua Cáp mà vào chỗ gm DAEWOO này hỏi là không đúng chỗ roài. Hầu hết là các ngài iêu Cap với cả đang âu iếm Cap (kể cả trong mơ) trả lời bác thôi. Mấy ông biết chê Cáp chán, té hết chỗ khác roài.
+ Muốn biết ưu điểm Cap: Vào đây hỏi!
+ Muốn biết nhược điểm: Vào chỗ khác.
Hê hê hê... khách quan không?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/3/07
19
0
0

Có đắp chăn thì mới biết có Rận chứ.

Đang muồn tìm hiểu vài con Rận trên người em nó. Bác nào cưỡi rồi thì mới biết chứ.
Phải không nhỉ???

Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Trích đoạn: cong_nong_dau_ngang

Xin chào tất cả ae

Tôn xe nào cũng như nhau bác ạ, bác ấn được vào vì thanh gia cường giấu bên trong không nằm đúng chỗ bác ấn thôi. bác thử ấn chệch ra chỗ khác thì cũng cứng như Jo thôi.Bác thủ ấn chệch sang chỗ khác trong cánh cửa của Jo thí sẽ thấy cũng ấn được đấy.

Chồng hiền lấy phải vợ khôn ---như cái LÒ TÔN úp vào cái lò gach...hehhee..đùa tý Bác Mod đừng ban em đấy :D

Tập Lái
8/3/07
19
0
0

Cảm ơn bác t549665

Nhưng quả thật là em đã ấn các vị trí khác nhau trên người các em nó, nhưng đúng là chỉ có em Cap là quá nhạy cảm thôi, các em kia người cứ trơ trơ ra như gỗ đá. Mà cưới về làm vợ phải thì phải lì như thế mới tốt, chứ không cứ động cái thằng nào nó chạm nhẹ vào người cái lại lăn quay cu đơ ra Dzường thì toi.

Kính thư

Hạng B2
2/2/05
199
0
0

Bác T54 đang chạy Grandis thấy cách âm của Captiva có so được với Grandis không vậy ? Còn âm thanh thì sao ?

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Em không chạy Cap nhưng vừa tést xe thằng bạn và kết quả tương đối khách quan xin được báo cáo như sau:

1) Hình thức đẹp và sành điệu, khung gầm dàn nhún ngon và cứng cáp, chạy mâm 17 lốp béo cho nên chắc, đầm nhưng hơi ồn vì lốp bẹo
2) Nội thất đẹp (LT) tầm quan sát rộng và ghế ngồi thoải mái ở hàng 1 hàng 2 thì giống như dòng 7 chỗ khác --- mặt ghế ngắn hơn sedan cho nên ngồi không phê như Mag hoặc Cam còn hàng 3 thì chật vì thiết kế cho Kid. Điều này là hợp lý vì chiều dài cơ sở của Cap không lớn nhưng lại đảm bảo tính cơ đông. màn hình hiển thị đa thông tin rất bổ ích và sắc nét tuy màu sắc không mod lắm
3) tay lái cực nhẹ - kiểu xe kim chị cho nên tiện lợi khi đi trong thành phố nhưng không khoái khi chạy cao tốc - OK
4) Độ vọt khá tốt dù máy chỉ có 2.4 với sức năng 1.7t do có mô men xoắn cao ngay khi vòng quay chỉ có 2000v/phút nhưng ở tốc độ 70-100 thì lại không bốc cho lắm nhưng cũng không thành vấn đề lớn nếu nhìn lại dung tích động cợ - Ổn
5) Tiêu thụ nhiên liệu ở trong thành phố khoảng 14-15lits tùy theo cách chạy hoặc trafffic, trên đường trường khoảng 11lits- Theo em thì hơi cao một chút và sẽ có thể tốn hơn với AT (chưa dám chắc lắm vì AT cua CAP đươc công bố là 5 số cho nên có thể không tốn nhiều lắm).
6) Máy móc trông nhỏ gọn và dấu kín trông như xe Đức - Ấn tượng!!!
7) Âm thanh bình thường

Kết luận đạt điểm 7/10 theo cách của ẹm nhưng nó là số một trong dòng SUV LD hiện nay đó là lý do vì sao mà Cap bán không kịp thở!!!!!

Em đang chạy một em Grandis đời E thì thấy rằng độ cách âm của Gran nhỉnh hơn chút xíu thôi gần như không đáng kể nhưng độ vọt của Gran thì hơn hẳn vì máy Gran là Mivec kiểu như VVT-i của Toy cho nên phần tăng tốc em này bốc hơn.

Lòng Gran rộng hơn em Cap và có máy lạnh đến tất cả các chỗ ngồi nhưng do quá đắt và ít đồ chơi hơn Capcho nên có khi tổng số Cap bán trong một tháng còn hơn số Gran bán trong một năm!!!

Âm thanh của Gran thì cũng như Cap chỉ có điều hơn là ở màn hình thôi. Nói thật em chơi Gran chỉ vì đã chạy tới 4 đời Kim chi cho nên thủ chơi anh Nhật lùn xem có đúng bền hơn hẳn hay không thôi.

Cả hai Cap va Gran thì chỉ ngồi ghế trên cùng là khoái nhất vì tiện nghi rông rãi trong khi Mag va Cam thì ngồi hàng 2 khoái hơn

Về phần ăn hút thì Gran tương đương Cap và ít hơn Mag.

Last edited by a moderator: