Hạng B2
5/3/17
397
1.754
93
Trước khi mua e có hỏi mấy lô lân cận thì người ta bảo cứ mua để đó từ từ nó cho lên nên e mới mua. Giờ bác nói vậy e lo quá. Khu đó được cái mặt tiền đường 30m dự phóng nên e mới hốt
Đất NN ở CG có 2 cái đáng lo, 1 cái là đang điều chỉnh quy hoạch, cái còn lại là đất nông nghiệp ven dự án hạ tầng.

Quan trọng là giá anh mua, có cao quá không so với giá đền bù nhà nước gđ 2015-2019? Nếu ko cao quá thì vẫn ổn khi có khung giá mới 2020-2025.

Hạng B1
11/5/17
69
19
13
45
Đất NN ở CG có 2 cái đáng lo, 1 cái là đang điều chỉnh quy hoạch, cái còn lại là đất nông nghiệp ven dự án hạ tầng.

Quan trọng là giá anh mua, có cao quá không so với giá đền bù nhà nước gđ 2015-2019? Nếu ko cao quá thì vẫn ổn khi có khung giá mới 2020-2025.
Đất ở đường đê ec Trần quang Nhơn đâu có ven dự án hạ tầng nào đâu bác. Bác làm e lo quá, e mua đất ở đó giá cao tại e tham khảo ai cũng rao cỡ 2,3 tr/m2 mà là đất nuôi trồng thuỷ sản.

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36

Khung giá đất nn nhà nước đền bù như bác nói xem ở đâu vậy bác. Thank bác

Hạng B2
5/3/17
397
1.754
93
Đất ở đường đê ec Trần quang Nhơn đâu có ven dự án hạ tầng nào đâu bác. Bác làm e lo quá, e mua đất ở đó giá cao tại e tham khảo ai cũng rao cỡ 2,3 tr/m2 mà là đất nuôi trồng thuỷ sản.
Đất nuôi trồng thủy sản phải lên thổ vườn rồi mới lên thổ cư, đó là nếu được.
CG đang quy hoạch lại, định hướng để SG trở thành Tp ven biển và có biển, nên giờ chưa ai dám chắc điều gì.
Khu đất anh mua, nếu ko có hạ tầng thì giá sẽ lên chậm, nếu có làm hạ tầng thì nhà nước sẽ làm, họ lấy tiền từ đâu? Chính là từ đấu giá các khu đất lân cận.

Hạng B1
11/5/17
69
19
13
45
Còn bác nào nắm quy hoạch ở xã bình khánh nữa hong? Cho e tham khảo xíu với​

Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Đất CG thì mua miếng nào có đường nhựa, hoặc đã và đàng làm hạ tầng, còn may ra ko bị quy hoạch hoặc còn bán dc. Chứ ôm đất bên trong mà mong , sẽ, có thể, dự định có đường thì ôm dài dài! :))) Để đó làm đất trồng rau sạch ăn vậy, mà đất mà đã nuôi tôm thì khỏi luôn, ko trồng trọt dc gì nữa haha..

Hạng B1
11/5/17
69
19
13
45
Đất CG thì mua miếng nào có đường nhựa, hoặc đã và đàng làm hạ tầng, còn may ra ko bị quy hoạch hoặc còn bán dc. Chứ ôm đất bên trong mà mong , sẽ, có thể, dự định có đường thì ôm dài dài! :))) Để đó làm đất trồng rau sạch ăn vậy, mà đất mà đã nuôi tôm thì khỏi luôn, ko trồng trọt dc gì nữa haha..
Đất e mua thì ở mặt tiền đường đê ec, hiện đang là đường đất 5m nhưng trên sổ thì nó vẽ quy hoạch lộ giới cắt vô đất mỗi bên 15 mét á bác, ko biết có hi vọng đc gì ko nữa, e sợ bị dính quy hoạch.