Hạng B2
28/8/06
454
0
0
RE: Bác nào nhận xe Vios 2007 chưa

Trích đoạn: bmw1985
(tay lái sẽ nhẹ khi ở tốc độ thấp, trở lại bình thường khi ở tốc độ cao),cái này ở camry 2007 2.4 có không mấy bác??

Không có đâu bác ơi. Vios là mẫu đầu tiên của Toy có cái EPS (trợ lực điện) đấy.
Honda thì mẫu 2.0 AT cũng có

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: bmw1985

2-Nội thất

Sang trọng hơn mẫu xe cũ rất nhiều với ghế da mịn, màn hình điều khiển nhìn cũng bắt mắt, nhựa xe nhìn dễ chịu hơn (không giống nhựa tái sinh rác thải y tế như xe đời cũ), thiết bị nghe nhạc được trang bị CD đọc được mp3, wma với 6 loa (trang bị tính năng xử lý âm thanh kỹ thuật số DSP giúp tăng cường chất lượng phát trên loa, bên cạnh đó độ cách âm xe tốt hơn phiên bản cũ), các phím điều khiển âm lượng và đài được gắn trên vô lăng (bọc da) và đặc biệt với hệ thống đo áp suất lốp rất thuận tiện trong việc biết được tình trạng áp suất và nhiệt độ khi vận hành. Tay lái trợ lực điện điểu khiển cực nhẹ (tay lái sẽ nhẹ khi ở tốc độ thấp, trở lại bình thường khi ở tốc độ cao), có nút ấn gập gương điện, ghế da ngồi êm và được nâng cao lên (ngồi không bị đau mông như đời cũ), hàng ghế sau có bệ tỳ tay. Phiên bản G này không hiểu sao lại thiếu khởi động xe bằng nút bấm (start/stop), trong khi đó ở Thái thì lại có???
cái này ở camry 2007 2.4 có không mấy bác??
Mời bác đọc bài của em:D
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=628787

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

băng ghế sau ở giữa không có cái gờ nên người thứ ba ngồi ở giữa không vướng chân , em đã chạy thử xe này của thằng bạn mới lấy hồi tuần rồi , vì nó chưa cảm nhận hệ thống EBD hoạt động như thế nào ? đang chạy chừng 6,7 chục km/h đánh mạnh vô lăng ...thấy xe cũng bám đường , không có cảm giác quăng xe lắm ! còn máy móc chạy cũng y như xe em thôi .

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

khi chạy tất cả không khác gì em Vios cũ chỉ khác 2 điểm đó là: AT và EBD

Túm lại nếu Vios AT dưới 25k thì em đổi xe còn không thì em đợi Vios 2012 vậy..
:D

Hạng C
7/3/07
759
153
43

em thấy kì này thằng to nó chăm chút cho vios mới 1 số cái mới như vậy nên nó mới hét giá như vậy đó.nguyên nhân la2 ở đây-còn hệ quả là giá chiếc vios trên trời luôn.nhưng mà thực sự em thấy kiểu dáng của nó chỉ được mỗi cái đầu là nhìn được chứ cái đít nó kì wá,nội thất thì cũng tạm thôi.mấy bác lỡ mua vios rồi thì đừng có hội đồng em nha,em chỉ nói cảm nhận riêng em thôi;);)

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Không ai hội đồng bác đâu mà lo :D, chỉ vì giá cao nên nhiều người ghét,nhìn thấy xấu đi, trong đó có e . Chứ khách quan mà nói, nêú với giá 25k cho AT, nó là lựa chọn số 1 cho việc đi lại hàng ngày bác ạ . Gọn nhẹ, tiết kiệm, độ tin cậy cao ...

Hạng C
7/3/07
759
153
43

với tầm giá đó em thấy đi civic hay hơn,máy civic đi cũng bốc nữa,mà ngoại hình của civic em thấy đẹp hơn vios 1 bậc

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Đúng là cái đít nó bo tròn nhìn xấu hơn đời cũ, nhưng đèn hậu đời mới đẹp hơn.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Chiều nay em ghé chỗ bác Kiên V-Kool, thấy vừa dán xong 1 em Vios AT, nhìn kỹ cũng được quá chứ. Nếu không quan tâm đến giá thì đây là lựa chọn rất tốt cho chị em hiện nay. Chủ xe cũng là một bác nữ xinh đẹp trên OS này, tuy nhiên bác ấy thấy anh em mình chê bai dữ quá nên không giám khoe [8D]

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Chết rồi, thế anh em mình chưa thống nhất là nữ thì không bị hội đồng à? Mời bác nữ vào đây khoe xe đi thôi, OS galant lắm mờ :D