Hạng B2
31/1/12
186
10
18
q8
vài ngày nữa em lấy bằng, tình hình vừa lái xe vừa hồi hộp sợ xxx như hiện nay thì chắc lấy bằng về treo lên ngắm luôn chứ chẳng dám chạy, mới biết chạy chưa quen đường bị xxx canh bắt liên tục thì tiền đâu mà đóng cho nổi

Hạng D
18/12/06
1.692
1.681
113
manhtuan nói:
vài ngày nữa em lấy bằng, tình hình vừa lái xe vừa hồi hộp sợ xxx như hiện nay thì chắc lấy bằng về treo lên ngắm luôn chứ chẳng dám chạy, mới biết chạy chưa quen đường bị xxx canh bắt liên tục thì tiền đâu mà đóng cho nổi
He, tránh trời sao khỏi nắng, có bị phạt mới có kinh nghiệm và lên lão làng chứ. Hỏi trong này có ai mà không bị phạt lần nào không ? Cứ vô tư chạy đi bác ơi ! Chúc bác ít bị phạt.

Hạng B1
28/2/12
72
0
0
hostforbusiness.com
LEXUS GS nói:
He, tránh trời sao khỏi nắng, có bị phạt mới có kinh nghiệm và lên lão làng chứ. Hỏi trong này có ai mà không bị phạt lần nào không ? Cứ vô tư chạy đi bác ơi ! Chúc bác ít bị phạt.
Bác này chúc vui ghê

Hạng B2
3/1/08
323
824
93
www.kiennghiep.com
Em cũng có cùng câu hỏi tương tự bác trungdk, nhưng là ở giao lộ VVK -An Bình, trước NT Phuong 1 ngã tư:
- đoạn NTP có 1 đoạn dài (dưới gầm cầu), mình chờ tín hiệu đèn để rẽ trái, nhập làn 2B, hay đi thẳng
- nhưng giao lộ An Bình lại không có đoạn "chờ" này, quẹo phải là vào giao lộ liền. Đi thẳng ra An Bình thì OK, nhưng quẹo trái nhập làn 2B thì "CÓ THỂ" sai với đèn tín hiệu hướng VVK đi thẳng
Cách đây # 6 tháng, em lọt vào tình huống này, khựng lại ở giao lộ chờ đèn VVK đi thẳng Xanh thì chạy (em dừng xe lệch theo hướng rẽ trái) --> ăn gậy vì dừng xe giữa giao lộ, cản trở lưu thông.

Thú thiệt tới giờ em vẫn chưa nghĩ được cách rẽ đoạn này (ngã tư NTP thì không ngại theo cách các bác đã giai thích ở trên). Sẵn thớt này em nhờ các bác chỉ giúp.

Hạng B2
31/1/12
186
10
18
q8
newbieppc nói:
Em cũng có cùng câu hỏi tương tự bác trungdk, nhưng là ở giao lộ VVK -An Bình, trước NT Phuong 1 ngã tư:
- đoạn NTP có 1 đoạn dài (dưới gầm cầu), mình chờ tín hiệu đèn để rẽ trái, nhập làn 2B, hay đi thẳng
- nhưng giao lộ An Bình lại không có đoạn "chờ" này, quẹo phải là vào giao lộ liền. Đi thẳng ra An Bình thì OK, nhưng quẹo trái nhập làn 2B thì "CÓ THỂ" sai với đèn tín hiệu hướng VVK đi thẳng
Cách đây # 6 tháng, em lọt vào tình huống này, khựng lại ở giao lộ chờ đèn VVK đi thẳng Xanh thì chạy (em dừng xe lệch theo hướng rẽ trái) --> <span style=""color: #ff0000;"">ăn gậy vì dừng xe giữa giao lộ, cản trở lưu thông</span>.

Thú thiệt tới giờ em vẫn chưa nghĩ được cách rẽ đoạn này (ngã tư NTP thì không ngại theo cách các bác đã giai thích ở trên). Sẵn thớt này em nhờ các bác chỉ giúp.
nếu vậy thì mình đi luôn ko cần dừng thì ko sao hả bác? sao lúc đấy bác ko hỏi xxx đi thế nào cho đúng

Hạng B2
31/1/12
186
10
18
q8
trungdk nói:
Cái này cũng đơn giản thôi mà, từ VVK quẹo trái hay quẹo phải vào Nguyễn Tri Phương đều có lane và đèn riêng, tuân thủ là được.

Cái này mới khó nè: từ VVK, hướng từ Hầm Thủ Thiêm - Q.6, đến ngã ba này muốn chuyển vào lane trong (lane đi chung với xe máy) thì đi như thế nào <span style=""color: #ff0000;"">để không bị phạt</span>? Bác nào tự tin trả lời được câu này mới là cao thủ :)

Xin lỗi bác chủ, sẵn dịp này mượn đất của bác, mất công lập thread mới lại tốn đất của diễn đàn.
bác ơi ở bên đây có giải đáp chính xác cho bác rồi nè
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?high=&m=4915633&mpage=2#4936467

Hạng B2
24/3/10
143
11
18
51
manhtuan nói:
trungdk nói:
Cái này cũng đơn giản thôi mà, từ VVK quẹo trái hay quẹo phải vào Nguyễn Tri Phương đều có lane và đèn riêng, tuân thủ là được.

Cái này mới khó nè: từ VVK, hướng từ Hầm Thủ Thiêm - Q.6, đến ngã ba này muốn chuyển vào lane trong (lane đi chung với xe máy) thì đi như thế nào <span style=""color: #ff0000;"">để không bị phạt</span>? Bác nào tự tin trả lời được câu này mới là cao thủ :)

Xin lỗi bác chủ, sẵn dịp này mượn đất của bác, mất công lập thread mới lại tốn đất của diễn đàn.
bác ơi ở bên đây có giải đáp chính xác cho bác rồi nè
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?high=&m=4915633&mpage=2#4936467

Cám ơn bác Manhtuan, mình cũng là người giải đáp (ở #4) và vẽ hình giải thích (ở #6) đó mà. Nhưng mình không phải "cao thủ" :)

Cám ơn bác Manhtuan again nhé, qua đây thấy bác thật là tốt bụng.

Hạng B2
28/10/10
180
118
43
dstuyen nói:
Em cũng hay từ Đông Tây vào NTP hướng từ Q 2, nhiều lần thấy xxx đứng bắt xe máy nhưng chưa bị gọi lần nào. Em đoán xxx bắt xe máy đi ngược chiều đoạn này.
nó đấy bác em mới bị dính hùi tuần trước, đi từ hông cầu NTP ra VVK quay đầu về Q2, éo hiểu sao nó chặn con lươn ko cho quay đầu, tuân thủ luật thì chạy lên hướng cầu Chà Và ròi quay đầu lại, mịe 12h trưa em bộc dưới dạ cầu qua hướng kia, theo dòng xe từ VVK quẹo vào NTP để đi THĐ về thì 2 xxx ngoắc em vào lập BB 400k giam bằng 30 ngày >"<

Hạng D
30/3/05
2.353
15.515
113
Đúng là đi trên đường VVK rẽ phải vào đường hổn hợp thì giải pháp chắc ăn nhất là các bác xinhan phải nhập chung với lane hổn hợp tại vị trí vừa qua cầu Nguyễn Văn Cừ là an toàn nhất.
Tui cũng thường xuyên quẹo vào làn hổn hợp tại giao lộ Nguyễn Biểu - VVK theo kiểu đậu vào lane rẽ trái đợi đèn xanh rẽ trái thì rẽ trái đi vào lane hỗn hợp nhưng lúc này sẽ bị dính lỗi chuyển lane và vượt đèn đỏ, còn đi theo kiểu hướng dẫn là đi lane giữa đèn xanh đi thẳng thì vừa qua giao lộ xi nhan nhập lane hổn hợp thì sẽ rất nguy hiểm vì lane hổn hợp rất đông xe gắn máy.

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
39
Mịa thiết kế đường giao thông giống cái bẫy chờ sẵn anh em mình quá. Thử hỏi anh em mình phải lên đây lập thớt quà nhiều ý kiến mới đưa ra được cách đi cho đúng, vậy nếu đang đi trên đường thì làm sao đủ thời gian để suy nghĩ, tìm hiểu cách quẹo cho đúng. Thiệt là nhức cái đầu.