Hạng B1
16/7/21
50
13
8
37
Bác nào đang sử dụng Rush cho em xin đánh giá để em lấy động lực xuống tiền cho đỡ băn khoăn, đang có chương trình hỗ trợ 30tr phí trước bạ, còn mấy ngày cuối tháng. Mong muốn trải nghiệm suv gầm cao mà túi tiền có hạn nên em chỉ dám tăm tia Rush chứ rủng rỉnh hơn em đã mua phò tủn rồi .

Rush giờ đã được nâng cấp hệ thống giải trí lên màn hình cảm ứng 7-inch kết nối smart phone.

Bác nào mua Toyota Rush 2021 rồi cho em xin đánh giá với!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Bác muốn 1 con xe 7 chỗ, cao thực sự mà ăn xăng ít như vios thì mua rush cũng ổn. Mà bác mua nhu cầu chạy gia đình, đi offroad hay chạy xe dịch vụ vậy? Em thấy nhiều bác mua rush chạy xe dịch vụ cũng kinh tế vì con này chả lo hỏng hóc gì luôn mà ăn xăng ít nữa.

Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Không đủ tiền mua Fortuner thì Rush hợp lí đó bác. Toyota trang bị cho Rush rất nhiều, tiếc là bề ngang của Rush hơi hẹp nhưng đc cái cao. Khi cần chở hàng cồng kềnh bác có thể gập hết cả 2 hàng ghế sau xuống rất tiện dụng.

Hạng B2
16/9/19
109
41
28
37
Có tiền thì bác mua Fortuner hơn còn mục tiêu mua suv giá bình dân, trong khoảng 700tr hơn kém xíu thì mua Rush cũng hợp lí rồi. Rush 2021 có dẫn động cầu sau nên lái xe ở các cung đường khó trở nên dễ dàng hơn, hơn nữa xe có khung gầm cao ráo nên chạy trên đường ổ gà, ngập lụt cũng tốt hơn các xe khác cùng phân khúc.

• Like
Reactions: Phước.OS
Tập Lái
8/11/19
35
15
8
43
Rush 2021 đc trang bị hệ dẫn động cầu sau nhỉ? Em chưa chạy cầu sau bao giờ, cầu sau có bền hơn cầu trước ko các bác?

Hạng B1
13/9/19
78
30
18
37
Rush 2021 đc trang bị hệ dẫn động cầu sau nhỉ? Em chưa chạy cầu sau bao giờ, cầu sau có bền hơn cầu trước ko các bác?
Riêng cầu sau đi đứng bình thường tầm 10 năm chưa hỏng. Trong nhiều năm bác sẽ k phải sửa chữa gì (cùng lắm là thay mấy miếng cao su, bơm dầu mỡ chủ yếu ở trục các đăng), cầu sau nó làm tỉ lệ trọng lượng xe được phân bổ đều hơn và bánh trước chỉ có nhiệm vụ dẫn hướng nên giảm sóc trước bớt tải dẫn tới bát bèo, ro tuyn, nó cũng hỏng chậm hơn. Bảo dưỡng lặt vặt thôi k như anh cầu trước nhiều chi tiết phải thay thế định kì.

Hạng B1
30/8/18
55
16
8
31
Quận Bắc Từ Liêm
Rush có thể coi là một SUV mini giá rẻ cho những người muốn gầm cao, chắc chắn mà không với tới Phò tủn như bác ;)). Chúc bác sớm rước được vợ hai

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
12/9/19
89
33
28
39
Nhà Mít ra con Xpander Cross, bản chất chỉ là con X lắp thêm mấy cái vè lốp nhựa và thêm một số trang bị mà giá tận 670, trong khi vẫn dùng dẫn động cầu trước, so ra thì thằng Rush này vẫn nhỉnh hơn.