Hạng B2
29/10/03
190
6
18
53
Tình hình là em đã thanh tóan đủ để lấy em Navara của Nissan, nhưng không thể đóng thuế trước bạ nên ko thể ra biển số đựoc, chi cục thuế bảo là phải chờ đến 15/10 mới có mức phí cụ thể mới cho đóng thuế, gọi lên cục thuế TP thì trên đó bảo đã gửi công văn ra Tổng cục thuế nhưng chưa thấy trả lời. Nghị định gì đó bảo là từ  01/09 thuế trước bạ xe bán tải sẽ từ 10-20% và bắt đầu áp dụng từ 15/10, bên thuế giải thích là hiện tại họ không biết thu bao nhiêu % nên tạm thời dừng lại để chờ Tổng cục hướng dẫn.
Không biết các bác nhà ta làm ăn thế nào mà bgiờ bắt người dân chờ đến 15/10 mới cho nộp thuế trước bạ, như vậy thì tòan quốc sẽ ko có chiếc bán tải nào được đăng ký trong thời gian này.
Dân ta có tiền nộp thuế cho nhà nước mà nhà nước ko nhận, thật là nhức đầu quá :mad:
Còn việc áp thuế cho xe bán tải từ 10-20% thì ko biết các bác ấy nghĩ sao nữa, xe bán tải chủ yếu dùng cho công việc chứ có ai mua xe bán tải để đi cua gái, giật le đâu mà đánh thuế cao như vậy, chắc là đang tận thu đây.
Tình hình thật sự đang rất là tình hình.
Nản.......

Hạng B2
18/9/11
309
15
18
toàn là xài luật rừng ! bao giờ tới ngày áp dụng thì áp dụng còn chưa tới ngày thì cứ áp thuế củ , bà mịa nó thử ngày 15/10 mà giảm thuế xem chúng nó có chờ giảm mới cho đóng thuế hay ko , đúng là chó thật

Hạng D
18/2/10
3.137
2.903
113
Di Tu nói:
toàn là xài luật rừng ! bao giờ tới ngày áp dụng thì áp dụng còn chưa tới ngày thì cứ áp thuế củ , bà mịa nó thử ngày 15/10 mà giảm thuế xem chúng nó có chờ giảm mới cho đóng thuế hay ko , đúng là chó thật
Đúng vậy, chưa đến ngày là còn áp dụng mức cũ, kể cả đến ngày rồi mà HĐNĐ chưa ra quyết định mới thì vẫn dùng mức cũ. Quan tâm gì đến Tổng cục thuế ?

Hạng D
15/4/09
2.159
12.347
113
40
Di Tu nói:
Cái ngày mới đau đầu bác à. NĐ 45=> Ngày 1/9, TT 124 ( chỉ là hướng dẫn cho NĐ 45 thôi nhé) lại là 15/10.
NHƯNG: trong NĐ 45 k nói gì đến bán tải=> TT có nói
haizaaaaaaaaaaaaaaaa

CHIỀU NAY

Thực là quá bực mình.
Sau khi "nhặt" được công văn của UBND TP. HCM, e vui như trẫy hội, vác hồ sơ lên Q10 và Tân Phú đóng.
Bác Tám nhận hồ sơ, ok ok...2%....=> Em sướng phải biết, "ngâm" 10 ngày rồi mà.
Ngồi 1 hồi..........=> Em thông cảm Chi Cục Trưởng không ký, nói bán tải tạm ngưng, chờ cv Cục Thuế.
Ức không chịu được, em chạy lên Cục Thuế thì nhận được câu trả lời: "mặc dù UBND đã ra công văn nhưng cuộc họp sáng nay chưa thống nhất được. Đang làm công văn gửi Tổng Cục.
Ai Chà............................

Hạng B2
8/9/11
200
0
0
45
M.... Chẳng lẽ em lại chửi tục. Cái trò tận thu này thấy hèn quá các bác ợ.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Xin các bác đừng quá nặng lời.
2% thuế cho xe bán tải thực ra cũng không hợp lý cho lắm,nhưng 10% thì cũng không hợp lý luôn.Theo em,nó hoặc là bằng 1/2 xe dưới 9 chỗ và thời hạn lưu hanhg không thay đổi.Hoặc là 10% như xe dưới 9 chôc và không áp thời hạn lưu hành.
Trên chưa chỉ thị,dưới chưa dám làm.Mong các bác thông cảm.
Em mua bán tải rồi,nên bây giờ tăng thuế,em sẽ có lợi.
Nếu thuế tăng,em chia buồn cùng các bác mới mua.

M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
46
Mịa , chuyện gì cũng có thể ở xứ sở thần tiên này hết ! chán !

Hạng D
2/7/11
2.431
13
38
59
Xui cho chủ thớt rồi, chắc chắn thuế sẽ tăng và giá chót là 10%