Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496
Em có kế hoạch đi Bàu Sen chơi và định tắm ở đó xem cảm giác thế nào.
Nhưng xem mấy cái phim phưu lưu của Mỹ, mấy anh đi picnic toàn gặp quái vật, biết đâu mình cũng giống trong phim thì bỏ mịa... Em sợ cái này lắm.
Có bác nào tắm rồi thì cho em xin tí cảm giác ợ
Nhân tiện cho em hỏi, 4B có vào sát mép nước được không hay phải gửi ở chỗ nào đó?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.766
113
www.phindeli.com
Đường đất, 4B vào được cách khoảng 100m.

Hổng thấy ai tắm ....

Nắng lém .... có mấy cái đồi cát khá đẹp ... mấy bác hiếp ảnh gia hay mang mẫu ra đây dựng cảnh.

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18
tắm thì em chưa tắm nhưng có đ qua rùi ạ, nó thuộc xã Lương Sơn, huyện Bắc Bình, tỉnh Bình Thuận

khu du lịch bàu trắng

chỗ này em thấy Tây chơi nhiều, bọn nó đi xe Jeep lên đồi cát để trượt, đi hết con đường này nghe đâu có bãi biễn rất đẹp nhưng lúc em đi thì công trình chắn cát chưa thi công xong

còn đây là bàu sen, nước ngọt nha mấy bác, rất to và rộng như hồ vậy đó

Hạng C
10/9/07
971
66
28
E thấy trong pin "đẹp từng centimet" có mấy cảnh quay ao đẹp lám, nhưng hình như ở bên khu Hồ Tràm, bên Ao sen mũi né thì chắc nước lợ bác ạh

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
Em đã từng đến đây vài lần, leo lên đồi cát và tụt xuống mép nước nhưng chưa bao giờ tắm (nói cách khác là ko dám tắm, mặc dù em bơi cũng vào dạng tự cho là khá). Vì có lần em hỏi người xung quanh là:"ở đây có tắm được ko?" và được họ trả lời: "ở đây thường ko có người tắm vì hay bị rong quấn vào chân, lúc đó ko bơi được và tự chìm xuống thôi". Cũng đúng thật, mặc dù đây là hồ nước ngọt, nước trong vắt nhưng em chưa thấy ai tắm bao giờ.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Dawnglow nói:
Em có kế hoạch đi Bàu Sen chơi và định tắm ở đó xem cảm giác thế nào.
Nhưng xem mấy cái phim phưu lưu của Mỹ, mấy anh đi picnic toàn gặp quái vật, biết đâu mình cũng giống trong phim thì bỏ mịa... Em sợ cái này lắm.
Có bác nào tắm rồi thì cho em xin tí cảm giác ợ
Nhân tiện cho em hỏi, 4B có vào sát mép nước được không hay phải gửi ở chỗ nào đó?
Bác phải để xe ở ngoài, đi bộ vào khá xa mới tới đồi cát, hồ thì chưa thấy ai tắm, nhìn hơi sợ

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Bàu Trắng là nơi khách du lịch ưa leo lên đồi cát ngắm cảnh & ngắm cả đồi Trinh Nữ, khách Tây thì khoái lên nằm phơi nắng (giống bị hành xác)
từ chỗ này các bác đi theo hướng ra Bắc Bình, ngang qua khu dân cư thì các bác sẽ thấy có 2 bàu nước 1 lớn 1 nhỏ gần kề nhau. Bàu có rất là nhiều sen & lớn hơn được gọi là Bàu Bà, cái kia là Bàu Ông.
Lần đầu tiên em ra đó là năm 99, bắt đầu từ Rạng vô Bàu Tàng - Bàu Me mới mò qua được Bàu Bà sau 2h lội bụi bằng honda ôm. Đúng 14h em có mặt ở 1 cái Bàu Sen xanh ngát đầy ắp hoa được bao quanh bằng những cồn cát trải dài ngút mắt. Em ưỡn ngực hít 1 hơi dài để thưởng thức hương sen như bài văn đã học hồi nhỏ thì nghe sao mùi này quen quá. Dáo dác nhìn quanh thì thấy 1 bác U50 đang gội đầu bằng Clear, gần đó thì có 1 cô đang khỏa bèo lấy nước sạch vô 2 cái thùng.
Dân quanh vùng kể lại, 2 cái Bàu này được hình thành khi Gia Long bị nhà Tây Sơn vây tới vùng này, Gia Long đã cầu khấn trời đất & các cồn cát này vây kín lại ngăn cách quân Tây Sơn ngòai biển. nghe đồn là tìm thấy được bánh lái bằng gỗ rất lớn ở Bàu này vào những năm 80. Thiệt hư thì em không rõ.
Nhưng rõ nhất là các bàu :Bàu Tàng - Me - Ông - Bà - Trắng đều nằm trong dự án khai thác nước ngầm của khu vực Mũi Né. Riêng với dân Lương Sơn thì Bàu Ông có thể hụt nước mùa khô nhưng Bàu Bà luôn ăm ắp nước!

Status
Không mở trả lời sau này.