Hạng B2
3/3/07
219
0
0
RE: Bac nao chay Cap roi cho hoi voi???

sáng nay em đi trên Thái Hà thấy con xe này nhìn đẹp dã man....
chỉ tiếc ko kịp chụp ảnh cho các bác xem. dòng xe này chạy đầm phết..
chủ xe trang trí cho bề ngoài xe nhìn ngon thật.......
logo chevrelot nhìn ngon hơn hẳn logo daewoo......
theo em xe nào mà chẳng thế với đường xá ở mình.Mẹc mà gặp ổ gà ổ vịt cũng nhảy tưng tưng như nhảy đầm........mình thích là múc thôi..phải ko bác[8D]

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

bác ấn ở giữa tấm tôn cửa thì thấy mềm là đúng rồi. Chỗ đó ko có gân gia cường mà. Còn nếu so sánh vì vỏ và cách âm thì Cap hơn hẳn In và Jolie. Bác muốn thử vỏ dày mỏng thì ấn tay ko ăn thua đâu, bác phải ủi xe nhè nhẹ vô đâu đó cơ:D
Em lái Cap, có hôm say bí tỉ,lùi xe, mắt nhắm mắt mở thế nào mà húych đánh dình cái vô chiếc xe hót rác của mấy bà vệ sinh công cộng,xe chỉ hơi móp tí ti. Còn ông bạn em chạy con in, huých đâu là biết liền, dù khá nhẹ

Last edited by a moderator:
NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

Trích đoạn: smartcar

Trích đoạn: t549665
...
5) Tiêu thụ nhiên liệu ở trong thành phố khoảng 14-15lits tùy theo cách chạy hoặc trafffic, trên đường trường khoảng 11lits- Theo em thì hơi cao một chút và sẽ có thể tốn hơn với AT (chưa dám chắc lắm vì AT cua CAP đươc công bố là 5 số cho nên có thể không tốn nhiều lắm)..
...

Tiêu thụ nhiên liệu đường trường chỉ khỏang từ 8 - 9 L/100km thôi! (theo thực tế xe của tui - CAP LT)
em bổ sung thêm là trong thành phố, nhiều đoạn em chỉ chạy côn +phanh thì cũng chỉ tiêu thụ trung bình 13-14l/100km.
Còn tổng tiền đổ xăng chia cho số km chạy được thì cũng chỉ 12l/100km (Em chủ yếu chạy trong nội thành, ít khi chạy ra ngoài cao tốc)

Hạng B1
6/1/07
60
0
0

Trích đoạn: cong_nong_dau_ngang

Có lẽ là chờ anh em chạy thêm 5-7 tháng nữa vậy, sau đó ta tính tiếp. Mà có khi đến lúc đó lại đổi ý không chừng, còn nếu vẫn quyết em cap thì tốt rồi, nhỉ các bác nhỉ.

@cong_nong : Bác từ từ chờ thêm 5 tháng nữa là phải đấy. Bác mà thích lại chen nhau sắp hàng lúc này thì chết em :D. Xin phép đùa tí nha bác.

Hạng B2
18/11/06
172
0
0
39
gmoto.com.vn

Cap hiện giờ có tiếng hơi ồn từ lốp dội lên thôi,do đường xá bên mình.Nếu các bác đổi mấy cái chân của em nó thì chắc sẽ không còn vấn đề gì thắc mắc hiện nay cả.

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

Em CAP của em mới bị ăn hai vệt ở cửa trước và cửa sau bên tài do xe máy đi cùng chiều quẹt tay thắng vào! Cá nhân em nhận xét như sau: Va qụẹt không mạnh nhưng cửa xe đã bị lõm ở cửa trước.

Con Jolie em đi trước đây bị xe máy húc chéo một cái ùynh mà cũng chỉ lõm hơn một chút?! Hay tại thằng xe máy quẹt Jolie nghệ thuật hơn nhỉ?!?:(

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Trích đoạn: oldcar

Trích đoạn: t549665

Kết luận đạt điểm 7/10 theo cách của ẹm nhưng nó là số một trong dòng SUV LD hiện nay đó là lý do vì sao mà Cap bán không kịp thở!!!!!

Cap đâu phải SUV đâu bác ...

CAP là CUV đó bác!-Crossover Utulity Vehicle based on SUV.

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Chẳng có xe nảo ở VN có vỏ mỏng hơn xe cùng lọai ở nước ngòai cả :D. Nhưng mà không biết sao hầu hết các bác trên OS đều khằng định chắc nịt điều đó cứ y như chuyên dza về thân vỏ ấy :D.

Hạng C
28/11/06
865
21.684
93
53

Trích đoạn: anhemvietnam

Chẳng có xe nảo ở VN có vỏ mỏng hơn xe cùng lọai ở nước ngòai cả :D. Nhưng mà không biết sao hầu hết các bác trên OS đều khằng định chắc nịt điều đó cứ y như chuyên dza về thân vỏ ấy :D.

Chắc xài Tole mềm hơn!:mad::mad: