Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
23/10/13
503
695
113
đó giờ e chưa sở hữu căn hộ chung cư nào nên còn mờ mịt cái khâu sau 50 năm?Vd chung cư xuống cấp đập bỏ và xây lại thì mình có nhận dc đền bù hay có chính sách gì hỗ trợ không?
Có, đây là trách nhiệm của NN, nhưng chỉ là tính giá trị phần đất của bác mà chia lại thôi, hoặc NN sẽ tính phương án tái định cư tương đương với số tiền đất cho bác. Bác nên hiểu chính phủ VN chủ trương cấp phép dự án xây nhà cao tầng thu tiền sử dụng đất thì phải có nghĩa vụ này, còn chủ đầu tư lên phương án thi công, xây dựng, bán, bảo hành là chạy mất dép rồi.
Ở đây bác hiểu lầm chỗ 50 năm rồi, 50 năm là khoản thời gian quy định sẽ xem xét chứ không phải là thời hạn sở hữu bác nhé, sở hữu lâu dài vĩnh viễn nhưng phải có 1 thời hạn thống nhất để xem xét tuổi thọ, phương án...
Người nước ngoài nếu được sở hữu căn hộ chung cư thì thời hạn mới 50 năm và sau đó sẽ xem xét cấp thêm.

Tập Lái
8/7/14
0
3
3
38
Quận 2
www.bdsdongsaigon.vn
Căn hộ 50 năm là dành cho người nước ngoài, người nước ngoài khi mua căn hộ ở Việt Nam chỉ được ký hợp đồng thuê dài hạn trong 50 năm. Người Việt Nam mua sẽ được sở hữu vĩnh viễn, khi chung cư xuống cấp và nhà nước đập bỏ, xây mới thì sẽ được đền bù bằng một căn hộ tái định cư hoặc đền bù bằng tiền và chủ nhà tự tìm chỗ khác!

Tập Lái
4/8/14
0
19
2
40
quận 1, tphcm
Tình hình nhà e đang có nhu cầu mua căn hộ...Tiêu chí gần quận 1và gần XLHN.Kinh phí thì tầm 3 tỏi trở lại.Bác nào làm sales thì cho e 1 vài thông tin về giá cả,phí thường niên và về chính sách.E cần mua để ở liền chứ k đầu tư.
P/s: Sao e nghe nói là việc sở hữu căn hộ chung cư chỉ dc trog khoảng 50 năm?Sau 50 thì phải dọn đi?Không biết cái này có chính xác không?
cái này bác định mua ở liền hay sao? nếu ở liền thì 3 tỷ thì mua được căn 3PN ngon lành đấy.
Còn "việc sở hữu căn hộ chung cư chỉ dc trog khoảng 50 năm?Sau 50 thì phải dọn đi" là chỉ dành cho khách hàng là người nước ngoài thôi, người việt nam định cư ở nước ngoài, còn người việt nam thì sở hữu vinh viễn luôn.
Nếu bác đang quan tâm bên đó, rảnh thì alo em, em tư vấn cho bác 1 số dự án tốt bên đó
số em là : 0906 305 788

Hạng D
11/1/09
3.654
7.453
113
nơi xa lắm
Bác lạy em vậy bác có biết HARV ngập nước không, chất lượng hoàng Anh thì bác biết không?, ở đây em chỉ cho sánh những căn hộ hạng A: The Vista(2 PN 101.5m2), Estella(98m2,104m2), Imperia(95m2,115m2), Thảo Điền Pearl(95m2), dọc xa lộ Hà Nội, mua ở liền đáng đồng tiền bác gạo, vậy trong các căn 2 phòng ngủ đó do thiết kế ít(lúc trước diện tích nhỏ thiết kế ít hơn), đơn giá bác cho là bao nhiêu, thời gian qua có bị thổi giá không, giờ bác kiếm hộ em căn 3 tỷ có không, tính ra đơn giá nhảy lên 33-37tr/m2(giá tốt bán lại), trong khi nếu gắng thêm 3 phòng ngủ đơn giá 29-31tr/m2.
Bác cho em xin vài căn rồi hãy "lạy em nhé"

cái này bác định mua ở liền hay sao? nếu ở liền thì 3 tỷ thì mua được căn 3PN ngon lành đấy.
Còn "việc sở hữu căn hộ chung cư chỉ dc trog khoảng 50 năm?Sau 50 thì phải dọn đi" là chỉ dành cho khách hàng là người nước ngoài thôi, người việt nam định cư ở nước ngoài, còn người việt nam thì sở hữu vinh viễn luôn.
Nếu bác đang quan tâm bên đó, rảnh thì alo em, em tư vấn cho bác 1 số dự án tốt bên đó
số em là : 0906 305 788

Hai bác đều là sales với nhau, nhưng 1 bác thì tư vấn từ 3 tỷ lên 4 tỷ, 1 bác thì đáp ứng được nhu cầu bác chủ thớt. Em lạy bác là có lý do của nó nha bác @dung_thomrau, người ta có 3 tỷ bác tư vấn ráng thêm chút lên 4 tỷ, bác biết 1 chut của bac là bao nhiêu % trong con số 3 tỷ đó ko? Giả sử kiếm được 3 tỷ trong 10 năm thì thêm bao nhiêu năm nữa để được 4 tyr? Học hỏi bác @căn hộ quận 2 đi bác.

Tập Lái
6/9/13
0
4
3
Tình hình nhà e đang có nhu cầu mua căn hộ...Tiêu chí gần quận 1và gần XLHN.Kinh phí thì tầm 3 tỏi trở lại.Bác nào làm sales thì cho e 1 vài thông tin về giá cả,phí thường niên và về chính sách.E cần mua để ở liền chứ k đầu tư.
P/s: Sao e nghe nói là việc sở hữu căn hộ chung cư chỉ dc trog khoảng 50 năm?Sau 50 thì phải dọn đi?Không biết cái này có chính xác không?
CĂN HỘ SAMLAND RIVER VIEW
căn hộ cao cấp SAMLAND RIVER VIEW

giá cả 2.5 tỷ/căn (bao vat) 83m2 2 phòng ngủ, Phí thường niên 5k/m2,chính sách: thanh toán 50% nhận nhà, 50% còn lại trả góp 1 năm, tặng 3 máy lạnh, chiết khấu 5% khi thanh toán 95%,đã có sổ hồng.
Thông tin căn hộ sở hữu 50 năm là không chính xác, vì đầy là căn hộ bán chứ không giống như cho thuê 50 năm. Căn hộ chung cư được sở hữu vĩnh viễn. Có thể 50 năm thì chung cư xuống cấp, lúc đó người ta căn cứ trên diện tích trên sổ để xây mới lại hoặc nếu không thích ở nữa thì căn cứ diện tích trên sổ hồng để bán lại.
Căn hộ cao cấp ven sông Sài gòn, Căn hộ SamLand River View tọa lạc tại khu đất phường 25, quận Bình Thạnh, Tp.HCM. Do vị trí vừa là cửa ngõ lưu thông với các tỉnh miền Bắc và Miền Trung với hàng loạt cao ốc văn phòng, căn hộ. Giao thông nơi đây rất thuận lợi, cách trung tâm Thành phố nhộn nhịp và sầm uất 15 phút đi xe, ra Quận 2 mất 5 phút, lại vừa cận trung tâm, vào quận 1 chỉ mất vài phút chạy xe, nên đây là một trong những khu vực có tốc độ phát triển rất nhanh của Tp.HCM.

CĂN HỘ SAMLAND RIVER VIEW

Căn hộ SamLand River View
là toà nhà được thiết kế 12 tầng lầu (cao 51m), và 1 tầng hầm, một tầng lửng. Dự án được xây dựng trên diện tích đất phù hợp quy hoạch 1514,4 m2; Diện tích xây dựng chiếm 520,2 m2; Diện tích đất giao thông, sân bãi, cây xanh chiếm 994,2 m2. Tổng diện tích sàn là 11.290 m2 với 70 căn hộ.

Công trình có 2 thang máy thông minh tốc độ cao và 1 thang bộ thoát hiểm cho các tầng
Căn hộ SamLand River View.
Khu văn phòng được thiết kế sử dụng 2 thang bộ riêng và thang thoát hiểm chung với cả tòa nhà. Tầng hầm với diện tích 1.984 m2 có sức chứa hơn 30 xe ôtô và khoảng 400 xe máy. Tầng 1 có 2 sảnh riêng biệt, 1 dành cho căn hộ và 1 dành cho văn phòng; Tầng 2 dùng làm văn phòng.
Nhằm mang đến một cuộc sống chất lượng tối ưu,
đuợc thiết kế có không gian sống thoáng mát, tầm nhìn đẹp và cảm giác thoải mái. Môi trường văn minh, an toàn và thân thiện là một trong những yếu tố không thể thiếu khi đến với
Các tiêu chuẩn chất luợng hiện đại khác như: internet wifi, truyền hình HD, hệ thống thang máy hiện đại, dịch vụ cấp thoát nước, viễn thông, phòng cháy chữa cháy mang đến không gian lý tưởng với cuộc sống hiện đại giữa lòng thành phố.

Hotline: 0939 816 388 Tuấn Kiệt.Ngoài góc nhìn đẹp, nhìn trực diện sông Sài Gòn thơ mộng.
còn mang đến một không gian sống hoàn hảo, lý tưởng với vật liệu và nội thất được cung cấp từ những thương hiệu hàng đầu.

Phòng khách

Ấn tượng đầu tiên khi đến với
đó là thiết kế vừa và gọn thích hợp với xu hướng hiện đại và cuộc sống năng động. Sự tinh tế của nội thất bằng gỗ tự nhiên mang đến cho bạn cảm giác ấm áp lan toả; tường trắng hài hòa tô điểm sự thanh khiết, mượt mà cho căn hộ.

Phòng ăn

Phòng khách với thiết kế sắc sảo. Nhà bếp và bàn ăn được thiết kế khoa học cạnh ban công. Phòng ngủ của bố mẹ được thiết kế với không gian lãng mạn và riêng tư; phòng ngủ của bé thật đáng yêu với thiết kế thẩm mỹ ngộ nghĩnh.

Phòng ngủ của bé

Mục đích sẽ mang đến một cuộc sống chuẩn mực – chất lượng tối ưu.
xây dựng một môi trường văn minh, an toàn và thân thiện. Cùng các chất lượng hiện đại khác như: Internet wifi; truyền hình HD; hệ thống thang máy và tầng hầm để xe được thiết kế hiện đại với diện tích siêu rộng; dịch vụ cấp thoát nước; viễn thông; phòng cháy chữa cháy; yếu tố an toàn được bảo đảm với đội ngũ bảo vệ chuyên nghiệp 24/24.

Mẫu cắt

Với giá bán hợp lý cho 1 căn hộ cao cấp,

tin tưởng quý khách sẽ quan tâm đến dự án và nhanh tay lựa chọn 1 căn hộ ưng ý nhất.

Hotline: 0933.389.058.
Phòng Kinh Doanh.

Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em thấy bác mua nhà ở khu city horse ở an phú là hợp lý nhất. Tương lai sẽ là khu đô thị hiện đại nhất VN dù giá có cao hơn chút đỉnh nhưng vẫn đáng để ở và đầu tư.

Status
Không mở trả lời sau này.