Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
ntm72 nói:
Tình hình là em đã thanh tóan đủ để lấy em Navara của Nissan, nhưng không thể đóng thuế trước bạ nên ko thể ra biển số đựoc, chi cục thuế bảo là phải chờ đến 15/10 mới có mức phí cụ thể mới cho đóng thuế, gọi lên cục thuế TP thì trên đó bảo đã gửi công văn ra Tổng cục thuế nhưng chưa thấy trả lời. Nghị định gì đó bảo là từ  01/09 thuế trước bạ xe bán tải sẽ từ 10-20% và bắt đầu áp dụng từ 15/10, bên thuế giải thích là hiện tại họ không biết thu bao nhiêu % nên tạm thời dừng lại để chờ Tổng cục hướng dẫn.
Không biết các bác nhà ta làm ăn thế nào mà bgiờ bắt người dân chờ đến 15/10 mới cho nộp thuế trước bạ, như vậy thì tòan quốc sẽ ko có chiếc bán tải nào được đăng ký trong thời gian này.
Dân ta có tiền nộp thuế cho nhà nước mà nhà nước ko nhận, thật là nhức đầu quá :mad:
Còn việc áp thuế cho xe bán tải từ 10-20% thì ko biết các bác ấy nghĩ sao nữa, xe bán tải chủ yếu dùng cho công việc chứ có ai mua xe bán tải để đi cua gái, giật le đâu mà đánh thuế cao như vậy, chắc là đang tận thu đây.
Tình hình thật sự đang rất là tình hình.
Nản.......
Em cũng vừa mua navara, lấy xe được 10 ngày rồi, chiều nay mới lên lấy giấy tờ và sổ đăgn kiểm. em đăng ký ở Phú nhuận không được nhưng bên CT nói đóng được bên Bình Thạnh và em chuyển qua BT đăng ký, TB 2% luôn. CŨng may xong mọi thứ. Đúng là việc này chỉ xảy ra ở xứ sở Rồng Tiên ta thôi :(