Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
Em nghe xong kết quả của bác thì chỉ muốn nói 2 chữ thôi: "Quá đỉnh !"

Mà sao em Google trung tâm đào tạo lái xe Sóng Thần, thì nó lại hiện ra là trung tâm này ở gần Bình Dương nhỉ ?
mà Bình Dương gần với Bình Thạnh thì cái này em mới biết ?? đường sá khu vực này em không rõ ... tại nhà em ở nằm giáp với Phú Nhuận, gần đường Đinh Tiên Hoàng rồi.

Anyway, thành thật chúc mừng bác đã thành công mỹ mãn nhé !
Thi cái này cũng hên xui ah, lúc thi thử e toàn rớt nhưng vô thi thật thì bình tĩnh nên có điểm cao. Trường Sóng Thần này nằm trong khu CN Sóng Thần ở Bình Dương, qua cầu Bình Triệu chạy chừng 5km là đến ah. Nhà e ở Thanh Đa nên ra chỗ này gần hơn mấy trung tâm khác.

Hạng B2
15/1/14
104
46
28
Bác lên tập 2h rồi về đi taxi làm gì? Bác thuê xe rồi em đưa bác đi và về còn ok hơn.:3danbanh:

• Like
Reactions: Retrats
Tập Lái
20/9/14
33
12
8
From bác vientnt:
Bác lên tập 2h rồi về đi taxi làm gì? Bác thuê xe rồi em đưa bác đi và về còn ok hơn.:3danbanh:

Chào bác vientnt,
em tính gửi Tin Nhắn vào Tài Khoản của bác, hỏi xem giá thuê xe là bao nhiêu ?
Nhưng vì diễn đàn mình bị lỗi kỹ thuật hay sao ấy, khiến em không gửi được.

Nên em post ở đây luôn vậy.
Bác cứ báo giá cho em, nếu giá ok thì em rất sẵn lòng.

Thanks bác trước nhé !

Tập Lái
20/9/14
33
12
8
From bác trvhoang:
Nếu thi ở CC có gì thì alo mình, mình có thằng bạn dạy trong đó

Chào bác trvhoang
em xin cám ơn thiện chí của bác.

Bác có thể cho em số phone của bác được không ạ ?
Còn đây là phone của em : 0164 . Tám Hai Năm . Không Chín Tám Chín .

Chúc bác ngày cuối tuần vui vẻ ạ !

Tập Lái
20/9/14
33
12
8
From bác tuannn:
@retrats: E xin báo giá 950k :)

Chào bác tuannn,
Thanks bác vì đã báo giá cụ thể cho em biết.

Bác cho em hỏi đây có phải là chi phí tổng cộng
cả lượt đi từ Bình Thạnh tới Củ Chi và lượt về từ Củ Chi tới lại Bình Thạnh, phải không ạ ?

Hạng B2
12/11/14
129
45
28
Bác chạy bình thường là đỗ ah. Bác chạy chậm chậm và quan sát. Không phải lên số đâu. Còn tập xe cảm ứng thì 1,2 lần là ok. E cũng thi ở Củ Chi, thấy dễ mà bác

• Like
Hạng D
20/4/13
1.020
376
83
36
Vũng Tàu
Chào các bác,
em đang học lái ô tô hạng B2 và sẽ thi Sát Hạch ở sân Củ Chi (Tp.HCM) vào ngày 21.01.2015 sắp tới.

Tình hình là em đang muốn tập xe Cảm Ứng (xe Chip) ở sân này, cho vững tay lái trước khi thi thật sự.
Mặc dù còn khoảng 1 tháng nữa mới thi, nhưng em vẫn muốn chuẩn bị sớm sớm 1 chút cho chắc.

Nhà em ở quận Bình Thạnh (Tp.HCM) nên nếu cứ tập xe Chip buổi nào mà đi Taxi 1 mình từ Bình Thạnh tới Củ Chi rồi đi Taxi 1 mình về, thì em thấy tốn kém quá.

Vì vậy, có bác nào cũng đang học lái xe hơi hạng B2 và sẽ thi Sát Hạch ở sân Củ Chi vào đầu năm sau (2015),
và cũng muốn tập xe Cảm Ứng ở sân Củ Chi giống như em,
thì cứ gửi tin nhắn vào tài khoản này của em ạ. Chỉ cần nick Yahoo, Skype, hay địa chỉ Gmail, là được.

Em sẽ thảo luận việc đi chung Taxi như thế nào cho ít tốn kém đối với mỗi người.
Có gì anh em còn chia sẻ kinh nghiệm học và thi B2 ở Củ Chi nữa.

Em cảm ơn các bác rất nhiều !​
Hồi em đi thi là xe số 8 nha bác, lên xe chỉ cần đạp phanh, nhả phanh nhả nhẹ côn là xe chạy như xe số tự động vậy bác.
Đi lên đó thì đi honda cho đỡ tốn xèng bác. Hơi vất vả tí nhưng khi nào thi xong có kết quả tốt mới thấy quý trọng cái mình có.

• Like
Hạng C
16/5/11
673
68
28
em cũng thi ờ đây năm 2012, nếu bác thi 21/1 thì bác không cần lên đó sớm, bác cứ tập chạy ờ đâu dó gần nhà cho quen là được, tới 19-20/01 lên đó dợt sa hình vài tiếng là ok, nếu muốn chắc ăn nữa thì sáng 21/1 lên sớm chạy thêm 1-2 vòng nữa là chắc luôn, nhưng em sợ là đông lắm nên bác tranh thủ để tập sớm, hôm thi em lên 6h30 tính thuê xe chạy một hai vòng mà đông quá nên thôi.

• Like