Tập Lái
14/6/14
15
2
3
46
[xtable=skin1|border:1|cellpadding:0|cellspacing:0]
{tbody}
{tr}
{td=top|80x@}
Kí hiệu​
{/td}

{td=top|110x@}
Vận tốc tối đa
(km/h)​
{/td}

{td=top|84x@}
Kí hiệu​
{/td}

{td=top|106x@}
Vận tốc tốiđa
(km/h)​
{/td}
{/tr}
{tr}
{td=top|80x@}
F
G
J
K
L
M
N
P​
{/td}

{td=top|110x@}
80
90
100
110
120
130
140
150​
{/td}

{td=top|84x@}
Q
R
S
T
U
H
V
Z​
{/td}

{td=top|106x@}
160
170
180
190
200
210
240
>240​
{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
bản này sẽ giúp bác hiểu hơn

Lốp "Z" vận tốc tối đa >240 km/h. Chắc giành cho xe đua quá.
Em thấy vận tốc càng nhanh thì lốp càng mau hư.
Lốp xe chạy được tốc độ cao chắc bám đường và bền dữ lắm ha.

Tập Lái
2/6/14
45
36
18
44
Chạy nhanh hay liên tục lốp bị nóng mau mòn hay biến dạng dễ xảy ra hiện tượng nổ lốp hay thủng lốp. Vậy nên người ta khuyến cáo chỉ nên đi đúng tốc độ thiết kế cho mỗi loại lốp.
Bám đường và bền thì mới chạy nhanh được chứ không thì dễ trợt bánh lắm ah, người bình thường thì chạy lốp N hoặc P là ổn lắm rồi, "xịn" hơn thì chơi luôn lốp ATM, bám đường với đi mưa.

Tập Lái
10/6/14
9
9
3
43
Hiện giờ mình đang có nhu cầu thay vỏ ô tô 8.25 20 hàng của thái chất lượng tốt. Ae nào rành về vỏ xe có thể tư vấn cho mình nên mua thương hiệu nào và cho biết giá luôn nhé. Thank đã đọc

Bác chắc mới chơi xe, em nghĩ bác nên ra hãng làm cái lốp ATM bám đường trơn đi đường ướt hay đường khô đều đỡ trợt bánh. Em đang dùng loại này thắng ổn lắm, cũng bền mà ít hao xăng, được thêm cái cam kết cứu hộ bất cứ lúc nào.

Tập Lái
22/12/12
24
9
3
Lốp "Z" vận tốc tối đa >240 km/h. Chắc giành cho xe đua quá.
Em thấy vận tốc càng nhanh thì lốp càng mau hư.
Lốp xe chạy được tốc độ cao chắc bám đường và bền dữ lắm ha.
bác thấy vậy thôi, chứ bên nước ngoài đường cao tốc họ chạy kinh lắm !!! tại Việt Nam mình chưa có những con đường đạt tiêu chuẩn như vậy nên chưa thông dụng thôi

• Like
Reactions: caocaoom
Tập Lái
12/6/14
7
1
1
43
Đường xá nước mình không ổn lắm tay lái không vững, xe không tốt, lốp không tốt thì không thể đi nhanh được đâu.
Ở nước mình, bác nào dám đẩy lên 100km/h là thấy kinh lắm rồi, không nói đâu xa chỉ cần qua Cam, Thái chạy 100 - 120km/h là chuyện thường.

Tập Lái
14/6/14
15
2
3
46
Chưa nói chuyện đang chạy ngon trớn, thỉnh thoảng có chó con mèo và ngay cả con người chạy ào ra giữa đường, nhiều lần mém tung luôn. May là mấy lúc đó em tập trung với lại em cũng hay kiểm tra thắng với thay lốp bám đường nữa. Đường xấu mà gặp lốp không ngon dễ bị out lắm các bác ơi.

Tập Lái
13/6/14
10
0
1
43
Chưa nói chuyện đang chạy ngon trớn, thỉnh thoảng có chó con mèo và ngay cả con người chạy ào ra giữa đường, nhiều lần mém tung luôn. May là mấy lúc đó em tập trung với lại em cũng hay kiểm tra thắng với thay lốp bám đường nữa. Đường xấu mà gặp lốp không ngon dễ bị out lắm các bác ơi.

Điều hiển nhiên bác ạ, lốp dỏm mà đi đường xấu nhiều, hoặc là méo lốp hoặc thủng lốp do đá dăm hoặc đinh. Mà ở mình thì không thiếu đường xấu lẫn đinh tặc. Biết vậy nên từ lâu em thủ sẳn cái ATM cho an toàn vừa được cứu hộ khi có sự cố.

Tập Lái
10/6/14
5
1
3
44
Điều hiển nhiên bác ạ, lốp dỏm mà đi đường xấu nhiều, hoặc là méo lốp hoặc thủng lốp do đá dăm hoặc đinh. Mà ở mình thì không thiếu đường xấu lẫn đinh tặc. Biết vậy nên từ lâu em thủ sẳn cái ATM cho an toàn vừa được cứu hộ khi có sự cố.

Thấy cũng hợp lý ha, vừa bền - phù hợp với đường sá nước mình, vừa được cứu hộ tức thì khi gặp chuyện.

Tập Lái
12/6/14
4
0
1
41
Đường xá nước mình không ổn lắm tay lái không vững, xe không tốt, lốp không tốt thì không thể đi nhanh được đâu.
Ở nước mình, bác nào dám đẩy lên 100km/h là thấy kinh lắm rồi, không nói đâu xa chỉ cần qua Cam, Thái chạy 100 - 120km/h là chuyện thường.
Một phần do đường sá, một phần do í thức dân ta chưa cao, người, gà, chó mèo có thể xông ra đường bất cứ lúc nào, bánh không bám đường, thắng không tốt rất dễ đi đời. Chứ vào đường cao tốc em thấy mấy bác cũng phóng dữ lắm.

Hạng B1
22/12/12
59
37
18
quê em ở MIền Trung các bác à, mỗi lần lên đèo thấy mấy xe trọng tải lớn mà chạy với vận nhanh, nhìn em thấy sợ luôn . nhất là vào ban đêm, không may... không biết nói sao nữa