Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Chào các bác,

Số là em tính chuyển về khu vực Bình Trưng Tây Q.2 ở (hiện tại ở Tân Bình). Lý do là hiện e đang làm ở Q.1 và vợ thì không thích sống ở căn hộ nên thành ra move về đây. Bác nào ở khu vực này tư vấn giúp e 3 câu sau nhé:
1) Giá nhà phố ở đây khoảng bao nhiêu ạ? Nếu e mua căn chừng 1,5 tỷ thì được hẻm xe hơi, diện tích tối thiểu 60m2 k ? (nhà nát cũng ok)
2) Khu vực này triều cường hay mưa có bị ngập không ạ ?
3) Em dự ở đây đi làm Q.1 bằng oto qua Đại Lộ Đông Tây và hầm thủ thiêm thì có khả thi k? Có khúc nào hay kẹt xe k?

Cám ơn các bác nhiều :)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/5/11
64
119
48
Ở đó mát, nhưng gần đây có vẻ đông dân cư hơn nhiều. Khoảng cách đến trung tâm cũng không quá xa. Có điều đường nhỏ quá. Đi xe hơi cực, hay bị kẹt chỗ cầu Giồng. Nếu sợ đoạn này bác có thể đi vòng qua phường Thạnh Mỹ Lợi rồi đi tỉnh lộ 25 sau đó ĐL Đông Tây. Đất nhà vẫn còn rẻ nhưng cẩn thận vướng cái nghĩa địa.
Sau này hy vọng cao tốc SG Long Thành có cầu dẫn lên thì tốt quá.
1.5 tỷ hoàn toàn có thể mua được 60m (giá khoảng 20tr/m2), khu này chưa bị ngập nước.

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.784
103
Khu này em hay đi ngang hình như không ngập, đường Ng thị Định sau này mở rộng thì đi sẽ thuận tiện hơn.
Hiện nay đi đường hầm thủ thiêm về Q1 khoảng 15 phút, buổi tối đi xe máy hơi ghê vi vắng hoe.
Bác nên xem kỹ vì khu này lúc trước mồ mả nhiều, một số hẻm hơi phức tạp.

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Người nhà em định mua một miếng đất ở Bình trưng tây, đất hoặc nhà cũ trong hẻm, khoảng vài năm nữa mới dọnđến ở. xin các bác tư vấn xây nhà cho thuê khu này có ổn không, thường đối tượng nào sẽ thuê ở khu này? Xin cám ơn các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.