Hạng B2
13/10/11
224
12
18
43
Bố em mới về hưu (trước làm nhà máy Z751), cứ trở trời là ông đau các khớp, nhất là khớp vai trái, thấy ông rên rỉ em xót lắm. Đi khám bs có kê toa uống 3 tháng nay không thuyên giảm mấy. Bác nào biết bệnh này chỉ giúp em bs nào giỏi, chuyên về khớp để bố em theo với ạ.

• Like
Reactions: minhtriquan
Hạng B2
13/4/13
208
15
18
Đau mấy bệnh khớp này dễ dẫn đến thái hóa cột sống lắm đó nên em nghĩ cho bác đi VLTL thử xem. Cách đây 1 năm em cũng bị đau khớp gối cứ nghĩ do đi nhiều nhưng khám ra mới biết thái hóa nhẹ, thế là em tập VLTL khỏi đó bác

Hạng B1
8/3/14
80
6
8
đau khớp thường hay làm suy tim lắm, hồi bà chị họ mình bị đau khớp, một thời gian sau là bả bị suy tim luôn, bác sĩ nói là do biến chứng từ khớp đó. Tốt nhất là chủ thớt đưa bố đi khám, uống thuốc chữa dứt đi... mà cái nòi khớp, nó cứ dai dẳng, điên lắm...

Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
Trẻ cũng bị đau khớp nữa đó, chứ không chỉ người già mới bị đâu. Cái quan trọng là phải chữa trị, ăn uống theo chỉ dẫn của bác sĩ, rồi chữa trị cho dứt thôi

Hạng B1
8/3/14
80
6
8
Có thể do người già, thiếu canxi chăng !!!
không hẳn là thiếu canxi hoặc là già đâu bạn, nhiều khi chỉ cần mình làm việc nặng nhọc hoặc ở trong môi trường ẩm ướt cũng gây ra thoái hóa khớp đó.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.676
113
bác mua Cốt Thoái Vương cho cụ uống nhé, Ba em thoái hóa cột sống nặng, bv trả về em cho Cụ uống khoảng 10 hộp bắt đầu có tác dụng tốt, uống thêm 1 thời gian nữa cụ đi lại bt và rất khỏe.
Mong ba bác hợp thuốc mau lành bệnh, nói chung gặp trường hợp con cái trả hiếu với cha mẹ như vầy em sẵn sàng chỉ ngay không ngại :)
LIKE bác!

Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Các bác chém ghê thiệt, nói chung là đều có ý tốt hết, nhưng ko có tính khoa học.theo e, đau ở vai thường gặp nhất là viêm chóp xoay cánh tay, bác phải đưa đi khám cơ xương khớp hay chấn thương chỉnh hình để điều trị cho đúng.chúc người nhà bác chủ mau khỏi bệnh!

Hạng F
8/2/12
10.198
32.676
113
Bác nên tâm niêm thêm câu:
Phước Chủ May thầy nhé, tây y em dắt cha mẹ đi cũng khá nhìu, trị nhứt thời hết đau nhanh, ngưng thuốc lại đau, nhưng đông y thì khác, chậm nhưng hợp thuốc sẽ khỏe hẳn và nhất là rất ít tác dụng phụ.
Nhìu khi trên này nhìu trường phái khác nhau nên thôi tùy bác!

• Like
Reactions: Vogrand
Hạng B2
31/5/14
107
4
18
33
Khớp thì hơi nhọc đấy bác, phải đúng thấy đúng thuốc thì may ra mới khỏi.